అమితాబ్ బచ్చన్: అమితాబ్ బచ్చన్ అయోధ్యలో ఒక ప్లాట్ కొన్నాడు

బాలీవుడ్ స్టార్ అమితాబ్ బచ్చన్ అయోధ్య పట్టణంలోని 7 నక్షత్రాల ఎన్‌క్లేవ్ సరయులో ఒక ప్లాట్‌ను కొనుగోలు చేశారు. ముంబైకి చెందిన డెవలపర్ హోమ్ ఆఫ్ అభినందన్ లోధా నుంచి అమితాబ్ ప్లాట్‌ను కొనుగోలు చేశారు.

అమితాబ్ బచ్చన్: అమితాబ్ బచ్చన్ అయోధ్యలో ఒక ప్లాట్ కొన్నాడు

అమితాబ్ బచ్చన్

అమితాబ్ బచ్చన్ : బాలీవుడ్ స్టార్ అమితాబ్ బచ్చన్ అయోధ్య పట్టణంలోని 7-నక్షత్రాల ఎన్‌క్లేవ్ అయిన సరయులో ఒక ప్లాట్‌ను కొనుగోలు చేశారు. ముంబైకి చెందిన డెవలపర్ హోమ్ ఆఫ్ అభినందన్ లోధా నుంచి అమితాబ్ ప్లాట్‌ను కొనుగోలు చేశారు. 10,000 చదరపు అడుగుల విస్తీర్ణంలో ఇంటిని నిర్మించాలని యోచిస్తున్నాడు. ఈ ఇంటి విలువ రూ.14.5 కోట్లు. అయోధ్యలోని సరయూ నదికి సమీపంలో నిర్మించిన శ్రీరామ మందిరాన్ని ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ ఈ నెల 22న ప్రారంభించనున్నారు. ఈ నేపథ్యంలో అమితాబ్ అయోధ్యలో ఇల్లు కొనుగోలు చేయడం ప్రాధాన్యత సంతరించుకుంది.

ఇంకా చదవండి: ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోదీ: PMAYG పథకం లబ్ధిదారులకు ప్రధాని మోదీ శుభవార్త

రాముడి జన్మస్థలమైన అయోధ్యకు నా హృదయంలో ప్రత్యేక స్థానం ఉంది. అయోధ్య నగరం ఆధ్యాత్మిక మరియు సాంస్కృతిక సంపదను నెలకొల్పింది. ప్రపంచ ఆధ్యాత్మిక రాజధాని అయోధ్యలో ఇంటిని నిర్మించాలని ఎదురుచూస్తున్నాను’ అని అమితాబ్ అన్నారు. అమితాబ్ జన్మస్థలం అలహాబాద్. జాతీయ రహదారిపై అయోధ్య నుండి 330 కి.మీ దూరం ఉంది. రామాలయానికి 15 నిమిషాల దూరంలో సరయూ నది ఒడ్డున తమ సంస్థ నిర్మిస్తున్న అయోధ్య ప్రాజెక్టుకు ప్రథమ పౌరుడిగా అమితాబ్‌ను స్వాగతిస్తున్నట్లు హబ్ల్ చైర్మన్ అభినంది లోధా తెలిపారు.

ఇంకా చదవండి: ప్రశాంత్ వర్మ: ఇక నుంచి ప్రతి సంక్రాంతికి సూపర్ హీరో సినిమా.. హనుమంతు దర్శకుడు ఆసక్తికర ప్రకటన..

అయోధ్య ప్రాజెక్టులో తమ పెట్టుబడులు ఆధ్యాత్మిక వారసత్వంపై తమకున్న విశ్వాసాన్ని ప్రతిబింబిస్తున్నాయని లోధా పేర్కొన్నారు. అమితాబ్ పెట్టుబడి పెట్టిన ఎన్‌క్లేవ్ బ్రూక్‌ఫీల్డ్ గ్రూప్ యాజమాన్యంలోని లీలా ప్యాలెస్ రిసార్ట్స్ భాగస్వామ్యంతో ఫైవ్ స్టార్ ప్యాలెస్ హోటల్ కూడా ఉంటుంది. ఈ ప్రాజెక్ట్ మార్చి 2028 నాటికి పూర్తి కానుంది. రామ మందిర నిర్మాణంతో భారీ మౌలిక సదుపాయాలు ఏర్పడ్డాయి. అయోధ్యలో అందించారు. దీంతో లక్నో, గోరఖ్‌పూర్ శివారు ప్రాంతాల్లో భూముల ధరలు పెరిగాయి.

ఇంకా చదవండి: మిలింద్ దేవరా: లోక్‌సభ ఎన్నికలకు ముందు కాంగ్రెస్‌కు భారీ షాక్

మూడేళ్లలో అయోధ్యలో భూముల ధరలు 30 శాతం పెరిగాయి. తమ ప్రాజెక్టుకు 19 దేశాల ప్రజల నుంచి మద్దతు లభించిందని మహారాష్ట్ర పర్యాటక శాఖ మంత్రి మంగళ్ ప్రభుత్ లోధా తెలిపారు. బెనారస్, బృందావన్, సిమ్లా, అమృత్‌సర్ నగరాల్లో రూ.2 వేల కోట్లతో మరో నాలుగు లగ్జరీ హోటళ్లను నిర్మించనున్నట్లు మంగళ్ ప్రభుత్ లోధా వివరించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *