పిల్లల చలనచిత్రాన్ని తీసివేయవద్దు!

ఒకప్పుడు బాలసాహిత్యం, బాలల సినిమాలు అత్యంత వినోదాన్ని పంచేవి. పత్రికలు పిల్లల సాహిత్యానికి ప్రత్యేక పేజీని కేటాయించాయి. ముఖ్యంగా పిల్లల కోసం చందమామ, జాబిల్లి, బాలమిత్ర, బుజ్జాయి, బాలభారతి వంటి సాహిత్య పత్రికలు వెలువడ్డాయి. శ్రీనాథుడు నుంచి చిన్నయ సూరి వరకు, గురజాడ నుంచి ముళ్లపూడి వరకు ఎందరో సాహితీవేత్తలు బాలసాహిత్యంలో విశేష సేవలందించారు. ముళ్లపూడి వెంకటరమణకు ప్రత్యేక గుర్తింపు తెచ్చింది బాల సాహిత్యమే. అతను సృష్టించిన బుడగ ఒక క్లాసిక్. కానీ ఇప్పుడు బాల సాహిత్యానికి ఆ వెలుగు లేదు.

ఇక సినిమాల విషయానికి వస్తే ముఖ్యంగా పిల్లలను దృష్టిలో పెట్టుకుని సినిమాలు చేసేవారు. పెద్ద హీరోల సినిమాల్లో కూడా పిల్లల పాత్రల చుట్టూనే కథ తిరుగుతుంది. పం పశివాడు, లిటిల్ సోల్జర్స్, అంజలి, సిసింద్రీ, ఘటోత్కచుడు, లక్ష్మి-దుర్గ… ఇవి బాలల సినిమాలు. చిరంజీవి లాంటి మెగాస్టార్లు కూడా పసివాడి ప్రాణం, జగదేకవీరుడు అతిలోక సుందరి వంటి సినిమాల్లో చిన్నపిల్లల పాత్రలు పోషించారు. ‘అమ్మోరు’ లాంటి అతీంద్రియ పౌరాణిక ఫాంటసీలో అమ్మోరు పసిపాప రూపంలో వస్తుంది. కానీ రాను రాను ఈ జానర్ క్రేజ్ కోల్పోయింది. పిల్లల సినిమాకి బడ్జెట్ పరిమితులు ఉంటాయి. ఒక దశలో కొన్ని సినిమాలు తీసి మరీ తీసేయడంతో వదిలేశారు. దీంతో బాలయ్య సినిమాలపై ప్రేక్షకుల్లో ఆసక్తి కూడా తగ్గింది.

అయితే సరిగ్గా ఫోకస్ చేయాలి.. పిల్లల్ని పెద్దల చేత పట్టుకుని థియేటర్లకు రప్పించే సత్తా ఈ జానర్‌కు ఉందని హనుమంతరావు మరోసారి నిరూపించారు. ఈ సినిమా ప్రమోషన్స్‌లో దర్శకుడు ప్రశాంత్ వర్మ చిన్నపిల్లలు బాగా ఎంజాయ్ చేసే సినిమా అని చెబితే అసలు ఆ మాట ఎవరూ వినలేదు. హీరో తేజ సజ్జ మాట్లాడుతూ ‘‘ఇకపై స్పైడర్‌ మ్యాన్‌లా కాదు.. పిల్లలు పంచెకట్టా అడుగుతారు’’ అన్నారు. పిల్లలు మా సినిమా చూస్తారు.. పెద్దవాళ్లే పిల్లల్ని తీసుకువస్తారని టీమ్ అంతా ముక్తకంఠంతో చెబుతుండగా.. ‘ఇప్పుడు పిల్లల సినిమాలేంటి? అయితే హనుమాన్ టీమ్ ఆ మాటలను ఎందుకు అంత గట్టిగా చెప్పిందో సినిమా విడుదలైన తర్వాత అందరికీ తెలిసిందే.

పిల్లలను ఆకట్టుకునే కంటెంట్ ఇది. ఎలాంటి అసభ్యత, అస్పష్టత, పెడ పోకడలు లేని సినిమా ఇది. సినిమాలో డివైన్ టచ్ ఉంది. అందుకే పండుగ సమయంలో కుటుంబమంతా కలిసి చూడడం ఉత్తమ ఎంపిక. హనుమంతరావు కలెక్షన్లు దీనిని ప్రతిబింబిస్తాయి. హనుమంతులో క్రౌడ్ పుల్లింగ్ స్టార్స్ లేవు. కానీ మౌత్ టాక్ క్రౌడ్ పుల్లర్ అయింది. ‘పిల్లలతో హాయిగా చూడొచ్చు’ అన్న మాటలు హనుమంతుడికి శ్రీరాముడి రక్షగా మారాయి. మొత్తానికి హనుమంతరావు విజయంతో బాలయ్య జానర్‌లో మళ్లీ కొత్త ఉత్సాహం వచ్చింది. సంక్రాంతి లాంటి సీజన్‌లో పిల్లలతో పాటు పెద్దలను కూడా ఆకట్టుకునే ఇలాంటి వినోదాత్మక చిత్రాలను రూపొందించడంపై మేకర్స్ దృష్టి సారిస్తే మంచి ఫలితాలు రాగలవని హనుమంతరావు కాన్ఫిడెన్స్ ఇచ్చారు.

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *