ఆలయ ప్రారంభానికి మనం.. రామ్! | ఆలయ ప్రారంభానికి మనం.. రామ్!

ఆహ్వానాన్ని తిరస్కరించిన సోనియా, ఖర్గే, అధిర్

ఇది ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌-బీజేపీ కార్యక్రమం అని వ్యాఖ్యానించింది

రాజకీయ ప్రాజెక్టుగా రామమందిరం

మారారని కాంగ్రెస్ నేతల విమర్శ

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 10 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఈ నెల 22న జరిగే అయోధ్యలో రామమందిరం ప్రారంభోత్సవానికి తాము హాజరు కాలేమని కాంగ్రెస్ పార్లమెంటరీ పార్టీ చైర్‌పర్సన్ సోనియా గాంధీ, పార్టీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే, లోక్‌సభలో ఆ పార్టీ నాయకుడు అధిర్ రంజన్ స్పష్టం చేశారు. రామమందిర ప్రారంభోత్సవానికి రావాల్సిందిగా గత నెలలో సోనియా, ఖర్గే, అధిర్‌రంజన్‌లకు ఆహ్వానాలు అందాయని, అయితే వారు ఈ ఆహ్వానాలను గౌరవప్రదంగా తిరస్కరించారని కాంగ్రెస్ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్ అన్నారు. దేశంలో లక్షలాది మంది శ్రీరాముడిని ఆరాధిస్తారని, మతం వ్యక్తిగత విషయమని ఆయన పేర్కొన్నారు. కానీ బీజేపీ, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌లు రామమందిరాన్ని రాజకీయ ప్రాజెక్టుగా మార్చాయి. మందిర నిర్మాణం అసంపూర్తిగా ఉండగా, ఎన్నికల ప్రయోజనాల కోసం బీజేపీ, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌లు దీనిని ప్రారంభిస్తున్నాయని ఆరోపించారు. 2019లో సుప్రీం కోర్టు తీర్పుకు కట్టుబడి ఉన్నామని, శ్రీరాముడిని ఆరాధించే లక్షలాది మంది మనోభావాలను గౌరవిస్తామని చెప్పారు. రామాలయ ప్రారంభోత్సవానికి వెళ్లకుండా కాంగ్రెస్ పార్టీ తీసుకున్న నిర్ణయంపై విచారణ జరిపించాల్సి ఉంటుందని కేంద్ర మంత్రి హర్దీప్ సింగ్ పూరీ అన్నారు. శ్రీరాముడి ఉనికిని నిరాకరిస్తూ కాంగ్రెస్ తాజా నిర్ణయం తీసుకోవడంలో ఆశ్చర్యం లేదని బీజేపీ నేత నళిన్ కోహ్లీ వ్యాఖ్యానించారు. మరోవైపు వామపక్షాలు, తృణమూల్ కాంగ్రెస్ సహా పలు ప్రతిపక్షాలు కూడా రామమందిర ప్రారంభోత్సవానికి వెళ్లబోమని స్పష్టం చేశాయి. తనకు ఆహ్వానం అవసరం లేదని, అవకాశం వచ్చినప్పుడు వెళ్తానని ఎన్సీపీ అధినేత శరద్ పవార్ అన్నారు. ఉద్ధవ్ ఠాక్రే నేతృత్వంలోని శివసేన (యుబిటి)కి ఇంకా ఆహ్వానం అందలేదు. రామమందిరం ప్రారంభోత్సవానికి 4000 మంది సాధువులు మరియు 50 మంది విదేశీయులను ఆహ్వానించారు.

శాస్త్రానికి వ్యతిరేకం కావద్దు

22న అయోధ్యలో జరిగే విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపన కార్యక్రమానికి తాము హాజరుకాబోమని ఉత్తరాఖండ్‌లోని జ్మోతీర్మఠ్‌ అధ్యక్షురాలు అవిముక్తేశ్వరానంద సరస్వతి ప్రకటించారు. పూరీ గోవర్ధన మఠం అధిపతి నిశ్చలానంద సరస్వతి ఈ కార్యక్రమానికి హాజరు కావడానికి నిరాకరించిన కొద్ది రోజుల తర్వాత ఆయన ఈ ప్రకటన చేశారు. ఆయనతో పాటు దేశంలో నెలకొల్పబడిన నాలుగు ప్రముఖ పీఠాల అధిపతులు జగద్గురు ఆదిశంకరాచార్యులు, మత పెద్దలు ఎవరూ ఈ కార్యక్రమానికి హాజరుకావద్దని స్పష్టం చేశారు. “ఈ వేడుకను శాస్త్రాలకు విరుద్ధంగా మరియు హిందూ మత గ్రంధాలకు వ్యతిరేకంగా నిర్వహిస్తున్నారు. మరీ ముఖ్యంగా, నిర్మాణం అసంపూర్తిగా ఉన్నప్పుడు ఆలయాన్ని ప్రతిష్టించడమే అసలు సమస్య” అని ఆయన తన అధికారిక “X” ఖాతాలో పోస్ట్ చేశారు. అవిముక్తేశ్వరానంద మాట్లాడుతూ.. ఈ నిర్ణయం మోదీ పట్ల ద్వేషంగా చూడకూడదని, సైన్స్ వ్యతిరేకం కాకూడదని భావించి నలుగురు రాష్ట్రపతులు ఈ నిర్ణయం తీసుకున్నారని అవిముక్తేశ్వరానంద పేర్కొన్నారు.

ప్రాణ ప్రతిష్ఠ: దుర్గా వాహినిలో స్త్రీలకు స్థానం లేదు

అయోధ్యలోని మహిళా సంఘాలు రామ మందిర స్థాపనలో తమను భాగస్వామ్యం చేయాలని చాలా కాలంగా డిమాండ్ చేస్తున్నాయి. చివరగా… నగరంలోని ప్రతి ఇంటికి వెళ్లి 22న ఏం చేయాలో అందరికీ చెప్పాలని వీహెచ్ పీ మహిళా విభాగం దుర్గావాహిని సభ్యులకు సూచించారు. అయితే ఆ రోజు ఏం చేయాలో చెప్పలేదు. అయోధ్యలోని దుర్గావాహిని అధ్యక్షుడు వరిక్త బసు మాట్లాడుతూ… మమ్మల్ని ఎవరూ పట్టించుకోవడం లేదని, ఇది మాకు అవమానంగా ఉందన్నారు.

మాకు 22 మంది పిల్లలు

కొత్తచెరువు, జనవరి 10: ఈ నెల 22న అయోధ్యలోని బలరాముడి విగ్రహానికి ప్రాణ ప్రతిష్ఠ నిర్వహించేందుకు వేదపండితులు నిర్ణయించారు. ప్రసవ సమయం దగ్గర పడుతున్న గర్భిణులు ఆ అద్భుత తరుణంలో పిల్లలకు జన్మనివ్వడానికి ఆసక్తి చూపుతున్నారు. ఆ రోజు సిజేరియన్ చేయడానికి వెనుకాడలేదు. ఉమ్మడి అనంతపురం జిల్లాలోని పలు ప్రైవేట్ ఆసుపత్రుల్లో ఇప్పటికే పదుల సంఖ్యలో సిజేరియన్లు రిజర్వ్ అయ్యాయి. దీంతో ప్రైవేటు ఆసుపత్రులకు డిమాండ్ పెరిగింది. శ్రీ సత్యసాయి జిల్లా ధర్మవరంలోని రెండు ప్రైవేటు ఆసుపత్రుల్లో ఈ నెల 22న ప్రసవాల కోసం 45 మంది తమ పేర్లను ముందుగా నమోదు చేసుకున్నారు. కదిరి, హిందూపురం, అనంతపురం తదితర ప్రాంతాల్లోని ప్రయివేటు ఆసుపత్రుల్లో ఆ తేదీన ప్రసవాల కోసం రిజిస్ట్రేషన్లు కూడా చేసుకున్నారు. 12.29.08న రాముని విగ్రహ ప్రతిష్ఠాపనకు సరిగ్గా నిర్ణయించిన సమయం అయిన 12.29.08న సిజేరియన్ చేయాలని కూడా కొందరు కోరినట్లు సమాచారం. ఆ రోజు ప్రసవాలు ఎక్కువగా ఉండడంతో కొన్ని ప్రైవేటు ఆసుపత్రుల నిర్వాహకులు ప్రత్యేకంగా గైనకాలజిస్టులను తీసుకొచ్చేందుకు ఏర్పాట్లు చేశారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 11, 2024 | 04:03 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *