గీతా ప్రెస్: రామచరిత మనుస్ ఫ్రీ డౌన్‌లోడ్.. కొత్త పుస్తకాల ప్రచురణ.. గీత పత్రికా నిర్ణయాలు

గీతా ప్రెస్

గీతా ప్రెస్: అయోధ్యలో శ్రీరాముని ప్రాణ ప్రతిష్ఠ తేదీ ప్రకటించిన తర్వాత రామచరిత మానస్ ప్రతులకు విపరీతమైన డిమాండ్ ఏర్పడింది. దీంతో గోస్వామి తులసీదాస్ రచించిన ఈ పుస్తకాన్ని గోరఖ్‌పూర్‌కు చెందిన గీతా ప్రెస్ తమ వెబ్‌సైట్‌లో ఉచితంగా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవడానికి అందుబాటులో ఉంచాలని నిర్ణయించింది. ఈ విషయాన్ని గీతా ప్రెస్ పబ్లిషింగ్ హౌస్ మేనేజర్ లలమణి త్రిపాఠి తెలిపారు.

ఒకేసారి 50 వేల మంది.. (గీత ప్రెస్)

ప్రస్తుతం గీతా ప్రెస్ వెబ్‌సైట్‌లో రామచరితమానస్‌ని అప్‌లోడ్ చేసే పనిలో ఉన్నాం. ఇది ఉచితంగా డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవడానికి అందుబాటులో ఉంది. ఈ సేవ 15 ​​రోజుల పాటు అందుబాటులో ఉంటుంది, దీని ద్వారా 50,000 మంది ఒకేసారి డౌన్‌లోడ్ చేసుకోవచ్చు. డిమాండ్ పెరిగితే, మేము ఒకేసారి 100,000 డౌన్‌లోడ్‌ల సామర్థ్యాన్ని పెంచుతాము, ”అని త్రిపాఠి చెప్పారు. అయోధ్య ఉత్సవాల పట్ల ప్రజలు చాలా ఉత్సాహంగా ఉన్నారు. ఈ నేపథ్యంలో రామచరితమానస్‌, సుందర్‌కాండ్‌, హనుమాన్‌ చాలీసా ప్రతులను కూడా పారాయణం కోసం పెద్దఎత్తున పంపిణీ చేసేందుకు పరిశీలిస్తున్నట్లు తెలిపారు. అయోధ్యలోని రామమందిరంలో ప్రాణ ప్రతిష్టా కార్యక్రమం ప్రకటించిన తర్వాత రామచరిత మానస్‌కు డిమాండ్ బాగా పెరిగింది. లక్ష కాపీలు అందజేసేందుకు ప్రయత్నిస్తున్నప్పటికీ, పెరుగుతున్న డిమాండ్‌ను తీర్చడం వారికి సవాలుగా మారింది. చాలా చోట్ల స్టాక్ అందుబాటులో లేదని చెప్పాలి. ఇటీవల, జైపూర్ నుండి 50,000 కాపీలకు మరియు భాగల్పూర్ నుండి 10,000 కాపీలకు ఆర్డర్ వచ్చింది. కానీ మేము తిరస్కరించవలసి వచ్చింది. దేశం మొత్తం ఇదే పరిస్థితి అని త్రిపాఠి అన్నారు.

కొత్త పుస్తకాలు

గీతా ప్రెస్ వారు శ్రీ రామంక్ అనే పుస్తకాన్ని ప్రచురించారు మరియు వారు దానిని అయోధ్యకు పంపుతారు. రామాలయ ప్రారంభోత్సవ కార్యక్రమానికి హాజరయ్యే ముఖ్య అతిథులకు ఈ పుస్తకాన్ని బహుమతిగా అందజేయనున్నారు. అంతే కాకుండా, అయోధ్య మరియు శ్రీరాముడి చరిత్రతో సహా రామ మందిరానికి సంబంధించిన మొత్తం సమాచారాన్ని చేర్చే పుస్తకాన్ని కూడా వారు ప్రచురించారు. ఆ పుస్తకాన్ని అయోధ్య మహాత్మ అని పిలుస్తారు. ఈ పుస్తకంలో శ్రీరాముని వంశం, అయోధ్య అభివృద్ధి, రాముని బాల్యం గురించిన కథలు, రాజు అయిన తర్వాత అతని ప్రయాణం మరియు సంవత్సరాలుగా అయోధ్య అభివృద్ధి చెందడం వంటి అధ్యాయాలు కూడా ఉన్నాయి.

1923లో ఏర్పాటైన గీతా ప్రెస్ 15 భాషల్లో 95 కోట్ల పుస్తకాలను రూపొందించి, ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద ప్రచురణకర్తల్లో ఒకటిగా నిలిచింది. ఈ సంస్థకు గతేడాది గాంధీ శాంతి బహుమతి లభించింది. గీతా ప్రెస్‌కు దేశవ్యాప్తంగా విక్రయ కేంద్రాలు ఉన్నాయి. రామ మందిర ఉద్యమంలో గీతా ప్రెస్ కీలక పాత్ర పోషించింది.

పోస్ట్ గీతా ప్రెస్: రామచరిత మనుస్ ఫ్రీ డౌన్‌లోడ్.. కొత్త పుస్తకాల ప్రచురణ.. గీత పత్రికా నిర్ణయాలు మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *