నందమూరి తారక రామారావు : అనుకూలం.. చిరస్మరణీయం

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 18, 2024 | 05:36 AM

‘కళ కళ కోసమే తప్ప ప్రజా శ్రేయస్సు కోసం కాదు’ అని విశ్వసించి, అందుకు తగ్గట్టుగా వ్యవహరించిన ఏకైక హీరో విశ్వవిఖ్యాత నటవారసుడు నందమూరి తారక రామారావు అంటే అతిశయోక్తి కాదు…

నందమూరి తారక రామారావు : అనుకూలం.. చిరస్మరణీయం

‘కళ కళ కోసమే తప్ప ప్రజా శ్రేయస్సు కోసం కాదు’ అని విశ్వసించిన కథానాయకుడు విశ్వనటుడు నందమూరి తారక రామారావు అంటే అతిశయోక్తి కాదు. బడుగు, బలహీన వర్గాల పాత్రల్లో నటించి ఎన్నో సినిమాల్లో వారి కోసం పోరాడిన యన్.టి.ఆర్.. ఆ వర్గాల అభిమానాన్ని చూరగొన్నారు. తనను ఎంతగానో అభిమానించే వారికి ఏదైనా చేయాలనే ఉద్దేశ్యంతో యన్టీఆర్ రాజకీయాల్లోకి రావడం కొత్తేమీ కాదు. ఆ రోజుల్లోనే కోట్లాది రూపాయలు సంపాదించి రాజభోగాలు అనుభవించిన యన్టీఆర్ పేదల కోసం ‘తెలుగుదేశం’ పార్టీని స్థాపించి ప్రజల్లోకి వచ్చారు. ఆ రోజుల్లో యన్టీఆర్‌కి ప్రాచుర్యం కల్పించిన బ్రహ్మరథం తరాలు మారినా అనూహ్యంగా నిలిచిపోయింది. కేవలం తొమ్మిది నెలల్లోనే రాజకీయ రంగంలో అధికారం చేపట్టి ఇప్పటికీ సాధించలేని చరిత్రను రామారావు సృష్టించారు. తన రాజకీయ ప్రవేశాన్ని ప్రశ్నించిన వారు, అనుభవ రాహిత్యాన్ని విమర్శించిన వారు కూడా బడుగు, బలహీన వర్గాల అభివృద్ధి కోసం ఎన్నో సంక్షేమ పథకాలు ప్రవేశపెట్టిన విధంగా ఎన్టీఆర్ పాలన సాగించారు. ఆయన ప్రవేశపెట్టిన అనేక సంక్షేమ పథకాలు ఇప్పుడు పేర్లు, రంగులు మార్చుకుని దశలవారీగా కొనసాగుతున్నాయి. రామారావుగారు ‘సమాజమే దేవాలయం, ప్రజలే దేవుళ్లు’ అని చెప్పడమే కాకుండా వారి అభివృద్ధికి అహర్నిశలు పాటుపడ్డారు. అందుకే తెలుగుదేశం పార్టీ నేటికీ ప్రకాశిస్తూనే ఉంది. ఎదురుదెబ్బలు తగిలినా తెలుగుదేశం పార్టీ మనుగడ కొనసాగిస్తోంది. భవిష్యత్ తరాలను కూడా ప్రభావితం చేసే దిశగా పార్టీ ముందుకు సాగుతోంది. వ చ్చే ఎన్నిక ల్లో మ ళ్లీ గంటా మోగించేందుకు సిద్ధ మ వుతోంది. సినీ రంగంలోనూ, రాజకీయ రంగంలోనూ ప్రజాజీవితంలో ఉన్నప్పుడే కాదు.. ఉన్న తర్వాత కూడా తన ప్రాభవాన్ని కొనసాగించగలిగేది ఒక్క ఎన్టీఆర్ వల్లే. అందుకే ఆయన యుగపురుషుడు, యుగపురుషుడని చరిత్ర చెబుతోంది. యన్టీఆర్ ఆశయానికి మద్దతు ఇస్తున్న వారంతా మళ్లీ ‘తెలుగుదేశం’ పార్టీకే పట్టం కట్టేందుకు సిద్ధమవుతున్నారు. యన్.టి.ఆర్ ఉండగానే అన్న గారి అభిమానులు తెలుగుదేశం విజయాల తరహాలో విజయం సాధించాలని ఆకాంక్షించారు. యన్టీఆర్ వర్ధంతి సందర్భంగా వారి సంకల్పం ఫలించాలని కోరుకుందాం.

కొమ్మినేని వెంకటేశ్వరరావు

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 18, 2024 | 05:37 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *