మహ్మద్ రిజ్వాన్: టీ20లో రిజ్వాన్ అరుదైన రికార్డు.. సిక్సర్లు కొట్టడం..

పాకిస్థాన్ ఆటగాడు మహ్మద్ రిజ్వాన్ అరుదైన ఘనత సాధించాడు.

మహ్మద్ రిజ్వాన్: టీ20లో రిజ్వాన్ అరుదైన రికార్డు.. సిక్సర్లు కొట్టడం..

మహ్మద్ రిజ్వాన్

మహ్మద్ రిజ్వాన్: పాకిస్థాన్ ఆటగాడు మహ్మద్ రిజ్వాన్ అరుదైన ఘనత సాధించాడు. పాకిస్థాన్ తరఫున టీ20ల్లో అత్యధిక సిక్సర్లు బాదిన ఆటగాడు. ఆదివారం హామిల్టన్ వేదికగా న్యూజిలాండ్‌తో జరిగిన రెండో టీ20 మ్యాచ్‌లో అతను ఈ ఘనత సాధించాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో తాను ఆడిన తొలి బంతికే సిక్సర్ కొట్టి రిజ్వాన్ ఈ రికార్డును అందుకున్నాడు. ఈ క్రమంలో మాజీ కెప్టెన్ మహ్మద్ హఫీజ్ రికార్డును అధిగమించాడు. హఫీజ్ కెరీర్‌లో 76 సిక్సర్లు బాదగా, రిజ్వాన్ 77 సిక్సర్లతో అగ్రస్థానానికి చేరుకున్నాడు. కాగా, ఈ మ్యాచ్‌లో రిజ్వాన్ ఏడు పరుగుల వద్ద ఔటయ్యాడు.

పాకిస్థాన్ తరఫున టీ20ల్లో అత్యధిక సిక్సర్లు బాదిన ఆటగాళ్లు..

మహ్మద్ రిజ్వాన్ – 77 సిక్సర్లు
మహ్మద్ హఫీజ్ – 76
షాహిద్ అఫ్రిది – 73
షోయబ్ మాలిక్ – 69
ఉమర్ అక్మల్ – 55

విరాట్ కోహ్లీ: రీఎంట్రీ మ్యాచ్‌లో కోహ్లీ మూడు రికార్డులపై కన్నేశాడు.

ఇక మ్యాచ్ విషయానికి వస్తే తొలుత బ్యాటింగ్ చేసిన న్యూజిలాండ్ నిర్ణీత 20 ఓవర్లలో 8 వికెట్లు కోల్పోయి 194 పరుగులు చేసింది. ఓపెనర్ ఫిన్ అలెన్ (74; 41 బంతుల్లో 7 ఫోర్లు, 5 సిక్సర్లు) అర్ధ సెంచరీతో రాణించాడు. విలియమ్సన్ (26), మిచెల్ సాంట్నర్ (25), డావన్ కాన్వే (20) రాణించారు. పాక్ బౌలర్లలో హరీస్ రవూఫ్ మూడు వికెట్లు తీశాడు. ఆ తర్వాత అబ్బాస్ రెండు వికెట్లు తీశాడు. అమీర్ జమాల్, ఉసామా మిర్ చెరో వికెట్ తీశారు.

అనంతరం పాక్ 19.3 ఓవర్లలో 173 పరుగులకు ఆలౌటైంది. బాబర్ ఆజం (66; 43 బంతుల్లో 7 ఫోర్లు, 2 సిక్సర్లు), ఫఖర్ జమాన్ (50; 25 బంతుల్లో 3 ఫోర్లు, 5 సిక్సర్లు) అర్ధ సెంచరీలతో రాణించారు. కెప్టెన్ షాహీన్ ఆఫ్రిది (22; 13 బంతుల్లో 1 ఫోర్, 2 సిక్సర్లు) రాణించినా.. మిగిలిన వారు సింగిల్ డిజిట్ కే పరిమితం కావడంతో పాక్ 21 పరుగుల తేడాతో ఓడిపోయింది. కివీస్ బౌలర్లలో ఆడమ్ మిల్నే నాలుగు వికెట్లు తీశాడు. టిమ్ సౌథీ, బెన్ సియర్స్, ఇష్ సోధి తలో రెండు వికెట్లు తీశారు.

రోహిత్ శర్మ: రోహిత్ శర్మకు అవమానం..! ముంబై ఇండియన్స్ పై మండిపడుతున్న అభిమానులు..

ఈ విజయంతో కివీస్ ఐదు మ్యాచ్‌ల టీ20 సిరీస్‌లో 2-0 ఆధిక్యంలో నిలిచింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *