నేను రిస్క్ తీసుకుంటాను, నాకు నచ్చినవి చేస్తాను: వీకే నరేష్

విజయనిర్మల తనయుడు వీకే నరేష్ సినీ రంగ ప్రవేశం చేసి 50 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకుంది. అలాగే జనవరి 20 ఆయన పుట్టినరోజు. ఈ సందర్భంగా తన వ్యక్తిగత, రాజకీయ, సినిమా అనుభవాలను మీడియాతో పంచుకున్నారు. తొమ్మిదో ఏట ‘పండంటి కాపురం’ సినిమా ద్వారా ఇండస్ట్రీకి పరిచయమయ్యానని చెప్పారు. బాలనటులుగా వచ్చిన వారు కథానాయకులుగా రాణించలేరని చెప్పేవారు. నరేష్ మాట్లాడుతూ ఒక్క సినిమా చేయడానికే ఇండస్ట్రీలోకి అడుగుపెట్టాను. (వికే నరేష్ నటుడిగా 50 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకున్నాడు)

vknaresh50years.jpg

‘‘నాకు ఊహ తెలిసినప్పటి నుంచి కృష్ణగారు, అమ్మ విజయనిర్మల మేకప్ రూం, మద్రాసులో పొద్దున్నే వచ్చి కలిసేవాళ్లు, స్టూడియో వాతావరణం.. ఇవి చూస్తూ పెరిగాను. నా జీవితం.. 9వ ఏట పండంటి కాపురం లాంటి అద్భుతమైన సినిమాతో తెరంగేట్రం చేశాను.. కానీ నటీనటులుగా వచ్చినవాళ్లు హీరోలుగా రాణించలేరని బాల బాల్ అంటున్నారు.. నాకు ఈ భయం ఉండేది.. అనుకోలేదు. దాని గురించి చాలా ఎక్కువ.హీరోగా ఒక్క సినిమాలో నటిస్తే సరిపోతుందని అనుకున్నాను.అనుకోకుండా అమ్మగారి ప్రేమ సంకెళ్లు, జంధ్యాల గారి ‘క్వాలు చారు సంభాలత;’ ఇలా రెండు సినిమాలు వచ్చాయి.చర సంభాలత నా కెరీర్‌కి గొప్ప ఆరంభాన్ని ఇచ్చింది. నా మొదటి ఇన్నింగ్స్‌లో జంధ్యాల గారు, అమ్మ (విజయనిర్మల), విశ్వనాథ్ గారు, బాపు గారు, రమణ గారు, ఈవీవీ సత్యనారాయణ గారు, వంశీ గారు, రేలంగి నరసింహారావు గారు లాంటి దిగ్గజాలతో కలిసి పనిచేసే అదృష్టం కలిగింది. నా విజయానికి పునాది.. ఈ సందర్భంగా వారందరికీ ధన్యవాదాలు’’ అని నరేష్ అన్నారు. (తన 50 ఏళ్ల సినిమా ప్రయాణం గురించి వికె నరేష్ చెప్పారు)

నేను మంచి నటుడిని కావాలని పరిశ్రమలోకి వచ్చాను మరియు నేను చేసే ప్రతి పాత్రలో కొత్తదనం చూపించాలని ప్రయత్నిస్తాను. ఆ క్రమంలో ఎన్నో విజయవంతమైన చిత్రాల్లో నటించాను. అలాగే రాజీపడి సినిమాలు చేయాలనుకోను. మంచి హిట్‌లు వచ్చినా అనుకున్న సినిమాలు చేయలేకపోయిన తొలి ఇన్నింగ్స్‌ కాస్త నిరాశతో ముగిసింది’’ అని నరేష్‌ చెప్పారు.

vknareshcompletedfiftyears.jpg

అలాగే రీల్‌లోనూ, నిజ జీవితంలోనూ కాస్త సాహసోపేతమైన వ్యక్తి. నేను రిస్క్ తీసుకుంటాను, నాకు నచ్చినది చేస్తాను అని అన్నారు. రాజకీయాల్లో పనిచేసి, సామాజిక సేవల్లో చేరారు. ఈ క్రమంలో దాదాపు పదేళ్లుగా ఇండస్ట్రీకి దూరంగా ఉన్నానన్నాడు. సెకండ్ ఇన్నింగ్స్ లో రకరకాల పాత్రలు వచ్చినప్పుడు ఎస్వీ రంగారావును స్ఫూర్తిగా తీసుకున్నాను. పరిశ్రమలో సహనం మరియు క్రమ శిక్షణ అవసరం. మీ శ్రేయోభిలాషి, గుంటూరు టాకీస్ సెకండ్ ఇన్నింగ్స్ లో ఇవి మా అమ్మ దగ్గరే నేర్చుకున్నా. అ, ధ్యాస సినిమాల్లో వైవిధ్యమైన పాత్రలు రావడంతో ఇండస్ట్రీలో కొత్త మెరుగుదల వచ్చిందన్నారు.

vknareshfilmjourney.jpg

ఇండస్ట్రీలో పదేళ్లు ఉండటం చాలా గొప్పదని, అయితే ఇండస్ట్రీలో 50 ఏళ్లు గడపడం సంతోషంగా ఉందని ఓ నటుడు అంటున్నాడు. గతేడాది ‘సమాజవరగమన’ మంచి ఊపునిచ్చింది. ఓటీటీలో ‘మళ్లీ పెళ్లి’తో పాటు ‘ఇంటింటి రామాయణం’, ‘మాయాబజార్‌’ మంచి విజయాన్ని సాధించాయి. ఇన్ని అవకాశాలను సద్వినియోగం చేసుకుని విజయవంతంగా 50 ఏళ్లు పూర్తి చేసుకోవడం అదృష్టమని నరేష్ అన్నారు. నటుడిగా నేను అనుకున్న దానికి మించిన పాత్రలు వస్తున్నాయి. కోవిడ్ తర్వాత పెద్ద మార్పు వచ్చింది. అన్ని తరాల వారితో కలిసి పనిచేయడం నా అదృష్టం. కొన్ని సన్మానాలు కూడా పొందారు, ఐక్యరాజ్యసమితి ‘సర్’ నైట్ వుడ్‌తో సత్కరించడం అరుదైన గౌరవం. ఇన్ని విజయాలతో పాటు ఇన్ని సన్మానాలు అందుకున్న నటుడు అరుదు. ఇదంతా ప్రేక్షకుల ప్రేమ, ఆప్యాయత వల్లే సాధ్యమైందని నరేష్ అన్నారు.

కృష్ణ గారు, విజయనిర్మల గారు ఉన్నప్పుడు ఇల్లు పండగలా ఉండేది. కృష్ణ గారు, విజయనిర్మలగారు, ఇందిరమ్మ గారు మరియు రమేష్‌ల నిష్క్రమణ దాదాపు నిరాశకు దారితీసింది. అయినప్పటికీ, నేను ఎల్లప్పుడూ వారి ఆశీర్వాదాలను నమ్ముతాను. వారి ఆశయాలను ముందుకు తీసుకెళ్తాం. కానీ ఈ విజయాన్ని చూడలేకపోయాననే బాధ మనసులో ఉంది. వారిని చాలా మిస్ అవుతున్నామని, వాళ్లు లేకుంటే ఎప్పుడూ గ్యాప్ వస్తుందని నరేష్ అన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 20, 2024 | 09:36 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *