మూడో రోజు నష్టాలు..

ముంబై: స్టాండర్డ్ ఈక్విటీ సూచీలు వరుసగా మూడో రోజు పతనమయ్యాయి. మార్కెట్‌లోని దిగ్గజ షేర్లలో ఒకటైన హెచ్‌డిఎఫ్‌సి బ్యాంక్ మరింత పతనం, అలాగే కన్స్యూమర్ డ్యూరబుల్స్ మరియు యుటిలిటీ రంగ షేర్లలో పెట్టుబడిదారులు లాభాల స్వీకరణకు ఇది కారణం. గురువారం ప్రారంభ ట్రేడింగ్‌లో 835 పాయింట్లకు పైగా పడిపోయి 70,665 వద్దకు చేరిన సూచీ మళ్లీ కోలుకుని 71,000 స్థాయికి చేరుకుంది. 313.90 పాయింట్ల నష్టంతో 71,186.86 వద్ద ముగిసింది. నిఫ్టీ కూడా ఇంట్రాడేలో 286 పాయింట్లు పడిపోయి 21,300 దిగువన స్థిరపడింది, చివరికి 109.70 పాయింట్ల నష్టంతో 21,462.25 వద్ద స్థిరపడింది.

NSE ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద డెరివేటివ్స్ ఎక్స్ఛేంజ్: ఫ్యూచర్స్ ఇండస్ట్రీ అసోసియేషన్ యొక్క తాజా డేటా ప్రకారం, గత సంవత్సరంలో F&O కాంట్రాక్ట్ లావాదేవీల పరంగా NSE ప్రపంచంలోనే అతిపెద్ద డెరివేటివ్ ఎక్స్ఛేంజ్ అయింది. ఈ జాబితాలో ఎన్‌ఎస్‌ఈ అగ్రస్థానంలో నిలవడం వరుసగా ఇది ఐదో సంవత్సరం. కాగా, వరల్డ్ ఫెడరేషన్ ఆఫ్ ఎక్స్ఛేంజ్ (డబ్ల్యూఎఫ్‌ఈ) ప్రకారం.. 2023లో ఎన్‌ఎస్‌ఈ ప్రపంచంలోనే మూడో అతిపెద్ద ఈక్విటీ ట్రేడింగ్ ఎక్స్ఛేంజీగా అవతరిస్తుంది. గతేడాది ఎన్‌ఎస్‌ఈ ఎన్నో కొత్త రికార్డులను నమోదు చేసింది. ఎక్స్ఛేంజీలో లిస్టెడ్ కంపెనీల మొత్తం మార్కెట్ క్యాపిటలైజేషన్ 4 లక్షల కోట్ల మార్కును దాటింది. అలాగే ఎస్‌ఎంఈ లిస్టెడ్‌ కంపెనీల నిధుల సమీకరణ విలువ రూ.లక్ష కోట్లు దాటింది. అంతేకాదు, నిఫ్టీ-50 తొలిసారిగా 20,000 మార్క్‌ను దాటింది. డిసెంబర్ 2023 చివరి నాటికి, ఎక్స్ఛేంజ్లో నమోదు చేసుకున్న పెట్టుబడిదారుల సంఖ్య 8.5 కోట్లకు చేరుకుంది.

  • ఐసీఐసీఐ బ్యాంక్ ఆంధ్రప్రదేశ్‌లో తన కార్యకలాపాలను విస్తరించింది. శ్రీకాకుళం జిల్లా టెక్కలిలో బ్యాంకు కొత్త శాఖను ప్రారంభించింది. కొత్త శాఖ ప్రారంభంతో రాష్ట్రంలో బ్యాంకు శాఖల సంఖ్య 235కి చేరింది.

  • ప్రీమియం బైక్ తయారీదారు బెనెల్లీ/కీవే ఇండియా నెల్లూరులో ప్రత్యేక షోరూమ్‌ను ప్రారంభించింది. భారతదేశంలో కంపెనీకి ఇది 59వ షోరూమ్. ఈ షోరూమ్‌లో 125 సిసి నుండి 500 సిసి కెపాసిటీ గల కీవే రేంజ్ బైక్‌లు అలాగే బెనెల్లీ రేంజ్ మోటార్‌సైకిళ్లు అందుబాటులో ఉన్నాయి.

  • శాంసంగ్ ఇండియా ఫ్యూచర్ ఫెస్ట్ పేరుతో ప్రీమియం స్మార్ట్ టీవీలపై ప్రత్యేక ఆఫర్లు మరియు ఆకర్షణీయమైన క్యాష్‌బ్యాక్‌లను తీసుకొచ్చింది. ఈ ఆఫర్లు ఈ నెల 31 వరకు అన్ని ప్రముఖ స్టోర్లలో అందుబాటులో ఉంటాయి. QLED 4K, 8K, OLED, QLED, క్రిస్టల్ 4K UHD టీవీలు, Galaxy S23 అల్ట్రా స్మార్ట్‌ఫోన్‌లు, 50-అంగుళాల QLED 4K ది సెరిఫ్ టీవీ, వైర్‌లెస్ సౌండ్‌బార్‌ల కొనుగోళ్లపై నియో అదనంగా 10 శాతం క్యాష్‌బ్యాక్ మరియు శామ్‌సంగ్‌పై అదనంగా 10 శాతం క్యాష్‌బ్యాక్‌ను అందిస్తుంది. యాక్సిస్ బ్యాంక్ క్రెడిట్ కార్డ్‌లు. .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *