వర్తు వర్మ… వర్తూ…!

దర్శకుడు ప్రశాంత్ వర్మ సృజన ‘అ’ సినిమాతో తెరపైకి వచ్చారు. కానీ ఆ సినిమా పెద్దగా ఆదరణ పొందలేదు. ఎందుకంటే… ఇది సర్రియలిస్ట్ సినిమా. తెలుగులో ఆ తరహా సినిమాలు రాలేదనే చెప్పాలి. సిమిమా అంటే విపరీతమైన ప్రేమ, పరిశీలన, ప్రపంచ సినిమాతో పరిచయం ఉన్న ప్రేక్షకులు ‘అ’ సినిమాకు కనెక్ట్ అయ్యారు. ఆయన రెండో సినిమా ‘కల్కి’ కూడా మంచి ఫలితాలు ఇవ్వలేదు. టేకింగ్ తప్పు అయితే కంటెంట్ ఉండదన్న విమర్శ వచ్చింది. అయితే ప్రశాంత్ ఈ రెండు సినిమాల నుంచి పాఠాలు నేర్చుకుని అందరినీ ఆకట్టుకునే సినిమా తీయడంపై దృష్టి పెట్టాడు. “జాంబీ రెడ్డి` తన లక్ష్యాన్ని కొంతమేరకు చేరుకుంది. ఇప్పుడు ‘హనుమాన్’ వస్తుంది. ఈ సినిమా విజయం ప్రశాంత్ వర్మకే కాదు తెలుగు చిత్రసీమకే దక్కుతుంది.

వీఎఫ్‌ఎక్స్‌ వర్క్‌ ఉన్న సినిమాలను విడుదల చేసేందుకు నిర్మాతలు భయపడుతున్నారు. రాజమౌళి లాంటి దర్శకులతో తప్ప మరో దర్శకుడితో సాహసం చేయలేని పరిస్థితి. అయితే ఈ విషయంలో ప్రశాంత్ వర్మ తన టాలెంట్ చూపించాడు. రూ.27 కోట్ల బడ్జెట్ తో వంద కోట్ల ఎఫెక్ట్ ఎలా తీసుకురావచ్చో చూపించాడు. చాలా క్వాలిటీ అవుట్‌పుట్ ఇచ్చాడు. పెద్ద స్టార్స్‌తో వీఎఫ్‌ఎక్స్‌తో ముడిపడి ఉన్న కథనాలు వర్కవుట్ అవుతాయనే అభిప్రాయం ఉంది. అది కేవలం పురాణం అని నిరూపించాడు హనుమంతుడు.
హనుమంతుడిని భూతద్దం పెట్టి వెతికినా ఒక్క స్టార్ యాక్టర్ కూడా దొరకడు. సినిమా పోస్టర్ పై పాన్ ఇండియా టైటిల్ పెట్టడం ఇప్పుడు ట్రెండ్. పైగా.. పాన్ ఇండియా అనే భాష కోసం స్టార్ నటుడిని తీసుకురావడం ఆనవాయితీ. కానీ ప్రశాంత్ ఇందులో చిక్కుకోలేదు. తెలుగు సినిమాలా తెలుగు సినిమా తీశాడు. సినిమాపై హైప్ క్రియేట్ అయిన తర్వాత, అతను ఇతర భాషలపై దృష్టి పెట్టాడు మరియు ప్రాజెక్ట్‌ను మరింత పెద్దగా డిజైన్ చేశాడు.

సోషియో ఫాంటసీ కథలతో మెప్పించడం అంత ఈజీ కాదు. పెద్ద ప్రొడక్షన్ హౌస్ ఉన్నా ఇది సాధ్యం కాదు. కానీ ప్రశాంత్ వర్మ తనకున్న పరిమిత వనరులతో పెద్ద కలలు కన్నారు. ఆ కలను సాకారం చేసుకున్నాడు. రామాయణం వంటి దృశ్య కావ్యాల నేపథ్యంలోని పాత్రల స్ఫూర్తితో కథను తెరకెక్కిస్తే, వాటిని తెరపై కన్విన్సింగ్‌గా చెప్పడం కూడా సవాలే. సబ్జెక్ట్ వేరేగా ఉన్నా, ప్రెజెంటేషన్ సంతృప్తికరంగా లేకపోయినా ప్రేక్షకులకు ట్రోల్స్ వస్తాయి. ఆదిపురుషం విషయంలో ఎంత ట్రోలింగ్ జరిగిందో తెలిసిందే. వర్మ మాత్రం పక్కా ప్లాన్ వేసుకున్నాడు. ఆయన ఎక్కడా విమర్శలు చేయలేదు.

సినిమా తీసేవాడికి క్రియేటివిటీతోపాటు గట్స్ ఉండాలి. హనుమంతరావు రిలీజ్ టైంలో ప్రశాంత్ వర్మ గట్స్ ని మెచ్చుకోవాలి. నాలుగు పెద్ద సినిమాలు బరిలో ఉన్నాయి. వాళ్లంతా ఇండస్ట్రీకి పిల్లర్స్ లాంటి హీరోలు. ఆ కోణంలో కాస్త సెక్యులరిజం పాటిస్తూ మొహమాటం తన సినిమా విడుదలను వాయిదా వేస్తుందని చాలా మంది అనుకున్నారు. వారం రోజుల్లో రివర్స్ అవుతుందని భావించారు. కానీ వర్మ ఎక్కడా తగ్గలేదు. ఇది అహంకారం కాదు.. తన కంటెంట్‌పై నమ్మకం ఉందని ప్రేక్షకులకు అనిపించేలా చేయగలిగాడు.

సినిమా బాగా తీస్తే సరిపోదు.. పక్కాగా ప్రచారం చేయాలి. ఈ విషయంలో రాజమౌళి అడుగుజాడల్లోనే వర్మ నడిచాడు. గ్రాఫిక్స్ వర్క్ జరుగుతుండగానే తనకు కావాల్సిన సమయం దొరికింది. ఈ సమయంలో అతను ప్రచార కంటెంట్‌ను ప్లాన్ చేశాడు. ప్రచారంలోనూ తనదైన మార్క్ చూపించాడు. తెలుగుతో పాటు హిందీపైనా దృష్టి పెట్టాడు. అక్కడ ప్రెస్ మీట్లు పెట్టి ముందుగా సినిమా చూపించాడు. తరణ్ ఆదర్శ్ లాంటి వారు ఈ సినిమా పట్ల సానుకూలంగా స్పందించారు. హనుమంతుడికి హిందీలో దాదాపు నలుగురు స్టార్లు ఉన్నారు. దీనికి కంటెంట్ ఒక కారణమైతే ప్రశాంత్ వర్మ తీసుకున్న చొరవ మరో కారణం. హిందీకి ఫుల్ పాజిటివ్ టాక్ రావడంతో తెలుగు ప్రీమియర్స్ కి వెళ్లిన ప్రేక్షకులు కూడా అంతే పాజిటివ్ యాటిట్యూడ్ తో సినిమా చూడగలిగేలా చూడటం, పూర్తిగా పాజిటివ్ వైబ్ క్రియేట్ చేయడంలో ప్రశాంత్ వర్మ దూరదృష్టి బాగా పనిచేసింది.

ప్రశాంత్ వర్మ ప్లాన్స్ భారీగానే ఉన్నాయి. ‘ప్రశాంత్ వర్మ సినిమాటిక్ యూనివర్స్’లో కొన్ని సినిమాలు చేయాలని కొన్నాళ్లుగా పనిచేస్తున్నాడు. ఇప్పుడు హనుమంతరావు విజయం అతనికి మంచి ఊపునిచ్చింది. హనుమంతరావు సక్సెస్ అంటే వర్మ విలువ. ఆయనకు కావాల్సిన బడ్జెట్ ఇచ్చేందుకు నిర్మాతలు ఆసక్తి చూపుతారనడంలో సందేహం లేదు. హనుమంతుడు రావడానికి చాలా సమయం పట్టింది. కారణం.. పరిమిత వనరులు. ఇప్పుడు అతని రాబోయే చిత్రాలకు వనరుల కొరత ఉండకపోవచ్చు. ఎందుకంటే ఇప్పుడు వర్మ వర్త్ అందరికీ తెలిసిందే.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ వర్తు వర్మ… వర్తూ…! మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *