అందరి చూపు రోహిత్‌పైనే!

మ్యాచ్‌కి కోహ్లీ దూరం

  • ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో భారత్‌ ఈరోజు తొలి టీ20

  • సిరీస్ నుంచి రషీద్ ఔట్

స్పోర్ట్స్ 18, రాత్రి 7 గంటల నుంచి జియో సినిమా

మొహాలి: స్టార్ ఆటగాళ్లు లేకుండా సాగుతున్న టీ20లు మళ్లీ పూర్వపు పుంజుకున్నాయి. 14 నెలల సుదీర్ఘ విరామం తర్వాత, రోహిత్ శర్మ పొట్టి ఫార్మాట్‌లో ఆడటంతో మొహాలీ మరోసారి అదరగొట్టనుంది. ఇటీవలి కాలంలో అత్యంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న జట్లలో ఒకటైన ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో భారత్ తొలిసారిగా వైట్‌బాల్ సిరీస్ ఆడుతోంది. మూడు టీ20ల సిరీస్‌లో భాగంగా గురువారం జరిగే తొలి మ్యాచ్‌లో కెప్టెన్ రోహిత్ ప్రధాన ఆకర్షణగా నిలిచాడు. కోహ్లి కూడా రీఎంట్రీ ఇచ్చాడు కానీ వ్యక్తిగత కారణాల వల్ల ఈ మ్యాచ్‌కు దూరమయ్యాడు. రాబోయే రెండు టీ20లకు విరాట్ అందుబాటులో ఉంటాడని కోచ్ రాహుల్ ద్రవిడ్ తెలిపాడు. 2022లో జరిగే టీ20 వరల్డ్‌కప్‌లో సెమీ ఫైనల్స్‌లో ఓటమి పాలైన తర్వాత రోహిత్, కోహ్లి అంతర్జాతీయ టీ20లకు దూరంగా ఉన్నారు.అయితే అమెరికాలో జరగనున్న పొట్టి ప్రపంచకప్‌కు ముందు టీమ్ ఇండియా ఆడే చివరి టీ20 సిరీస్ కావడం విశేషం. అభిమానులు హిట్‌మ్యాన్ పనితీరుపై దృష్టి పెడతారు. జైస్వాల్‌తో కలిసి రోహిత్ ఓపెనింగ్ చేస్తాడని ద్రవిడ్ స్పష్టం చేశాడు. దక్షిణాఫ్రికా టూర్‌లో రాణించలేకపోయిన గిల్‌కి ఈ సిరీస్‌ కీలకం. తిలక్ వర్మ దూకుడు పెంచాల్సి ఉండగా, సూర్యకుమార్, హార్దిక్ పాండ్యా లేకపోవడంతో ఫినిషర్‌గా రింకూ సింగ్ బాధ్యత పెరిగింది. వికెట్ కీపర్‌గా జితేష్ శర్మ, సంజూ శాంసన్ మధ్య గట్టి పోటీ నెలకొంది. స్పిన్నర్‌గా బిష్ణోయ్‌తో పోలిస్తే మేనేజ్‌మెంట్ కుల్దీప్ యాదవ్ వైపే మొగ్గు చూపే అవకాశాలున్నాయి. అర్ష్‌దీప్ సింగ్, ముఖేష్ కుమార్, అవేశ్ ఖాన్ పేస్ విభాగానికి నాయకత్వం వహించనున్నారు.

ఆఫ్ఘనితో జాగ్రత్త: మరోవైపు ప్రధాన స్పిన్నర్ రషీద్ ఖాన్ లేకుండానే ఆఫ్ఘనిస్థాన్ ఆడనుంది. వెన్నెముకకు శస్త్రచికిత్స చేయించుకున్న రషీద్ పూర్తి ఫిట్ నెస్ సాధించలేక ఒక్కసారిగా సిరీస్ కు దూరమయ్యాడు. కానీ, గుర్బాజ్, కెప్టెన్ ఇబ్రహీం జద్రాన్, అజ్మతుల్లా ఒమర్జాయ్ వంటి ఆటగాళ్లతో ఆఫ్ఘనిస్థాన్ గట్టి పోటీ ఇవ్వనుంది. వన్డే ప్రపంచకప్‌లో ఇంగ్లండ్, పాకిస్థాన్ వంటి జట్లకు షాకిచ్చిన అఫ్గానిస్థాన్ మరోసారి అంచనాలకు మించి రాణించాలనుకుంటోంది. అంతేకాదు ఇక్కడి పిచ్‌లపై ప్రత్యర్థిని ఆడిన అనుభవం మేలు చేస్తుంది.

జట్లు (అంచనా)

భారతదేశం: రోహిత్ శర్మ (కెప్టెన్), జైస్వాల్, గిల్, తిలక్, రింకూ సింగ్, జిత్షా/శాంసన్ (వికెట్ కీపర్), అక్షర్, కుల్దీప్/బిష్ణోయ్, అర్ష్‌దీప్, అవేశ్ ఖాన్, ముఖేష్ కుమార్.

ఆఫ్ఘనిస్తాన్: హజ్రతుల్లా జజాయ్, రహ్మానుల్లా గుర్బాజ్ (వికెట్ కీపర్), ఇబ్రహీం జద్రాన్ (కెప్టెన్), నజీబుల్లా జద్రాన్, మహ్మద్ నబీ, అజ్మతుల్లా ఒమర్జాయ్, ముజిబుర్ రెహ్మాన్, షరాఫుద్దీన్ అష్రఫ్, క్యూస్ అహ్మద్, నూర్ అహ్మద్/నవీనుల్, ఫరూజుల్.

147

టీ20ల్లో 4000 పరుగులు పూర్తి చేసేందుకు రోహిత్ శర్మకు కావాల్సింది పరుగులు.

5

అక్షర్ టీ20లో 50 వికెట్లు సాధించాడు

పటేల్‌కు వికెట్లు కావాలి

పిచ్/వాతావరణం

పిచ్ బ్యాటింగ్‌కు అనుకూలంగా ఉంటుంది. చలికాలం కావడంతో రాత్రిపూట మంచు ప్రభావం ఎక్కువగా ఉంటుంది. దీంతో టాస్ గెలిచిన జట్టు బౌలింగ్ ఎంచుకునే అవకాశం ఉంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *