#90ల రివ్యూ : 90ల నాటి మిడిల్ క్లాస్ బయోపిక్ రివ్యూ..

ఆరు ఎపిసోడ్లతో విడుదలైన 90ల నాటి మిడిల్ క్లాస్ బయోపిక్ వెబ్ సిరీస్ ఎలా ఉందో.. రివ్యూపై ఓ లుక్కేయండి.

#90ల రివ్యూ : 90ల నాటి మిడిల్ క్లాస్ బయోపిక్ రివ్యూ..

శివాజీ 90లలో ఒక మిడిల్ క్లాస్ బయోపిక్ వెబ్ సిరీస్ పూర్తి తెలుగు సమీక్ష

#90ల సమీక్ష : శివాజీ ప్రధాన పాత్రలో ’90ల నాటి మిడిల్ క్లాస్ బయోపిక్’ అనే వెబ్ సిరీస్ ప్రేక్షకుల ముందుకు వచ్చింది. బిగ్ బాస్ నుంచి బయటకు వచ్చిన తర్వాత శివాజీ నుంచి వస్తున్న సిరీస్ కావడంతో ప్రేక్షకుల్లో మంచి ఆసక్తి నెలకొంది. ఆరు ఎపిసోడ్స్‌తో ఈటీవీ విన్‌లో విడుదలైన ఈ వెబ్ సిరీస్ ఎలా ఉందో.. రివ్యూపై ఓ లుక్కేయండి.

కథ విషయానికొస్తే..
ఇది అలా మొదలై అలా ముగిసే కథ కాదు. ‘బయోపిక్‌’ అని టైటిల్‌లోనే చెప్పారు. ఈ సిరీస్‌లో, ప్రతి మధ్యతరగతి అనుభవాలు మరియు పాత్రలు ఈ సిరీస్‌లో కనిపిస్తాయి. ముందుగా తండ్రి పాత్ర.. బయటికి కఠినంగా కనిపించినా లోపల మాత్రం కుటుంబానికి చాలా భయపడే పిరికివాడు. తల్లి పాత్ర.. లోలోపల చాలా భయంగా ఉన్నా భర్తకు ధైర్యం చెప్పే బలం, కుటుంబంలో ఎవరూ తినకపోయినా పాలు పోసే అమాయకత్వం. మరి పిల్లలు..పోలికలు, ఆంక్షలు, తల్లిదండ్రుల కోపం వెనుక ప్రేమ తెలియని వివేకం, తొలి ప్రేమ కథలు.

సింపుల్ గా చెప్పాలంటే ఇదే ఈ వెబ్ సిరీస్ కథ. అలాగే ప్రయివేటు పాఠశాలల సామాజిక అంశాలను చాలా చక్కగా చూపించి, విద్యార్థులకు పాఠాలు చెప్పకుండా, ర్యాంకుల కోసం పిల్లలపై ఒత్తిడి తెచ్చి, ఆడపిల్లల్లో ధైర్యం కోల్పోయి, తల్లిదండ్రులకు బుద్ధి చెబుతూ పిరికివాళ్లను చేస్తున్నారు. జాగ్రత్త.

వెబ్ సిరీస్ విశ్లేషణ..
ముందుగా చెప్పినట్లు బాగుందని చెప్పడం బాగుంది.. ఇది ఫాంటసీ కథ కాదు అద్భుతమైన బయోపిక్. దర్శకుడు ఆదిత్య హాసన్ 90ల నేపథ్యాన్ని చాలా పర్ఫెక్ట్‌గా చూపించాడు. ల్యాండ్ ఫోన్లు, గ్రీటింగ్ కార్డులు, ఒకరి సైకిళ్లు, మరొకరికి బట్టలు ఇవ్వడం, చిన్నపాటి మటన్ కూర కూడా వృథా చేయకూడదు, ముఖ్యంగా అమృతం, పంచతంత్రం, ఈటీవీ వార్తలు.

మొదటి మూడు ఎపిసోడ్‌లు కాస్త వినోదాత్మకంగా ఉంటాయి. తదుపరి మూడు ఎపిసోడ్‌లు ఎమోషనల్‌గా సాగుతాయి. ముఖ్యంగా అమ్మాన్ పాత్రలు మరియు పాఠశాల పరిస్థితులు 90ల నాటి పిల్లల హృదయాలను హత్తుకుని, ఆ జ్ఞాపకాలను మరోసారి గుర్తుచేసుకునేలా చేస్తాయి.

నటులు..
శివాజీ తండ్రిగా, గణిత ఉపాధ్యాయుడిగా జీవించాడనే చెప్పాలి. పైకి స్ట్రిక్ట్‌నెస్‌ని చూపిస్తూనే లోపల భయపడే మిడిల్ క్లాస్ నాన్న పాత్ర చాలా సెటిల్‌గా ఉంటుంది. నిజానికి ఇది శివాజీకి సెకండ్ ఇన్నింగ్స్. తల్లిగా, ఇంటి భార్యగా నటించిన వాసుకి తొలిప్రేమలో పవన్ కళ్యాణ్ చెల్లెలి పాత్రను చాలా సహజంగా పోషించి ఈపాటికి చెల్లెలిగా నటించాలి అనే ఫీలింగ్ కలిగించింది. ఇప్పుడు ఈ క్ర మంలో అమ్మ క్యారెక్ట ర్ కూడా అలానే చేశారు. పిల్లలు తినకుండా పోయారని ఆమె ఆవేదన వ్యక్తం చేసే సన్నివేశం అందరినీ భావోద్వేగానికి గురి చేస్తుంది.

ఆ తర్వాత పెద్దకొడుకుగా నటించిన రఘుతేజ (మౌళి తనూజ్ ప్రశాంత్) 90వ దశకంలో తొలిప్రేమ, పిరికితనం, తండ్రి ప్రేమ కోసం తపించే కొడుకుగా చూపించాడు. మిడిల్ క్లాస్ లైఫ్ లో ఓ అమ్మాయికి ఎదురయ్యే ఆంక్షలతో పాటు అమ్మాయి ఇంటిని చక్కదిద్దే పాత్రలో దివ్య (వాసంతిక) చాలా సహజంగా నటించింది. చివరకు మూడో కొడుకుగా ఆదిత్య (రోహన్ రాయ్). ఈ పాత్ర చాలా మంది 90ల పిల్లలకు కూడా అద్దం పడుతుంది.

చదువు ఎలా చెప్పాలో చూడని ఉపాధ్యాయుల నుంచి తల్లిదండ్రుల వరకు అందరూ అతనిపై ఒత్తిడి తెస్తారని, ఆ ఒత్తిడితో చదువుపై ఆసక్తిని కోల్పోతున్నారన్నారు. అలాగే ఇంట్లో చివరి కొడుకు జాలీ లైఫ్ రోహన్ రాయ్ అందరినీ నవ్వించేలా చాలా బాగా చేశాడు. నిజం చెప్పాలంటే.. ఈ సిరీస్ హీరో రోహన్ రాయ్.

ఎలా ఉంది..?
ఇంత చెప్పిన తరువాత, ఈ సిరీస్ ఎలా ఉంది అనే ప్రశ్న ఎవరు అడగరు? ఈ మిడిల్ క్లాస్ బయోపిక్ తప్పక చూడాల్సిన సిరీస్.

గమనిక: ఈ సమీక్ష విశ్లేషకుడి వ్యక్తిగత అభిప్రాయం మాత్రమే.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *