చెన్నై: కనుంపొంగల్‌కు 3 వేల మంది పోలీసులతో భద్రత కల్పించారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 14, 2024 | 08:08 AM

నగరంలో ఈ నెల 17న కనుం పొంగల్‌కు లక్షలాది మంది మెరీనా బీచ్‌కు వెళ్లనున్నందున వారికి ఎలాంటి ఇబ్బందులు కలగకుండా 3000 మంది పోలీసులతో పటిష్ట బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు.

చెన్నై: కనుంపొంగల్‌కు 3 వేల మంది పోలీసులతో భద్రత కల్పించారు

చెన్నై, (ఆంధ్రజ్యోతి): నగరంలో ఈ నెల 17న కనుం పొంగల్‌కు లక్షలాది మంది మెరీనా బీచ్‌కు వెళ్లనున్నందున వారికి ఎలాంటి ఇబ్బందులు కలగకుండా 3000 మంది పోలీసులతో పటిష్ట బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. ఏటా సంక్రాంతి, పశువుల పండుగ తర్వాత చెన్నైలో కనుంపొంగల్‌ను ఘనంగా జరుపుకోవడం ఆనవాయితీ. ఆ రోజు పల్లె ప్రజలు తమ పిల్లలతో నది ఒడ్డున గుమిగూడి సందడి చేస్తారు. ఆ ప్రదేశాలలో వివిధ రకాల వంటలను వండుతారు మరియు ఆరబెట్టారు. కానీ రాజధాని నగరం చెన్నైలో మాత్రం కనుంపొంగల్ సాయంత్రానికి నగరవాసులంతా మెరీనా బీచ్ ను సందర్శిస్తారు. లక్షలాది మంది ప్రజలు బీచ్‌లో గుమిగూడి ఆటలతో సందడి చేస్తారు. వారు దుకాణాల్లో ఆహారం మరియు విశ్రాంతిని కొనుగోలు చేస్తారు. అబ్బాయిలు అమ్మాయిలు రంగురంగుల రత్నాలేకి చుట్టూ తిరుగుతారు. యువకులు గుర్రపు స్వారీ చేస్తారు. బొమ్మలు కూడా ఆడతారు. గ్రేటర్ చెన్నై పోలీస్ కమిషనర్ సందీప్ రాయ్ రాథోడ్ (గ్రేటర్ చెన్నై పోలీస్ కమీషనర్ సందీప్ రాయ్ రాథోడ్) ఈ వేడుకల సందర్భంగా గుమిగూడే ప్రజల కోసం కట్టుదిట్టమైన భద్రతా ఏర్పాట్లు చేస్తారు. మెరీనా బీచ్ లైట్‌హౌస్ నుంచి అన్నాదురై సమాధి ప్రాంతం వరకు తీరం వెంబడి చేపట్టాల్సిన భద్రతా ఏర్పాట్లపై అదనపు కమిషనర్ ప్రేమానందసిన్హా, డిప్యూటీ కమిషనర్ ధర్మరాజ్, ఇతర పోలీసు ఉన్నతాధికారులు సమీక్షించారు.

అదే సమయంలో, సంక్రాంతి నుండి కనుంపొంగల్ వరకు, మెరీనా బీచ్‌లో సందర్శకులు సముద్ర స్నానాలు చేయకుండా ఆంక్షలు విధించారు. బీచ్ అంతటా వాచ్ టవర్లు, సీసీ కెమెరాలు ఏర్పాటు చేస్తామన్నారు. డ్రోన్ల ద్వారా ప్రజల రాకపోకలను పోలీసులు పర్యవేక్షిస్తారు. కనుమ్ పొంగల్ రోజు సాయంత్రం సముద్ర స్నానానికి ఎవరూ రాకుండా కర్రలతో బారికేడ్లు ఏర్పాటు చేస్తారు. అదేవిధంగా, కనుమ్ పొంగల్ రోజున, నగరవాసులు గిండి చిల్డ్రన్స్ పార్క్, అన్నా ఫ్లైఓవర్ సమీపంలోని సెమోలి పూంగా మరియు ఇతర పార్కులను కూడా సందర్శిస్తారు. దీంతో ఆయా ప్రాంతాల్లోనూ పోలీసులు బందోబస్తు విధులు నిర్వహించనున్నారు. ఈ నెల 16 నుంచి 17వ తేదీ వరకు నగర వ్యాప్తంగా సుమారు 16 వేల మంది పోలీసులతో బందోబస్తు ఏర్పాటు చేయనున్నట్లు నగర పోలీస్ కమిషనర్ సందీప్ రాయ్ రాథోడ్ తెలిపారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 14, 2024 | 08:08 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *