న్యాయ యాత్ర : ఈశాన్య ప్రాంతాలను మోదీ నిర్లక్ష్యం చేశారు

న్యాయ యాత్రలో రాహుల్ గాంధీ జెండా

మణిపూర్‌లో జరిగిన ఘర్షణల్లో ఇద్దరు కమాండోలు మృతి చెందారు

న్యూఢిల్లీ/కోహిమా, జనవరి 17: ఈశాన్య భారతాన్ని ఉద్ధరిస్తానని ప్రధాని మోదీ ప్రగల్భాలు పలుకుతున్నారని కాంగ్రెస్ అధినేత రాహుల్ గాంధీ ఆరోపించారు. నిజానికి ఆయన ఈ ప్రాంతాన్ని పూర్తిగా నిర్లక్ష్యం చేశారు. ప్రధానంగా నాగాలాండ్‌లో మౌలిక సదుపాయాల అభివృద్ధి లేకపోవడంపై అభ్యంతరం వ్యక్తం చేశారు. ఒకసారి వచ్చి ఈ రోడ్లపై ప్రయాణించమని సవాలు విసిరారు. ‘భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్ర’లో భాగంగా బుధవారం జరిగిన సభలో ఆయన ప్రసంగించారు. అధ్వాన్నమైన రోడ్లు, అధ్వాన్నమైన విద్యుత్ సరఫరా, వైద్య సదుపాయాలు లేవని విమర్శించారు. “నాగాలాండ్ ప్రజలను ఈ అధ్వాన్నమైన రోడ్లపై ప్రయాణించేలా చేయడం అన్యాయం. వారిని మోసం చేయడం! ఇలాంటి రోడ్లపై యువతకు మంచి భవిష్యత్తును అందించాలని మేము ఎలా ఆశిస్తున్నాము? “దేశం మొత్తం ప్రజలపై దృష్టి సారించేలా నేను భారత్ జోడో న్యాయ్ యాత్రను చేపట్టాను. నాగాలాండ్, మణిపూర్ మరియు అస్సాం నుండి,” అని అతను చెప్పాడు.

మణిపూర్‌లో మంటలు ఆరిపోయాయి

మణిపూర్‌లో మత కలహాలు ఇంకా సమసిపోలేదు. రోజూ గొడవలు జరుగుతున్నాయి. సరిహద్దు పట్టణమైన మోరేలో బుధవారం అల్లర్లు చెలరేగాయి. ఈ అల్లర్లలో ఇద్దరు కమాండోలు మరణించారు. హింసాత్మక ప్రాంతాల్లోకి అదనపు బలగాలను తరలించడం కష్టంగా మారింది. వారిపై ఆందోళనకారులు దాడులు చేస్తున్నారు. దీంతో వారిని హెలికాప్టర్ల ద్వారా తరలించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వం భావిస్తోంది. రాజధాని ఇంఫాల్‌కు హెలికాప్టర్లను పంపాలని కేంద్ర హోం శాఖకు లేఖ రాసింది. అక్టోబర్ 31న, సీనియర్ పోలీసు అధికారి హత్యకు సంబంధించి ఇద్దరు కుకీలను పోలీసులు అరెస్టు చేశారు. తమ విడుదల కోసం బుధవారం కుకీలు నిరసన తెలిపారు. మరోవైపు మణిపూర్‌ ఘర్షణల్లో పోలీసుల ఆయుధాలను దోచుకున్నారన్న ఆరోపణలపై ఐదుగురిపై సీబీఐ చార్జిషీట్‌ దాఖలు చేసింది.

మేనిఫెస్టోకు సూచనలు పంపండి: కాంగ్రెస్

రానున్న లోక్‌సభ ఎన్నికల కోసం తమ పార్టీ మేనిఫెస్టోలో పొందుపరచాల్సిన అంశాలను సూచించాలని కాంగ్రెస్ ప్రజలను కోరింది. ప్రజల నుంచి వచ్చిన సూచనల్లో వీలైనన్ని ఎక్కువ అంశాలను చేర్చి తమ పార్టీ మేనిఫెస్టోను ప్రజల మేనిఫెస్టోగా తీర్చిదిద్దుతామని కాంగ్రెస్ మేనిఫెస్టో కమిటీ చీఫ్ చిదంబరం తెలిపారు. మ్యానిఫెస్టో కమిటీ సభ్యులు ప్రతి రాష్ట్రంలోని ప్రజలతో విస్తృతమైన పరిచయాన్ని కలిగి ఉంటారు మరియు సలహాల కోసం ఒక ఇ-మెయిల్ ఖాతా మరియు వెబ్‌సైట్‌ను కూడా ప్రారంభిస్తారు. ప్రజలు తమ సూచనలను చట్కిక్కిక్క్క్క్ట్చరీ.ఽఽ లేదా టి.ఆర్.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *