టెన్నిస్ ప్లేయర్ సుమిత్ నాగల్ : సుమిత్ జిగల్

ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌లో సంచలన ప్రదర్శన

తొలి రౌండ్‌లో 27వ ర్యాంక్‌ సాధించింది

అలెగ్జాండర్ ఆశ్చర్యపోయాడు

గ్రాండ్‌స్లామ్‌లో సీడ్‌పై గెలిచిన రెండో భారత ఆటగాడిగా రికార్డు సృష్టించాడు

మెల్బోర్న్: ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌లో భారత టెన్నిస్ ఆటగాడు సుమిత్ నాగల్ సంచలనం సృష్టించాడు. క్వాలిఫయర్‌గా మెయిన్‌డ్రాకు అర్హత సాధించిన 26 ఏళ్ల నాగల్.. తనకంటే ఎన్నో రెట్లు మెరుగైన ప్రపంచ 27వ ర్యాంక్‌లో ఉన్న అలెగ్జాండర్ బుబ్లిక్ (కజకిస్థాన్)కి షాకిచ్చాడు. మంగళవారం జరిగిన పురుషుల సింగిల్స్ ఓపెనింగ్ రౌండ్‌లో 137వ ర్యాంకర్ సుమిత్ 31వ సీడ్ అలెగ్జాండర్‌ను 6-4, 6-2, 7-6(5) వరుస సెట్లలో ఓడించి కెరీర్‌లో తొలిసారిగా మెల్‌బోర్న్ పార్క్‌లో రెండో రౌండ్‌కు చేరుకున్నాడు. ఈ క్రమంలో 35 ఏళ్ల తర్వాత గ్రాండ్‌స్లామ్‌ మెయిన్‌ డ్రాలో సీడెడ్‌ ప్లేయర్‌ను ఓడించిన తొలి భారత ఆటగాడిగా సుమిత్‌ చరిత్ర సృష్టించాడు. అంతకుముందు, 1989 ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ రెండో రౌండ్‌లో, రమేష్ కృష్ణన్ భారత్ తరపున అప్పటి డిఫెండింగ్ ఛాంపియన్, నంబర్ వన్ మ్యాట్స్ విలాండర్ (స్వీడన్)ను ఓడించాడు.

ఆదిలోనే అలగా..: 2 గంటల 37 నిమిషాల పాటు జరిగిన ఈ మ్యాచ్‌లో నాగల్ అద్భుతంగా ఆడాడు. ఆరంభంలో ఒకరి సర్వీస్‌లను మరొకరు బ్రేక్ చేసి 1-1తో సమమైనప్పటికీ, ఆ తర్వాత నాగల్ వరుసగా మూడు గేమ్‌లు గెలిచి 4-1తో ఆధిక్యంలో నిలిచాడు. అయితే క్రమంగా కోలుకున్న బుబ్లిక్ 4-5తో సమం చేసేందుకు ప్రయత్నించాడు. 10వ గేమ్‌లో తన సర్వీస్‌ను నిలబెట్టుకున్న సుమిత్ 6-4తో సెట్‌ను కైవసం చేసుకున్నాడు. రెండో సెట్‌లో నాగల్ రెండుసార్లు ప్రత్యర్థి సర్వీస్‌ను బ్రేక్ చేసి 6-2తో సులభంగా గెలిచాడు. అయితే మూడో సెట్‌లో ఇద్దరూ 6-6తో సమంగా నిలిచారు. దీంతో సెట్‌ ఫలితం టైబ్రేక్‌కు చేరుకుంది. ఇందులో సుమిత్‌ 6-3తో మ్యాచ్‌ పాయింట్‌పై నిలవగా, పోరాడిన బాబ్లిక్‌ 5-6తో సమం చేసినట్లు కనిపించాడు. కానీ, 7-5తో నాగల్ సెట్‌ను కైవసం చేసుకుని మ్యాచ్‌ను కైవసం చేసుకున్నాడు. నాగల్ రెండో రౌండ్‌లో 140వ ర్యాంకర్ జుచెంగ్ షాంగ్ (చైనా)తో తలపడనున్నాడు.

స్వియాటెక్ కష్టపడి..

ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ పురుషుల సింగిల్స్‌లో టైటిల్ ఫేవరెట్ అల్కరాజ్ 7-6(5), 6-1, 6-2తో రిచర్డ్ గాస్కెట్‌పై, ఆరో సీడ్ అలెగ్జాండర్ జ్వెరెవ్ 4-6, 6-3, 7-6(3)తో డొమినిక్ కాఫర్‌పై గెలుపొందారు. 6-3, 11వ సీడ్ క్యాస్పర్ రూడ్ 6-1, 6-3, 6-1తో ఆల్బర్ట్ రామోస్‌పై విజయం సాధించి రెండో రౌండ్‌లోకి ప్రవేశించాడు. మహిళల సింగిల్స్‌లో టాప్‌ సీడ్‌ ఇగా స్వియాటెక్‌ 7-6(2), 6-2తో మాజీ చాంపియన్‌ సోఫియా కెనిన్‌పై, రిబాకినా 7-6(6), 6-4తో ప్లిస్కోవాపై, 5వ సీడ్ జెస్సికా పెగులా 6-2, 6-తో రెబెకాపై గెలుపొందారు. 4, కాలిన్స్ 6-2. , కెర్బర్‌ను 3-6, 6-1తో ఓడించగా, అజరెంకా 6-1, 4-6, 6-3తో కమిలా గోర్జీని ఓడించి రెండో రౌండ్‌కు చేరుకున్నారు. పురుషుల డబుల్స్‌లో భారత ప్లేయర్‌ యుకీ భాంబ్రీ-రాబిన్‌ హసన్‌ (నెదర్లాండ్స్‌) జోడీ 6-1, 6-7(8), 6-7(7)తో రఫెల్‌ మటోసా-నికోలస్‌ చేతిలో ఓడిపోయింది.

ఐతా వైల్డ్‌కార్డ్‌ను తిరస్కరించినప్పటికీ..

హర్యానాలోని ఝజ్జర్‌కు చెందిన సుమిత్ ఈసారి ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ ఆడేందుకు చాలా కష్టపడ్డాడు. డేవిస్ కప్‌లో ఆడేందుకు సుమిత్ ఇష్టపడకపోవడంతో ప్రాంతీయ వైల్డ్‌కార్డ్‌గా ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌లో ఆడేందుకు ఆల్ ఇండియా టెన్నిస్ అసోసియేషన్ (AITA) నిరాకరించింది. నిజానికి సింగిల్స్‌లో అత్యుత్తమ ర్యాంక్‌ ప్రకారం భారత్‌ ఎంపిక కావాలంటే సుమిత్‌ను మెల్‌బోర్న్‌కు పంపాలి. అయితే, అతను డేవిస్ కప్‌కు దూరంగా ఉండటం ద్వారా నిబంధనలను ఉల్లంఘించినందున AITA అతని ఎంట్రీని పంపలేదు. దీంతో సుమిత్ క్వాలిఫయింగ్ రౌండ్లలో విజయం సాధించి ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ మెయిన్ డ్రాకు అర్హత సాధించాడు. ఇప్పుడు తొలి రౌండ్‌లోనే సంచలన ప్రదర్శనతో సత్తా చాటాడు. సుమిత్ చివరిసారిగా 2021లో ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌లో ఆడాడు, అయితే మొదటి రౌండ్‌లో ఓడిపోయాడు. 2019లో యూఎస్ ఓపెన్‌తో గ్రాండ్‌స్లామ్‌లోకి అరంగేట్రం చేసిన సుమిత్.. ఆ రోజు స్విస్ దిగ్గజం రోజర్ ఫెదరర్‌తో తలపడ్డాడు. ఈ మ్యాచ్‌లో 6-4, 1-6, 2-6, 4-6తో ఫెడెక్స్ చేతిలో ఓడిపోయినా.. ఓ సెట్ గెలవడం పెద్ద సంచలనంగా మారింది. నాగల్ 2020 US ఓపెన్‌లో బ్రాడ్లీ కల్హన్ (USA)పై గెలిచాడు మరియు సోమ్‌దేవ్ దేవ్‌వర్మన్ (2013లో) తర్వాత గ్రాండ్‌స్లామ్ సింగిల్స్‌లో ఒక మ్యాచ్‌ను గెలిచిన రికార్డ్ ప్లేయర్ అయ్యాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 17, 2024 | 03:38 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *