హనుమాన్ : రాజమౌళి ‘బ్యాట్‌మాన్’ లాంటి సినిమా తీస్తే ఎలా ఉంటుంది.. ఇలాగే ఉంటుంది.
‘హను-మాన్’ అనేది క్రియేటివ్ డైరెక్టర్ ప్రశాంత్ వర్మ సినీ విశ్వం నుండి వచ్చిన మొదటి భారతీయ అసలైన సూపర్ హీరో చిత్రం. తేజ సజ్జ ప్రధాన పాత్రలో నటించిన ఈ భారీ చిత్రం టీజర్, పాటలు మరియు ట్రైలర్‌కి అద్భుతమైన రెస్పాన్స్‌తో ప్రపంచ స్థాయిలో క్రేజ్‌ను క్రియేట్ చేసింది. ప్రైమ్‌షో ఎంటర్‌టైన్‌మెంట్‌పై కె నిరంజన్ రెడ్డి ప్రతిష్టాత్మకంగా నిర్మిస్తున్న ఈ చిత్రం సంక్రాంతి సందర్భంగా జనవరి 12న ప్రపంచవ్యాప్తంగా గ్రాండ్‌గా విడుదల కానుంది. ఈ నేపథ్యంలో దర్శకుడు ప్రశాంత్ వర్మ పాత్రికేయుల సమావేశంలో సినిమా విశేషాలను పంచుకున్నారు.

హనుమంతుడి పాత్ర కోసం తేజని ఎలా తీర్చిదిద్దారు?

తేజ నాకంటే సీనియర్‌. ఆమెకు నటన నేర్పాల్సిన అవసరం లేదు. (నవ్వుతూ) కానీ నేను తేజని హనుమంతునికి మేకోవర్ ఇచ్చాను. జోంబీ రెడ్డిలో సిటీ అబ్బాయిలా కనిపిస్తున్నాడు. ఇందులో పల్లెటూరి కుర్రాడిగా కనిపిస్తున్నాడు. ఒక్కసారి మేకోవర్ సెట్ అయ్యాక వెనక్కి తిరిగి చూసుకోలేదు. ఈ సినిమా కోసం తేజ చాలా కష్టపడ్డాడు. ఇది పూర్తయ్యే వరకు మరో సినిమా అంగీకరించలేదు. తేజ నాకంటే హనుమంతుపైనే ఎక్కువ ఆశలు పెట్టుకున్నాడు.

ఈ సినిమాని తొమ్మిది నెలల్లో పూర్తి చేయాలనుకున్నారు కదా.. కానీ అనుకున్న సమయానికి పూర్తి కాకపోవడానికి కారణం?
నేను VFX గురించి పూర్తిగా తెలుసుకోవాలనుకుంటున్నాను. కానీ సినిమా స్టార్ట్ చేసిన తర్వాత దాని సాధకబాధకాలు బాగా అర్థమయ్యాయి. జోంబీ రెడ్డికి 50 షాట్లు ఉన్నాయి. ఇందులో 1600 షాట్లు ఉన్నాయి. పైగా వీఎఫ్‌ఎక్స్‌ సంస్థ సకాలంలో పనులు అందించలేకపోయింది. మరికొంత సమయం కావాలని కోరారు. ఈ ప్రయాణంలో చాలా జ్ఞానం వచ్చింది. ఇప్పుడు వీఎఫ్‌ఎక్స్‌తో వేగంగా సినిమా తీయగలను.

ఎన్టీఆర్ సూపర్ మ్యాన్ అనే సినిమా తీశాడు.. ఆ సినిమాకి ఏమైనా పోలికలు ఉన్నాయా?
హనుమాన్‌లో సూపర్‌మ్యాన్‌కి ఎన్టీఆర్ నివాళులర్పించేలా నటించాం. మొదట్లో తెలుగులో ఇదే తొలి సూపర్ హీరో సినిమా. ఎన్టీఆర్ చేశాడని తర్వాత తెలిసింది. దానికి తగ్గట్టుగానే ఇందులో సూపర్‌మ్యాన్ హోమీలను చూపించాం. (నవ్వుతూ)

సూపర్‌మ్యాన్ సినిమా కథలు దాదాపు మూసలో ఉన్నాయి కదా.. హనుమంతులో కొత్తదనం ఏంటి?
హనుమంతుడు సూపర్ హీరో ఫిల్మ్ టెంప్లేట్‌లో ఉన్నాడు. కొత్తదనం ఏంటంటే.. ఇది మన తెలుగు సినిమా స్టైల్‌లో ఉంటుంది. రాజమౌళి బ్యాట్ మ్యాన్ లాంటి సినిమా తీస్తే అలా ఉంటుంది. అంటే కేజీఎఫ్‌లో యష్‌ని ఎలా చూపించారో హనుమంతరావుకు చూపించబోతున్నాను.

తేజ సజ్జ లాంటి యువ హీరోని సూపర్‌హీరో పాత్రకు ఎంపిక చేయడం ఎలా అనిపించింది?
వ్యక్తిగతంగా తేజని అందరూ ఇష్టపడతారు. సినిమాల్లో అతనికి ఇంకా మాస్ ఇమేజ్ రాలేదు. ఈ పాత్రకు అలాంటి నటుడు కావాలి. సినిమా చూసే ప్రేక్షకుడికి సూపర్ పవర్స్ రావాలంటే ఆ పవర్స్ వస్తాయి. ప్రేక్షకుల నుంచి ఎమోషన్ రూట్‌ అవుతుంది కాబట్టి చాలా సహజంగా ఉంటుంది.

నార్త్‌లో ప్రమోషన్స్ జరిగాయి, స్పందన ఎలా ఉంది?
చాలా మంచి స్పందన వస్తోంది. సౌత్ సినిమా చాలా ఉన్నత స్థాయిలో కనిపిస్తుంది. హనుమంతరావు సినిమా చేస్తున్నానని చెప్పగానే.. సౌత్ జనాలు గొప్పగా సినిమా తీస్తారని అభినందించారు. నాకు చాలా సంతోషంగా అనిపించింది. హనుమంతుడికి నలువైపుల నుంచి వస్తున్న అద్భుతమైన రెస్పాన్స్ చూస్తుంటే.. ఇదంతా ఓ కలలా ఉంది. ప్రేక్షకులు బాగా ఆదరిస్తున్నారు.

ఇతర పాత్రల గురించి హనుమంతుడు?
అమృత అయ్యర్, వరలక్ష్మి శరత్‌కుమార్, వినయ్ రాయ్ కీలక పాత్రలు పోషిస్తున్నారు. గెటప్ శ్రీను, సత్య పాత్రలు కూడా అలరిస్తాయి. సముద్రఖని పాత్ర చాలా ప్రత్యేకం.

నిర్మాత నిరంజన్ రెడ్డి గురించి?
నిరంజన్ రెడ్డి చాలా పాజిటివ్ పర్సన్. సినిమాను చాలా గ్రాండ్ గా తీయాలనే తపన ఉన్న నిర్మాత. అవసరమైతే స్పానిష్ భాషలో కూడా పాడతాం అన్నారు. పెద్ద సినిమాలు చేయాలనుకుంటున్నాడు.

హనుమంతుడు చాలా మంచి కంటెంట్‌గా కనిపిస్తున్నాడు. ముఖ్యంగా ప్రచార సామగ్రిని చాలా క్రియేటివ్‌గా డిజైన్ చేశారు. అయితే ఈ కంటెంట్ కంటే థియేటర్ల గురించే చర్చ ఎక్కువగా జరగడం చిత్ర నిర్మాతగా ఎలా అనిపిస్తుంది?
ఫిలిం మేకర్‌గా నా దృష్టి మీ కంటెంట్‌పైనే ఉండాలి. నాణ్యమైన ఉత్పత్తి ఇస్తున్నామా లేదా అన్నది పరిశీలించాలి. అయితే అనూహ్యంగా థియేటర్ల చర్చ తెరపైకి వచ్చింది. నిజానికి నిర్మాతలు చూసుకోవాల్సిన అంశం ఇది. కానీ కొన్నిసార్లు బాధ కలిగించే మాటలు విన్నప్పుడు మాత్రం మాట్లాడాల్సి వస్తుంది. అయితే సినిమా విడుదలైన తర్వాత కంటెంట్ గురించి మాత్రమే మాట్లాడతారు. హనుమాన్ చాలా ప్రత్యేకమైన సినిమా. ఈ సినిమా విజయం సాధిస్తే పదేళ్లపాటు మనం గర్వపడేలా సినిమాలు చేయాలనే ఆలోచనలో ఉన్నాం.

తదుపరి సినిమా గురించి?
హనుమంతరావు తదుపరి సినిమా రిజల్ట్‌పై ఆధారపడి ఉంటుంది.

బాలకృష్ణకి కథ చెప్పారని విన్నాం. ఇది మీ సినిమా విశ్వంలో ఉంటుందా?
బాలకృష్ణకి కథ చెప్పాను. ఇది విశ్వంలో ఉంచవచ్చు, ఇది ఒంటరిగా నిలబడవచ్చు. అది బాలకృష్ణ నిర్ణయంపై ఆధారపడి ఉంటుంది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *