ఫరూక్ అబ్దుల్లా: మనీలాండరింగ్ కేసులో ఫరూక్ అబ్దుల్లాకు ఈడీ సమన్లు

మనీలాండరింగ్ కేసులో నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ వ్యవస్థాపకులు, జమ్మూ కాశ్మీర్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఫరూక్ అబ్దుల్లాకు ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ సమన్లు ​​జారీ చేసింది. జమ్మూకశ్మీర్ క్రికెట్ అసోసియేషన్‌లో అక్రమాలకు సంబంధించి జమ్మూకశ్మీర్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఫరూక్ అబ్దుల్లాను ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ విచారణకు పిలిచింది.

ఫరూక్ అబ్దుల్లా: మనీలాండరింగ్ కేసులో ఫరూక్ అబ్దుల్లాకు ఈడీ సమన్లు

ఫరూక్ అబ్దుల్లా

ఫరూక్ అబ్దుల్లా: మనీలాండరింగ్ కేసులో నేషనల్ కాన్ఫరెన్స్ వ్యవస్థాపకుడు, జమ్మూ కాశ్మీర్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఫరూక్ అబ్దుల్లాకు ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ సమన్లు ​​జారీ చేసింది. జమ్మూకశ్మీర్ క్రికెట్ అసోసియేషన్‌లో అక్రమాలకు సంబంధించి జమ్మూకశ్మీర్ మాజీ ముఖ్యమంత్రి ఫరూక్ అబ్దుల్లాను ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ విచారణకు పిలిచింది. జనవరి 11న విచారణకు హాజరు కావాలని ఫరూక్‌ అబ్దుల్లాను ఈడీ కోరింది.

ఇంకా చదవండి: కోవిడ్-19: కోవిడ్ వైరస్ కారణంగా డిసెంబర్‌లో 10,000 మంది మరణించారు… ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ వెల్లడించింది

ఈడీ గురువారం శ్రీనగర్‌లోని తన కార్యాలయంలో అబ్దుల్లాను ప్రశ్నించనుంది. శ్రీనగర్ లోక్‌సభ స్థానానికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న పార్లమెంటు సభ్యుడు అబ్దుల్లాపై ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ 2022లో అధికారికంగా అభియోగాలు మోపింది. జమ్మూ కాశ్మీర్ క్రికెట్ అసోసియేషన్ నిధుల దుర్వినియోగంపై ED దర్యాప్తు చేస్తోంది. ఆఫీస్ బేరర్‌లతో సహా సంబంధం లేని పార్టీల వివిధ వ్యక్తిగత బ్యాంకు ఖాతాలకు నిధులు బదిలీ చేయబడ్డాయి.

ఇంకా చదవండి: నేటి ముఖ్యాంశాలు: నేడు ఏపీలో కాంగ్రెస్ వ్యవహారాల ఇంచార్జి మాణిక్యం ఠాగూర్ పర్యటన

సెంట్రల్ బ్యూరో ఆఫ్ ఇన్వెస్టిగేషన్ 2018లో అబ్దుల్లాపై ఛార్జ్ షీట్ దాఖలు చేసింది. ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ మరియు జార్ఖండ్ సీఎం హేమంత్ సోరెన్ తర్వాత, ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ ద్వారా సమన్లు ​​అందుకున్న ప్రతిపక్ష నాయకుడు ఫరూక్ అబ్దుల్లా. గత ఏడాది ఏప్రిల్‌లో జమ్మూ అండ్ కాశ్మీర్ బ్యాంక్ మోసం కేసులో ఫరూక్ అబ్దుల్లా, ఒమర్ అబ్దుల్లాలను ఫెడరల్ ఏజెన్సీ ప్రశ్నించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *