స్పైస్‌జెట్ ఎయిర్‌లైన్స్: దురదృష్టవశాత్తు.. విమానంలో టాయిలెట్‌కి వెళ్తే.. 100 నిమిషాల నరకం!

ఇటీవలి కాలంలో విమానాల్లో ఊహించని ఘటనలు చోటుచేసుకుంటున్నాయి. ఆకతాయిలు వేధిస్తున్నారని, మందు బాబులు సందడి చేస్తున్నారని, మరికొందరు అనవసర గందరగోళం సృష్టిస్తున్నారని వెలుగులోకి వస్తోంది. ఇప్పుడు తాజాగా ఓ ప్రయాణికుడికి వింత అనుభవం ఎదురైంది. అతను టాయిలెట్‌కు వెళ్లి 100 నిమిషాల పాటు లోపల ఇరుక్కుపోయాడు. మంగళవారం స్పైస్‌జెట్‌ విమానంలో ఈ ఘటన చోటుచేసుకుంది. వివరాల్లోకి వెళితే..

స్పైస్‌జెట్ విమానం SG-268 మంగళవారం మధ్యాహ్నం 2 గంటలకు ముంబై విమానాశ్రయం నుండి బయలుదేరింది. విమానం టేకాఫ్ అయిన వెంటనే 14వ సీటులో కూర్చున్న ఓ ప్రయాణికుడు టాయిలెట్‌కు వెళ్లాడు. పనులు ముగించుకుని టాయిలెట్‌ డోర్‌ తెరవడానికి వెళ్లాడు. అయితే.. చాలా కాలంగా తెరుచుకోలేదు. అతను లోపలి నుంచి పెద్దగా కేకలు వేయడంతో విమాన సిబ్బంది, ఇతర ప్రయాణికులు కూడా బయటి నుంచి తలుపులు తీయడానికి ప్రయత్నించారు. కానీ.. ఫలితం లేకుండా పోయింది. దీంతో దాదాపు 100 నిమిషాల పాటు మరుగుదొడ్డిలోనే ఉండాల్సి వచ్చింది.

మరుగుదొడ్డిలో కూరుకుపోవడంతో ప్రయాణికుడు భయాందోళనకు గురయ్యాడు. దీంతో విమాన సిబ్బంది ఓ కాగితంపై నోట్ రాసి లోపలికి పంపించారు. “మేము వీలైనంత ప్రయత్నించాము. కానీ తలుపు తెరవడం లేదు. మీరు కంగారుపడకండి. మేము కొద్ది నిమిషాల్లో దిగబోతున్నాము. ఈలోగా మీరు కమోడ్ మీద కూర్చోండి. మెయిన్ డోర్ తెరవగానే ఇంజనీర్ వచ్చి బాత్‌రూమ్‌ డోర్‌ తెరుస్తా’’ అని ఓ ఎయిర్‌హోస్టెస్‌ ఆ నోట్‌లో పేర్కొంది.చివరికి.. విమానం కెంపేగౌడ విమానాశ్రయానికి చేరుకోగానే ఇంజనీర్లు రంగంలోకి దిగి డోర్‌ తెరిచి ప్రయాణికుడిని బయటకు తీశారు.

ఈ ఘటనపై స్పందించిన స్పేస్‌జెట్, ప్రయాణికుడిని సురక్షితంగా బయటకు తీసిన వెంటనే వైద్య సహాయం అందించామని పేర్కొంది. డోర్ లాక్ పనిచేయకపోవడంతో అది తెరుచుకోకపోవడంతో లోపల ఉన్న ప్రయాణీకుడు చిక్కుకుపోయాడని పేర్కొంది. తమ సిబ్బంది ప్రయాణికులకు తగిన సహకారం అందించారని తెలిపారు. ఈ ఘటన వల్ల ప్రయాణికులకు కలిగిన అసౌకర్యానికి చింతిస్తున్నామని, ఇందుకు క్షమాపణలు చెబుతున్నామని పేర్కొంది. ప్రయాణికుడికి వాపసు ఇవ్వబడుతుందని పేర్కొంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 17, 2024 | 03:48 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *