మల్లికార్జున్ ఖర్గే: కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే

చివరిగా నవీకరించబడింది:

కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే ప్రతిపక్షాల నేతృత్వంలోని ఇండియా బ్లాక్‌కు చైర్మన్‌గా శనివారం నియమితులైనట్లు వర్గాలు తెలిపాయి. అయితే దీనికి సంబంధించి అధికారిక ప్రకటన రావాల్సి ఉంది.సీట్ షేరింగ్ ఎజెండా, “భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర”లో పాల్గొనడం మరియు కూటమికి సంబంధించిన ఇతర విషయాలను సమీక్షించడానికి ఇండియా బ్లాక్ నాయకులు ఈరోజు వర్చువల్ సమావేశాన్ని నిర్వహించారు.

మల్లికార్జున్ ఖర్గే: భారత కూటమికి చైర్మన్‌గా మల్లికార్జున్ ఖర్గే

మల్లికార్జున్ ఖర్గే: కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున్ ఖర్గే విపక్షాల నేతృత్వంలోని ఇండియా బ్లాక్‌కు ఛైర్మన్‌గా శనివారం నియమితులైనట్లు వర్గాలు తెలిపాయి. అయితే దీనికి సంబంధించి అధికారిక ప్రకటన రావాల్సి ఉంది.సీట్ షేరింగ్ ఎజెండా, “భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర”లో పాల్గొనడం మరియు కూటమికి సంబంధించిన ఇతర విషయాలను సమీక్షించడానికి ఇండియా బ్లాక్ నాయకులు ఈరోజు వర్చువల్ సమావేశాన్ని నిర్వహించారు.

కన్వీనర్ పదవిని తిరస్కరించిన నితీష్ కుమార్..(మల్లికార్జున్ ఖర్గే)

కాగా, మహాకూటమి కన్వీనర్‌గా నితీశ్‌ కుమార్‌ను నియమిస్తూ సమావేశానికి హాజరైన నేతలు కూడా నిర్ణయం తీసుకున్నారు. అయితే నితీష్ కుమార్ ఏ పదవికి పోటీ పడటం లేదని ఆయన పార్టీ చెబుతోంది. తాను ప్రతిపాదనను తిరస్కరించానని, కాంగ్రెస్‌కు చెందిన ఎవరైనా బాధ్యత వహించాలని అన్నారు. పశ్చిమ బెంగాల్ ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీ, సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధినేత అఖిలేష్ యాదవ్ సమావేశానికి హాజరు కాని ఇతర పార్టీల నేతలతో చర్చించిన తర్వాత కన్వీనర్ పదవిపై తుది నిర్ణయం తీసుకోనున్నారు. గత ఏడాది డిసెంబర్‌లో మమతా బెనర్జీ ఖర్గేను కూటమి ప్రధాని అభ్యర్థిగా ప్రతిపాదించారు. ఢిల్లీ ముఖ్యమంత్రి అరవింద్ కేజ్రీవాల్ కూడా ఈ ప్రతిపాదనకు మద్దతు పలికారు.

శుక్రవారం ఖర్గే అధ్యక్షతన వివిధ రాష్ట్రాలకు చెందిన పార్టీ లోక్‌సభ సమన్వయకర్తలతో సమావేశమై ప్రజలతో తమ బంధాన్ని బలోపేతం చేసుకోవాలని కోరారు. మొదటి సమావేశం గుజరాత్, మధ్యప్రదేశ్, ఛత్తీస్‌గఢ్, రాజస్థాన్, మహారాష్ట్ర, ఢిల్లీ, గోవా, దాద్రా అండ్ నగర్ హవేలీ మరియు డామన్ మరియు డయ్యూలలో జరగగా, రెండవ సమావేశం ఉత్తరప్రదేశ్, ఉత్తరాఖండ్‌లలో జరిగింది. , హర్యానా, హిమాచల్ ప్రదేశ్, పంజాబ్, కోఆర్డినేటర్లు. తర్వాత చండీగఢ్, జమ్మూ కాశ్మీర్, లడఖ్‌లతో నిర్వహించారు. సార్వత్రిక ఎన్నికలకు ముందు కాంగ్రెస్ పార్టీ అన్ని లోక్‌సభ నియోజకవర్గాలకు సమన్వయకర్తలను నియమించింది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *