బెంగళూరు: బెంగళూరులో మరోసారి గుర్రాలతో పోలీసులు పహారా

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 13 , 2024 | 01:22 PM

ద్విచక్ర వాహనాలు, హొయసల అత్యవసర వాహనాలు, గుర్రాలతో నగరం అంతటా రద్దీగా ఉండే ప్రాంతాల్లో పోలీసులు గస్తీ తిరుగుతారు. గతంలో బెంగళూరులో గుర్రాలపై పోలీసులు గస్తీ నిర్వహించేవారు.

బెంగళూరు: బెంగళూరులో మరోసారి గుర్రాలతో పోలీసులు పహారా

బెంగళూరు, (ఆంధ్రజ్యోతి): ద్విచక్ర వాహనాలు, హొయసల అత్యవసర వాహనాలు, గుర్రాలతో నగరం అంతటా రద్దీగా ఉండే ప్రాంతాల్లో పోలీసులు గస్తీ తిరుగుతారు. గతంలో బెంగళూరులో గుర్రాలపై పోలీసులు గస్తీ నిర్వహించేవారు. ఇటీవల నగర విస్తీర్ణం పెరగడంతో ఆయా ప్రాంతాలకు అనుగుణంగా పోలీస్ స్టేషన్లు ఏర్పాటు చేసి భద్రతా చర్యలు కొనసాగుతున్నాయి. కానీ వారాంతపు సెలవులు, వేలాది మంది పాల్గొనే ప్రత్యేక వేడుకలు మధ్యలో పోలీసులు వాహనాలతో వెళ్లే పరిస్థితి లేదు. గుర్రాల ద్వారా పెట్రోలింగ్ కొనసాగించే ఆలోచన ఉందని నగర పోలీస్ కమిషనర్ దయానంద్ (సిటీ పోలీస్ కమిషనర్ దయానంద్) తెలిపారు. ఇప్పటికే మైసూరు నగర పోలీసు విభాగంలో గుర్రాల కంపెనీ పెట్రోలింగ్ చేపట్టనుంది. వీరి పర్యవేక్షణ బాధ్యతలను ఎస్పీ స్థాయి అధికారి తీసుకుంటారు. బెంగళూరులోనూ ఇదే తరహాలో గుర్రాలతో పెట్రోలింగ్ కొనసాగించాలనుకుంటున్నట్లు చెప్పారు. ముఖ్యంగా కబ్బన్ పార్క్, విధానసౌధ, మెజెస్టిక్, ఎంజీ రోడ్డు, లాల్‌బాగ్ వంటి ప్రాంతాల్లో వారం రోజుల పాటు గస్తీ కొనసాగనుంది. గతంలో బెంగళూరులో గుర్రాలతో పోలీసుల పెట్రోలింగ్ కొనసాగేదని, ఇటీవలి వరకు కబ్బన్ పార్క్‌లో పర్యవేక్షణ ఉండేదని, వివిధ కారణాలతో రద్దు చేశామన్నారు. గణతంత్ర వేడుకల సందర్భంగా గవర్నర్‌కు స్వాగతం పలికేందుకు రాజ్‌భవన్‌ నుంచి మానెక్‌ షా పరేడ్‌ గ్రౌండ్‌ వరకు గుర్రాల పర్యవేక్షణ, ఏడాదికి ఒకసారి గవర్నర్‌ విధానసౌధకు వచ్చినప్పుడు. బెంగళూరు, మైసూర్‌లలో గుర్రాలతో సాహస క్రీడలు చేసే పోలీసు బలగాలు ఉన్నాయి.

పాండు7.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 13, 2024 | 01:22 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *