మన దేశం: ఎన్టీఆర్ ‘మనదేశం’ సినిమా 75 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకుంది

ఎన్టీఆర్ ‘మనదేశం’ సినిమా 75 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకుంది

ఎన్టీఆర్ 28వ వర్ధంతి సందర్భంగా హైదరాబాద్ లోని ఫిలింనగర్ కల్చరల్ సెంటర్ లో మన దేశం 75వ జయంతి వేడుకలు ఘనంగా జరిగాయి. ఈ సందర్భంగా ఎన్టీఆర్ శత జయంతి ఉత్సవాల కమిటీ ఆధ్వర్యంలో ‘మనదేశం’ చిత్ర నిర్మాత శ్రీమతి కృష్ణవేణి, చిత్ర దర్శకుడు ఎల్వీ ప్రసాద్ తనయుడు రమేష్ ప్రసాద్, పూర్ణ పిక్చర్స్ అధినేత విశ్వనాథ్ లను సన్మానించారు.

ఈ కార్యక్రమంలో ఎన్టీఆర్‌ శతజయంతి ఉత్సవాల కమిటీ చైర్మన్‌ జనార్థన్‌ మాట్లాడుతూ – ఈరోజు ‘మనదేశం’ చిత్రానికి 75 ఏళ్లు, ఎన్టీఆర్‌ 28వ వర్ధంతి వేడుకలు జరుపుకుంటున్నాం. ఎందరో నాయకులు వస్తుంటారు, పోతుంటారు, కానీ ప్రజలకు సేవ చేసిన వారు చిరస్థాయిగా నిలిచిపోతారన్నారు. ఎన్టీఆర్ అంత గొప్ప నాయకుడు. 40 ఏళ్ల తర్వాత దేశ అవసరాలను ముందే ఊహించిన గొప్ప దార్శనికత కలిగిన నాయకుడు. నటుడిగా ఎన్టీఆర్ గొప్పతనం గురించి ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రజలకు తెలుసు.

3e602195-f03c-4ad2-bc76-2c7a53e8f4ba.jpeg

నిర్మాత ఆదిశేషగిరిరావు మాట్లాడుతూ తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమపై ఎన్టీఆర్‌ ముద్ర చెరగనిది. నటుడిగా, నిర్మాతగా, స్టూడియో యజమానిగా, దర్శకుడిగా తెలుగు సినిమా అభివృద్ధికి బాటలు వేశారు. ఎన్టీఆర్ రాజకీయ నేతగా ప్రజలకు సేవ చేశారు. ఆయన చేపట్టిన సంక్షేమ కార్యక్రమాలను ఆ తర్వాత వచ్చిన ముఖ్యమంత్రులు కొనసాగించారు. ఎన్టీఆర్ వర్ధంతి సందర్భంగా 75 ఏళ్ల ‘మనదేశం’ జరుపుకోవడం సముచితమన్నారు.

ఎన్టీఆర్ ఇప్పుడు మనతో లేకపోయినా ఆయన ఆశీస్సులు మనకు ఎప్పుడూ ఉంటాయని నందమూరి మోహనకృష్ణ అన్నారు. ఈరోజు ఎన్టీఆర్ శతజయంతి ఉత్సవాల కమిటీ ఈ కార్యక్రమాన్ని నిర్వహించడం సంతోషకరమని, వజ్రానికి కూడా మెరుగులు దిద్దాలన్నారు. ‘మనదేశం’ సినిమాలో అవకాశం కల్పించి ఎన్టీఆర్‌ని నటుడిగా తీర్చిదిద్దిన ఎల్‌వీ ప్రసాద్‌.. కృష్ణవేణి అమ్మగారికి మా కుటుంబం ఎంతో రుణపడి ఉంటుందని అన్నారు.

శ్రీమతి కృష్ణవేణి గారు మాట్లాడుతూ మా ‘మనదేశం’ సినిమా 75 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకున్న సందర్భంగా ఎంతో మంది పెద్దల సమక్షంలో రామారావు గారిని పరిచయం చేయడం చాలా సంతోషంగా ఉంది.

93cc68f9-1cd3-4ecb-bd66-2b06f9960ffb.jpeg

ప్రసాద్ ల్యాబ్స్ అధినేత రమేష్ ప్రసాద్ మాట్లాడుతూ నేడు ‘మనదేశం’ సినిమా స్వర్ణోత్సవ వేడుకలు, ఎన్టీఆర్ 28వ జయంతి జరుపుకుంటున్నామని, ఈ సందర్భంగా వారిని అలరించడం ఆనందంగా ఉందన్నారు. తండ్రి ఎల్వీ ప్రసాద్ ఎంతో కష్టపడి ఇండస్ట్రీలో ఎదిగారు. ఆయన కృషి వల్లనే మనం ఈరోజు సినీ పరిశ్రమలో భాగమే కాకుండా ఎల్‌వి ప్రసాద్ కంటి ఆసుపత్రులతో పేద ప్రజలకు సేవ చేయగలుగుతున్నాం. ఎన్టీఆర్‌తో తన తండ్రికి మంచి అనుబంధం ఉందని, ఎన్టీఆర్‌ని మనం ఎప్పుడూ స్ఫూర్తిగా తీసుకోవాలని అన్నారు.

పూర్ణ పిక్చర్స్ విశ్వనాథ్ మాట్లాడుతూ రామారావుగారు నటించిన ‘పల్లెటూరి పిల్ల’ చిత్రాన్ని ఆంధ్రా అంతటా విడుదల చేశామని, ఆ తర్వాత తాము నటించిన 30కి పైగా చిత్రాలను పంపిణీ చేశామని, రామారావుగారి కుటుంబంతో తమకు సాన్నిహిత్యం ఉందన్నారు. నిర్మాతల మండలి తుమ్మల ప్రసన్నకుమార్ మాట్లాడుతూ రామారావు లాంటి నటుడు, నాయకుడు మరొకరు ఉండరని, ఆయన తనకు సమానమని అన్నారు.

2b42351f-cec6-45c4-954a-d7f407d50cd4.jpeg

హైదరాబాద్ మింట్‌కు చెందిన ఎన్టీఆర్ శ్రీనివాస్ మాట్లాడుతూ స్మారక నాణెం ముద్రించడం తమ అదృష్టమని, ఇప్పటికే నాణెం 25 వేలకు పైగా అమ్ముడుపోయిందని, ఇది దేశంలోనే రికార్డు అని అన్నారు. కార్యక్రమానికి ఎన్టీఆర్ సీనియర్ జర్నలిస్టు కమిటీ సభ్యులు భగీరథ సమన్వయకర్తగా వ్యవహరించగా, దొప్పలపూడి రామమోహనరావు, అట్లూరి నారాయణరావు, విక్రమ్ పూల, మండవ సతీష్, శ్రీపతి సతీష్ అతిథులను పూలమాలతో సత్కరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 18, 2024 | 08:50 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *