సమస్యేనా? మతమా?

ఓటు వేయాలని ప్రజలకు చెబుతున్నాం

మత ప్రాతిపదికన బీజేపీ చేస్తున్న ప్రచారం రాజ్యాంగ విరుద్ధమన్నారు

‘హిందుత్వ’ అంశం ఆ పార్టీ సొత్తు కాదని వివరిస్తాం

బడ్జెట్ సమావేశాల తర్వాత భారత్ కూటమి ప్రచారం

రామమందిరం ప్రారంభం నుంచి వ్యూహాత్మకంగా దూరం

140 స్థానాల్లో కాంగ్రెస్ గెలుపు ఖాయం: సీనియర్ నేత

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 11 (ఆంధ్రజ్యోతి): చాలా తర్జనభర్జనల తర్వాతే అయోధ్య రామమందిర ప్రారంభోత్సవానికి హాజరు కాకూడదని కాంగ్రెస్ అగ్రనేతలు నిర్ణయించుకున్నారని పార్టీ వర్గాలు తెలిపాయి. మొత్తానికి ఇది బీజేపీ-ఆర్‌ఎస్‌ఎస్ కార్యక్రమం అని స్పష్టం చేశారు. ఆహ్వానాలతోపాటు పలు విషయాల్లో ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌, విశ్వహిందూ పరిషత్‌ నేతలు చురుగ్గా పాల్గొనడమే ఇందుకు నిదర్శనమని కాంగ్రెస్‌ సీనియర్‌ నేత ఒకరు గురువారం వెల్లడించారు. గుడి తెరవడాన్ని ప్రధాని మోదీ స్వయంగా రాజకీయం చేసేందుకు ప్రయత్నించారని, జనవరి 22న ఇళ్లలో దీపాలు వెలిగించాలని పిలుపునిచ్చారని గుర్తు చేసిన ఆయన.. తమ పార్టీ నేతలు హాజరైనా తమపై విమర్శలు చేస్తూనే ఉన్నారని అన్నారు. ఆలయ ప్రారంభోత్సవానికి వెళ్లడంపై మేధావులతో చర్చించాం.. మందిరాన్ని బీజేపీ ఎలాగైనా ప్రచార సాధనంగా మలచుకుంటుంది. కాబట్టి మొదట్నుంచీ దూరంగా ఉండటమే బెస్ట్ అంటున్నారు. వెళ్లినా వెళ్లకపోయినా.. మాకు ఎలాంటి లాభం లేదు.. మతాన్ని రాజకీయాలకు వాడుకోవడం రాజ్యాంగ విరుద్ధమని 2017లో సుప్రీంకోర్టు తీర్పునిచ్చింది.బీజేపీ అందుకు విరుద్ధంగా వ్యవహరిస్తోంది.. మందిరాన్ని బీజేపీ ఎన్నికల అంశంగా చేస్తే.. ప్రజలు కోల్పోయిన సామాజిక, ఆర్థిక న్యాయాన్ని ప్రస్తావిస్తాం. ” అని సీనియర్ నాయకుడు అన్నారు. మతపరమైన భావోద్వేగాలు సృష్టించడం రాజ్యాంగ విరుద్ధమని ప్రచారం చేస్తామన్నారు. బీజేపీకి మతం తప్ప ప్రజల సమస్యలు తెలియవని చెబుతామన్నారు.

బహిరంగంగా చర్చిద్దాం..

రామమందిరాన్ని బీజేపీ అంశంగా చేస్తే సమస్యల పరిష్కారం ముఖ్యమా? మతం పేరుతో మోసం చేయడం ముఖ్యమా? బహిరంగంగా చర్చిస్తానని సీనియర్‌ చెప్పారు. మతం ఆధారంగా ఓటు వేసే పరిస్థితులు దేశంలో పూర్తిగా లేవని విశ్లేషించారు. ఉత్తరాదిలోని కొన్ని ప్రాంతాలు మినహా హిందుత్వ పేరుతో బీజేపీకి లబ్ధి చేకూరే అవకాశాలు తక్కువని అన్నారు. హిందుత్వం బీజేపీ సొత్తు కాదని కూడా ప్రచారం చేస్తామన్నారు. మధ్యప్రదేశ్, రాజస్థాన్, ఛత్తీస్‌గఢ్‌లలో కాంగ్రెస్ గెలిచినా ఓట్లు తగ్గలేదు. ఈసారి బీజేపీకి గతంలో వచ్చినన్ని ఎంపీ సీట్లు రావడం కష్టమే. ఈసారి మైనారిటీలు ఐక్యంగా భారత్ కూటమికి ఓటు వేస్తారు. బీసీలు, దళితులు కూడా మా వైపే మొగ్గు చూపుతున్నారు. బీహార్‌లో బలమైన ఆర్జేడీ, జేడీ(యూ), కాంగ్రెస్ కూటమిని దెబ్బతీయలేం. యూపీలో ఎస్పీ, కాంగ్రెస్, బీఎస్పీ కలిస్తే బీజేపీకి గతం కంటే సీట్లు తగ్గుతాయి.’ ‘ఢిల్లీ, పంజాబ్‌, గుజరాత్‌, గోవా తదితర ప్రాంతాల్లో ఆప్‌, కాంగ్రెస్‌లు కలిస్తే బీజేపీకి సీట్లు తగ్గుతాయి. మిత్రపక్షాల పట్ల చిత్తశుద్ధితో వ్యవహరిస్తున్నాం.. ఆటలాడుకోవడం కంటే కలిసి పోటీ చేసేందుకు ప్రాధాన్యం ఇస్తున్నాం.. ప్రాక్టికల్‌గా వెళ్తున్నాం. ప్రతి సీటుపై వైఖరి.. గెలుస్తామన్న నమ్మకం ఉన్న చోట మాత్రమే వనరులను వినియోగిస్తాం. వీలైనంత త్వరగా మా సీట్లను నిర్ణయిస్తాం. పార్లమెంట్ బడ్జెట్ సమావేశాలు ముగియగానే భారత కూటమి నేతలు దేశవ్యాప్త ప్రచారాన్ని ప్రారంభిస్తాం. “మేము 255 సీట్లలో సగానికిపైగా బీజేపీతో కలిసి పోటీ చేసి ఇతర ప్రాంతీయ పార్టీలతో పోటీ చేస్తాం’’ అని సీనియర్ నేత ఒకరు చెప్పారు.కనీసం 140 సీట్లలో కాంగ్రెస్ విజయం ఖాయమని.. అది కష్టమని ఆయన అన్నారు. దక్షిణాదిలో బీజేపీ గెలుపు కోసం ఎంత ప్రయత్నించినా.. కర్ణాటకలో 10 సీట్లు వస్తే పెద్ద విషయమే.. తెలంగాణలో నాలుగు సీట్లు నిలబెట్టుకోలేదని, అక్కడ పోటీ చేసే నాయకులు లేరని అన్నారు. తమిళనాడు, కేరళలో బీజేపీ సాధించిన విజయాలు శూన్యం అని అన్నారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *