శరద్ పవార్: భారత కూటమి ‘పీఎం ఫేస్’.. అవసరం లేదు అంటూ శరద్ పవార్ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 14, 2024 | 04:14 PM

భారత కూటమి ఏర్పడినప్పటి నుంచి ‘ప్రధానమంత్రి అభ్యర్థి ఎవరు’ అనే ప్రశ్న హాట్ టాపిక్‌గా మారింది. ఎన్నికల తర్వాత నిర్ణయం తీసుకుంటామని కూటమిలోని ప్రధాన అభ్యర్థులు ఇప్పటికే చాలాసార్లు చెప్పారు.

శరద్ పవార్: భారత కూటమి 'పీఎం ఫేస్'.. అవసరం లేదు అంటూ శరద్ పవార్ సంచలన వ్యాఖ్యలు చేశారు

శరద్ పవార్: భారత కూటమి ఏర్పడినప్పటి నుంచి ‘ప్రధానమంత్రి అభ్యర్థి ఎవరు’ అనే ప్రశ్న హాట్ టాపిక్. అన్న అంశంపై ఎన్నికల తర్వాతే నిర్ణయం తీసుకుంటామని కూటమిలోని ప్రధాన అభ్యర్థులు ఇప్పటికే చాలాసార్లు స్పష్టం చేశారు. అయితే ‘ప్రధానమంత్రి అభ్యర్థి’ విషయంలో కూటమిలో విభేదాలు ఉన్నాయని, అభ్యర్థుల మధ్య ఏకాభిప్రాయం కుదరలేదని గుసగుసలు వినిపిస్తున్నాయి. తాజాగా మరోసారి అలాంటి ప్రచారం తెరపైకి రావడంతో అందులో ఎలాంటి వాస్తవం లేదని నేషనలిస్ట్ కాంగ్రెస్ పార్టీ (ఎన్సీపీ) అధ్యక్షుడు శరద్ పవార్ స్పష్టం చేశారు. కన్వీనర్ నియామకానికి సంబంధించి సభ్యుల మధ్య ఎలాంటి వివాదం లేదన్నారు. లోక్‌సభ ఎన్నికల సందర్భంగా ‘పీఎం ముఖాన్ని’ ముందుకు తీసుకురావాల్సిన అవసరం లేదని ఆయన అన్నారు.

“లోక్‌సభ ఎన్నికల సమయంలో ఓట్లు అడిగేందుకు ‘పీఎం ఫేస్’ అవసరం లేదు. ఎన్నికల తర్వాత నాయకుడిని ఎంపిక చేస్తాం. ప్రత్యామ్నాయం కల్పిస్తారనే విశ్వాసం ఉంది. 1977లో కూడా మొదట మొరార్జీ దేశాయ్‌ని ప్రకటించలేదు. విపక్షాల ద్వారా ప్రధాని అభ్యర్థి.. ఇప్పుడు అనేక విపక్షాలు ఏకతాటిపైకి రావడం సానుకూల పరిణామం.. కన్వీనర్ నియామకానికి సంబంధించి భారత కూటమి సభ్యుల మధ్య ఎలాంటి వివాదం లేదని శరద్ పవార్ తెలిపారు. శనివారం ‘భారత కూటమి’.. ఈ సమావేశంలో లోక్‌సభ ఎన్నికల అభ్యర్థులపై ఎలాంటి చర్చ జరగలేదని.. మహారాష్ట్రలో లోక్‌సభ సీట్ల పంపకాలపై చర్చ జరిగిందని, ప్రకటన వెలువడుతుందని చెప్పారు. ఇది ఖరారు కాగానే.. సంబంధిత కార్యక్రమాలు, విధివిధానాలపై చర్చించామని చెప్పారు.

కాగా, ఈ వర్చువల్ సమావేశంలో కన్వీనర్ పదవికి బీహార్ ముఖ్యమంత్రి నితీశ్ కుమార్ పేరును శరద్ పవార్ సూచించిన సంగతి తెలిసిందే. అయితే ఈ విషయంపై ఇప్పట్లో నిర్ణయం తీసుకోనవసరం లేదని, పార్టీ కీలక నేతలతో టీమ్ ఏర్పాటు చేయాలని నితీశ్ కుమార్ అభిప్రాయపడ్డారు. అలాగే, ఈ సమావేశంలో పొత్తుకు సంబంధించిన పలు అంశాలు, ఏప్రిల్-మే నెలల్లో జరగనున్న లోక్‌సభ ఎన్నికల సన్నాహక అంశాలపై కూటమి నేతలు చర్చించారు. మరోవైపు అయోధ్యలో రామమందిర ప్రారంభోత్సవాన్ని ఎవరూ వ్యతిరేకించడం లేదని శరద్ పవార్ అన్నారు.అయితే అసంపూర్తిగా ఉన్న ఆలయంలో ఆయువుపట్టు కార్యక్రమాన్ని నిర్వహించడం వెనుక రాజకీయ ఉద్దేశమేంటని ప్రశ్నలు ఉత్పన్నమవుతున్నాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 14, 2024 | 04:14 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *