విరాట్ కోహ్లీ: విరాట్ కోహ్లీ ప్రపంచ రికార్డును బాబర్ ఆజం సమం చేశాడు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 17, 2024 | 03:54 PM

టీమిండియా స్టార్ బ్యాట్స్‌మెన్ విరాట్ కోహ్లీ ప్రపంచ రికార్డును పాకిస్థాన్ స్టార్ బ్యాట్స్‌మెన్ బాబర్ ఆజం సమం చేశాడు. అంతర్జాతీయ T20 క్రికెట్ చరిత్రలో ఒక ప్రత్యర్థిపై 50+ స్కోర్లు సాధించిన తొలి బ్యాట్స్‌మెన్‌గా కోహ్లీ మరియు బాబర్ నిలిచారు.

విరాట్ కోహ్లీ: విరాట్ కోహ్లీ ప్రపంచ రికార్డును బాబర్ ఆజం సమం చేశాడు

టీమిండియా స్టార్ బ్యాట్స్‌మెన్ విరాట్ కోహ్లీ ప్రపంచ రికార్డును పాకిస్థాన్ స్టార్ బ్యాట్స్‌మెన్ బాబర్ ఆజం సమం చేశాడు. అంతర్జాతీయ T20 క్రికెట్ చరిత్రలో ఒక ప్రత్యర్థిపై 50+ స్కోర్లు సాధించిన తొలి బ్యాట్స్‌మెన్‌గా కోహ్లీ మరియు బాబర్ నిలిచారు. న్యూజిలాండ్-పాకిస్థాన్ జట్ల మధ్య జరుగుతున్న మూడో టీ20 మ్యాచ్‌లో హాఫ్ సెంచరీ సాధించి కోహ్లీ ప్రపంచ రికార్డును బాబర్ అజామ్ సమం చేశాడు. న్యూజిలాండ్‌తో బుధవారం జరిగిన మూడో టీ20 మ్యాచ్‌లో పాక్‌ ఆటగాడు బాబర్‌ ఆజం హాఫ్‌ సెంచరీ సాధించాడు. 37 బంతుల్లో 8 ఫోర్లు, ఒక సిక్సర్‌తో 58 పరుగులు చేశాడు.

ముఖ్యంగా, ఇది టీ20 ఫార్మాట్‌లో న్యూజిలాండ్‌పై బాబర్ అజామ్‌కి 8వ 50+ స్కోరు. పొట్టి ఫార్మాట్‌లో న్యూజిలాండ్‌పై 18 ఇన్నింగ్స్‌ల్లో బ్యాటింగ్ చేసిన బాబర్ 7 అర్ధ సెంచరీలు, ఒక సెంచరీ సాధించాడు. కాగా, కింగ్ విరాట్ కోహ్లీ ఆస్ట్రేలియాపై 8 సార్లు 50+ స్కోర్లు చేశాడు. 21 ఇన్నింగ్స్‌ల్లోనే కోహ్లి ఈ మార్క్‌ను అందుకున్నాడు. దీంతో టీ20 ఫార్మాట్‌లో ప్రత్యర్థిపై 50+ స్కోర్లు సాధించిన బ్యాట్స్‌మెన్‌ల జాబితాలో ప్రస్తుతం కోహ్లీ-బాబర్‌లు మొదటి స్థానంలో ఉన్నారు. ఆ తర్వాత శ్రీలంకపై 7 సార్లు 50+ స్కోర్లు సాధించిన ఆస్ట్రేలియా ఆటగాడు డేవిడ్ వార్నర్ రెండో స్థానంలో ఉన్నాడు. ఈ జాబితాలో ఆరుసార్లు 50+ స్కోర్లు సాధించిన విరాట్ కోహ్లీ, మరో పాకిస్థాన్ ఆటగాడు మహ్మద్ రిజ్వాన్ మూడో స్థానంలో ఉన్నారు. వెస్టిండీస్‌పై కోహ్లి 50+ 6 సార్లు స్కోర్ చేశాడు. ఇంగ్లండ్‌పై రిజ్వాన్ గోల్ చేశాడు. ఈ జాబితాలో కోహ్లీ రెండుసార్లు టాప్ 3లో ఉండటం గమనార్హం. కాగా, న్యూజిలాండ్ పర్యటనలో ఉన్న పాక్ జట్టు టీ20 సిరీస్‌లో మంచి ప్రదర్శన కనబరుస్తోంది. 5 మ్యాచ్‌ల సిరీస్‌లో తొలి 3 టీ20లను కోల్పోయిన పాకిస్థాన్ సిరీస్‌ను కోల్పోయింది. పాక్ కీలక బ్యాట్స్‌మెన్ బాబర్ అజామ్ మూడు మ్యాచ్‌ల్లోనూ హాఫ్ సెంచరీలు చేసినప్పటికీ, ఆ జట్టు ఓటమిని కోల్పోలేదు. బాబర్ మూడు టీ20ల్లో 57, 66, 58 పరుగులు చేశాడు.

మరింత క్రీడా వార్తలు కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 17, 2024 | 04:07 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *