వారంటీ vs గ్యారెంటీ: మీకు హామీ మరియు వారంటీ మధ్య తేడా తెలుసా?

ప్రస్తుతం చాలా మంది రకరకాల ఉత్పత్తులను కొనుగోలు చేస్తున్నారు. వాటిని కొనుగోలు చేసే ముందు వారంటీ ఎన్ని సంవత్సరాలు ఉందో కూడా తనిఖీ చేయండి. అయితే వారంటీ మరియు గ్యారెంటీ మధ్య తేడా మీకు తెలుసా? లేదా దానిని ఇక్కడ ముగించి చూద్దాం. ఇప్పటికీ చాలా మందికి గ్యారెంటీ మరియు వారంటీ మధ్య తేడా తెలియదు. కొందరు వాటిని పర్యాయపదాలుగా తెలుసుకుంటారు. అయితే ఇది నిజం కాదు. వీటిలో ఒక సాధారణ విషయం ఏమిటంటే, గ్యారెంటీ/వారంటీని సద్వినియోగం చేసుకోవడానికి కస్టమర్ తప్పనిసరిగా ధృవీకరించబడిన బిల్లు లేదా గ్యారెంటీ/వారెంటీ కార్డ్‌ని కలిగి ఉండాలి. ఈ అవసరమైన పత్రాలను కలిగి ఉన్న తర్వాత కూడా దుకాణదారుడు వస్తువులను మార్చడానికి లేదా మరమ్మతు చేయడానికి నిరాకరిస్తే, వినియోగదారు వినియోగదారు కోర్టును ఆశ్రయించవచ్చు.

వారంటీ అంటే ఏమిటి?

ఏదైనా ఉత్పత్తి లేదా వస్తువు పాడైతే అదే ఉత్పత్తిని రిపేర్ చేయడానికి దుకాణదారు/సంస్థ ద్వారా కస్టమర్‌కు ప్రత్యేక వ్రాతపూర్వక పత్రం జారీ చేయబడుతుంది. దీనినే వారంటీ అంటారు. అయితే దాన్ని పొందడానికి కొన్ని షరతులు ఉన్నాయి. మొదటి షరతు ఏమిటంటే, కస్టమర్ కొనుగోలు చేసిన వస్తువుకు ధృవీకరించబడిన బిల్లు లేదా వారంటీ కార్డును కలిగి ఉండాలి. ఒక వస్తువు లేదా ఉత్పత్తి నిర్దిష్ట కాలానికి మాత్రమే హామీ ఇవ్వబడుతుంది. చాలా ఉత్పత్తుల విషయంలో ఈ వ్యవధి 1 సంవత్సరం. ఈ సమయం తర్వాత వినియోగదారుడు రిపేరు కోసం దుకాణదారునికి ఉత్పత్తిని తీసుకెళ్తే, దానిని రిపేర్ చేయడం దుకాణదారుడి బాధ్యత కాదు.

మరిన్ని వార్తల కోసం ఇక్కడ తనిఖీ చేయండి: ముఖేష్ అంబానీ: ముకేశ్ అంబానీ 100 బిలియన్ డాలర్ల సంపన్నుల జాబితాలోకి ప్రవేశించారు

హామీ ఏమిటి?

వారంటీ వ్యవధిలో (సాధారణంగా 1 సంవత్సరం) ఉత్పత్తి దెబ్బతిన్నట్లయితే మరియు ఉత్పత్తికి 1 సంవత్సరం వారంటీ ఉంటే, కస్టమర్‌కు కొత్త ఉత్పత్తిని అందించే బాధ్యత దుకాణదారుపై ఉంటుంది. కాబట్టి పాత లేదా దెబ్బతిన్న ఉత్పత్తికి బదులుగా కొత్త ఉత్పత్తిని అందించడం వారంటీ అంటారు. అయితే దీన్ని కూడా పొందడానికి కొన్ని షరతులు ఉన్నాయి. అన్నింటిలో మొదటిది, వినియోగదారులు కొనుగోలు చేసిన వస్తువు కోసం ధృవీకరించబడిన బిల్లు లేదా హామీ కార్డును కలిగి ఉండాలి. దెబ్బతిన్న ఉత్పత్తిని వారంటీ వ్యవధి ముగిసేలోపు డీలర్‌కు తీసుకెళ్లాలి, అప్పుడే ఉత్పత్తికి బదులుగా కొత్త ఉత్పత్తి అందించబడుతుంది.

హామీ మరియు వారంటీ మధ్య వ్యత్యాసం

-పాడైన ఉత్పత్తిని కస్టమర్‌కు ఇస్తే, ఆ ఉత్పత్తిని దుకాణదారుడు లేదా వారంటీ కింద కంపెనీ రిపేర్ చేస్తుంది. వారంటీ కింద, ఉత్పత్తి పాడైపోయినా లేదా సరిగ్గా పని చేయకపోయినా, మీరు రిటైలర్ వద్దకు తీసుకెళ్లినట్లయితే మీరు కొత్త ఉత్పత్తిని పొందవచ్చు.

-వారంటీ నిర్ణీత కాలానికి. కానీ ఎక్కువ చెల్లించడం ద్వారా దానిని పొడిగించవచ్చు. కానీ వారంటీ పొడిగించబడదు.

-ప్రతి ఉత్పత్తిపై వారంటీ అందుబాటులో ఉంటుంది. కానీ కొన్ని ఎంపిక చేసిన ఉత్పత్తులపై మాత్రమే హామీ అందుబాటులో ఉంటుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 12, 2024 | 06:34 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *