చిన్న జీవిత చరిత్ర… సరైన నిర్ణయం

చిరంజీవి జీవితం ఒక స్ఫూర్తి మంత్రం. ఓ చిన్నారి స్వయం కృషితో ఎదిగిన తీరు భవిష్యత్ తరాలకు విలువైన పాఠం. చిన్న జీవితంలో ఎన్నో ఎత్తుపల్లాలు ఉంటాయి. వాటిలో కొన్ని అభిమానులకు తెలుసు. చిరు జీవితంలోని ప్రతి అక్షరం చదవాలని, ప్రతి పేజీని తిరగేయాలని అందరూ కోరుకుంటున్న మాట నిజం. మరి జీవితమంతా జర్నీ చెప్పే బయోగ్రఫీ ఎప్పుడెప్పుడు? ఎవరు రాస్తారు?

ఈ ప్రశ్నలకు సమాధానాలు ఇవ్వబడ్డాయి. తన జీవితాన్ని రాసే బాధ్యతను యండమూరి వీరేంద్రనాథ్‌కి అప్పగించారు. ఆత్మకథ పేరుతో తన జీవితాన్ని రాసుకునే సమయం తనకు లేదని, అయితే ఆ బాధ్యతను తాను సమర్ధవంతంగా నిర్వర్తించగలనని చిరు ఓ సభలో పేర్కొన్నారు. చిరంజీవి జీవితాన్ని డాక్యుమెంట్ చేసే బాధ్యత యండమూరికే అప్పగిస్తే ఇంతకంటే ఇంకేం కావాలి? చిరు తొలి అడుగులు వేస్తున్నప్పుడు యండమూరి ఆయన వెంటే ఉన్నారు. యండమూరి రాసిన ఎన్నో నవలల్లో చిరంజీవి కథానాయకుడు. ఇద్దరి మధ్య మంచి స్నేహం ఉంది. అందుకే యండమూరికి చిన్నపాటి బాధ్యతలు అప్పగించారు. యండమూరి బహుముఖ ప్రజ్ఞాశాలి. మాంచి కమర్షియల్ రైటర్. పాఠకులు ఏదైనా అంశం గురించి వ్రాయగలరు. కమర్షియల్ సినిమాకు ఉండాల్సిన మసాలా చిరంజీవి కథ. అన్నీ మళ్లీ రాస్తే తిరగబడుతుందా?

నిజానికి యండమూరి కూడా దీన్ని ఊహించి ఉండరు. ఎందుకంటే యండమూరి, మెగా ఫ్యామిలీ మధ్య కొంతకాలంగా కోల్డ్ వార్ నడుస్తోంది. చిరంజీవి రాజకీయాలకు పనికిరాడు అంటూ యండమూరి అప్పట్లో బోల్డ్ స్టేట్ మెంట్ ఇచ్చారు. ప్లాస్టిక్ సర్జరీలు చేయించుకుని హీరోలు అవుతున్నారంటూ మెగా హీరోలను ఉద్దేశించి పరోక్షంగా చేసిన వ్యాఖ్యలు కలకలం రేపాయి. యండమూరి వ్యాఖ్యలను నాగేంద్రబాబు సూటిగా ఖండించారు. ఏదైతేనేం – అదంతా మరిచిపోయి చిరు రచయితగా యండమూరికి ఇవ్వాల్సిన గౌరవం ఇచ్చారు. అజాత శత్రు అంటే!

తెలుగు360 ఉత్తమ మరియు ప్రకాశవంతమైన జర్నలిస్టుల కోసం ఎల్లప్పుడూ తెరవబడి ఉంటుంది. మీకు పూర్తి సమయం లేదా ఫ్రీలాన్స్ పట్ల ఆసక్తి ఉంటే, మాకు ఇమెయిల్ చేయండి Krishna@telugu360.com.

పోస్ట్ చిన్న జీవిత చరిత్ర… సరైన నిర్ణయం మొదట కనిపించింది తెలుగు360.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *