లక్ష్యం 400 | లక్ష్యం 400

లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో బీజేపీ టార్గెట్!

2019లో 164 సీట్లు ఓడిపోవడం టార్గెట్

జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శులతో జేపీ నడ్డా వ్యూహాత్మక చర్చలు

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 10: లోక్ సభ ఎన్నికలకు సెమీఫైనల్స్ గా భావించిన ఐదు రాష్ట్రాల ఎన్నికల్లో మూడు సీట్లు గెలుచుకున్న బీజేపీ.. ఇప్పుడు అసలు టార్గెట్ పైనే దృష్టి సారించింది. ఈ దఫా 543 స్థానాలున్న లోక్‌సభలో 400 సీట్లు సాధించాలని ప్రతిష్టాత్మకంగా లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. గత ఎన్నికల్లో ఓడిపోయి స్వల్ప మెజారిటీతో గెలుపొందిన 164 లోక్ సభ స్థానాలపై ప్రత్యేక దృష్టి సారించాలని పార్టీ అధిష్టానం నిర్ణయించింది. గత రెండేళ్లుగా కేంద్రమంత్రులను, పార్టీ నేతలను ఆయా నియోజకవర్గాలకు పంపి క్షేత్రస్థాయిలో వాస్తవాలు తెలుసుకున్నారు. అభ్యర్థులు గెలిచే అవకాశం లేని చోట్ల విపక్ష ఎంపీలు, నేతలను కలుపుకుని పార్టీని బలోపేతం చేయాలని నిర్ణయించింది. ఇందుకోసం ప్రత్యేకంగా చేరికల కమిటీని ఏర్పాటు చేశారు. దీనికి ప్రధాన కార్యదర్శి వినోద్ తావ్డే నేతృత్వం వహిస్తారు. మంగళవారం పార్టీ జాతీయ ప్రధాన కార్యదర్శులతో ఆ పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా వ్యూహాత్మకంగా సమావేశమయ్యారు. కేంద్రమంత్రులు ధర్మేంద్ర ప్రధాన్, భూపేంద్ర యాదవ్, అశ్విని వైష్ణవ్, మన్సుఖ్ మాండవ్య తదితరులు పాల్గొన్నారు. అస్సాం సీఎం హిమంత బిస్వా శర్మ వాస్తవంగా హాజరయ్యారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల్లో అనుసరించాల్సిన వ్యూహంపై చర్చించారు. ప్రధాన కార్యదర్శులకు కీలక బాధ్యతలు అప్పగించారు. ఎన్నికల కోసం పార్టీ కోసం విజన్ డాక్యుమెంట్ రూపొందించే బాధ్యతను రాధా మోహన్‌దాస్ అగర్వాల్‌కు అప్పగించారు. సునీల్ బన్సాల్ మరియు ఇతర ప్రధాన కార్యదర్శులు ఎన్నికల ప్రచారం మరియు ప్రచార విషయాలను చూస్తారు. ప్రచార ప్రణాళికకు సంబంధించి కేంద్ర మంత్రులు, సీనియర్ నాయకులు మరియు రాష్ట్ర శాఖలతో సమన్వయం చేసే బాధ్యతను కైలాస్ విజయవర్గియా, బండి సంజయ్ కుమార్ మరియు తరుణ్ చుగ్‌లకు అప్పగించారు.

ఉన్నత స్థానాల్లో బరిలోకి దిగి..

అత్యధిక స్థానాల్లో పోటీ చేయడంతోపాటు 50 ఓట్లు సాధించాలని బీజేపీ నాయకత్వం మరో లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది. గత ఎన్నికల్లో 543 స్థానాలకు గాను 436 స్థానాల్లో బీజేపీ పోటీ చేసింది. 303 స్థానాల్లో విజయం సాధించింది. అయితే 1984 నుంచి ఇప్పటి వరకు ఏ పార్టీ కూడా 400 మార్కును దాటలేదు.అప్పటి ప్రధాని ఇందిరాగాంధీ హత్యానంతరం ప్రధాని రాజీవ్ గాంధీ నేతృత్వంలో జరిగిన ఎన్నికల్లో 514 స్థానాలకు గానూ 404 స్థానాలను కాంగ్రెస్ కైవసం చేసుకుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 11, 2024 | 03:59 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *