భారత్ వర్సెస్ ఆఫ్ఘనిస్థాన్: ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో జరిగిన టీ20 సిరీస్‌ను భారత్ కైవసం చేసుకుంది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 14, 2024 | 10:10 PM

ఆదివారం ఇండోర్‌లోని హోల్కర్ స్టేడియంలో ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో జరిగిన రెండో టీ20 మ్యాచ్‌లో భారత్ ఘన విజయం సాధించింది. ప్రత్యర్థి జట్టు నిర్దేశించిన 173 పరుగుల లక్ష్యాన్ని 15.4 ఓవర్లలో ఛేదించింది. యువ ఆటగాళ్లు కూడా..

భారత్ వర్సెస్ ఆఫ్ఘనిస్థాన్: ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో జరిగిన టీ20 సిరీస్‌ను భారత్ కైవసం చేసుకుంది

ఇండియా వర్సెస్ ఆఫ్ఘనిస్తాన్: ఇండోర్‌లోని హోల్కర్ స్టేడియంలో ఆదివారం ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌తో జరిగిన రెండో టీ20 మ్యాచ్‌లో భారత్ విజయం సాధించింది. ప్రత్యర్థి జట్టు నిర్దేశించిన 173 పరుగుల లక్ష్యాన్ని 15.4 ఓవర్లలో ఛేదించింది. యువ ఆటగాళ్లు యశస్వి జైస్వాల్ (68), శివమ్ దూబే (63) కూడా ఊచకోత కోసి భారత్‌కు ఈ విజయాన్ని అందించారు. మధ్యలో మన టీమ్ ఇండియా స్టార్ బ్యాట్స్ మెన్ విరాట్ కోహ్లీ (29) కూడా మెరిశాడు. దీంతో మూడు టీ20ల సిరీస్‌ను భారత్ 2-0తో కైవసం చేసుకుంది.

టాస్ ఓడి తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన ఆఫ్ఘనిస్థాన్ నిర్ణీత 20 ఓవర్లలో 172 పరుగులకు ఆలౌటైంది. అఫ్గాన్ బ్యాట్స్ మెన్లలో గుల్బాదిన్ నైబ్ (57) అర్ధ సెంచరీతో రాణించగా, కరీమ్ (20), ముజీబ్ (21) రాణించారు. 173 పరుగులతో బరిలోకి దిగిన భారత్ 15.4 ఓవర్లలో నాలుగు వికెట్ల నష్టానికి 173 పరుగులు చేసి విజయం సాధించింది. మొదట రోహిత్ శర్మ వికెట్ రూపంలో భారత్‌కు పెద్ద దెబ్బ తగిలింది. అతను వెనక్కి తగ్గాడు. అయితే.. రోహిత్ అవుటైన తర్వాత విరాట్ కోహ్లి, యశస్వి అఫ్గాన్ బౌలర్లతో కాసేపు ఆడారు. ఇద్దరూ ఎక్కడికక్కడ షాట్లతో చెలరేగారు. అయితే మంచి ఉత్సాహంతో ఉన్న కోహ్లి 29 వ్యక్తిగత పరుగుల వద్ద ఔటయ్యాడు.

కోహ్లీ తర్వాత రంగంలోకి దిగిన శివమ్ దూబే.. వీరబాదుడు రాకతో ఆరంభించాడు. మైదానంలో భారీ షాట్లతో చెలరేగి బౌండరీల వర్షం కురిపించాడు. అంతేకాకుండా.. యశస్వి కూడా తక్కువ తినలేదంటూ బీభత్సం సృష్టించాడు. ఈ విధంగా వీరిద్దరూ ఆకాశమే హద్దుగా చెలరేగి.. మూడో వికెట్‌కు 92 పరుగుల భాగస్వామ్యాన్ని నెలకొల్పారు. వీరిద్దరూ మ్యాచ్‌ను ముగించేస్తే… భారత్‌ వేగంగా రెండు వికెట్లు కోల్పోయింది. యశస్వి ఔట్ కాగా, వెంటనే జితేష్ పెవిలియన్ బాట పట్టాడు. చివర్లో రింకూతో.. శివమ్ ఈ మ్యాచ్‌ను ముగించాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 14, 2024 | 10:10 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *