అద్భుతం… రాముడి విగ్రహం! | అద్భుతం… రాముని విగ్రహం

స్వామి చుట్టూ దశావతార రూపాలు

అయోధ్య, జనవరి 20: ఒక పాదంలో హనుమంతుడు.. మరో పాదంలో గరుత్మంతుడు. విగ్రహం చుట్టూ విష్ణు దశావతారాలు, సనాతన ధర్మానికి సంబంధించిన చిహ్నాలు… ఇవి అయోధ్య రామమందిరంలో ఏర్పాటు చేసిన బలరాముడి విగ్రహంలో కనిపిస్తాయి. ఇప్పటి వరకు తయారు చేసిన రాముడి విగ్రహాలలో ఇది చాలా విస్తృతమైనది అని నమ్ముతారు. గర్భగుడిలో ప్రతిష్ఠించిన విగ్రహం ఫొటోలు ఇప్పటికే వైరల్‌గా మారాయి. వాటిని నిశితంగా పరిశీలిస్తే.. రాముని ప్రతిమకు ఇరువైపులా శ్రీహరి దశావతారాలు చెక్కినట్లు కనిపిస్తుంది. నరసింహ, కృష్ణుడు, పరశురాముడు, కల్కి మరియు ఇతర అవతారాలు విగ్రహంపై చిత్రీకరించబడ్డాయి. రామభక్తులలో అగ్రగణ్యుడైన హనుమంతుడు భగవంతుని కుడిపాదంలో, విష్ణువు వాహనమైన వైనతేయుడు ఎడమ పాదంలో ఆసీనుడై ఉన్నారు. విగ్రహం పైభాగంలో, సనాతన ధర్మం మరియు హిందూ మతం యొక్క పవిత్ర చిహ్నాలు, స్వస్తిక్, ఓంకార, చక్రం, గదా మరియు శంఖం చిత్రీకరించబడ్డాయి. అలాగే దేదీప్యమానంగా ప్రకాశిస్తున్న సూర్యవంశీయ రామయ్య శిరస్సు చుట్టూ సూర్యభగవానుడు ప్రతిష్ఠించబడ్డాడు. ఈ చిహ్నాలన్నీ రాముడు మరియు విష్ణువుకి దగ్గరి సంబంధం కలిగి ఉంటాయి. అలాగే, బాల రాముడి కుడి చేతి అభయ ముద్రలో బాణం పట్టుకోగా, ఎడమ చేతిలో విల్లు ఉంటుంది. కాగా, కాశీకి చెందిన లక్ష్మీకాంత దీక్షిత్ నేతృత్వంలోని అర్చకుల బృందం ఆలయ ప్రతిష్ఠకు సంబంధించిన క్రతువులను నిర్వహిస్తోంది. మోదీకి బదులుగా ట్రస్ట్ సభ్యుడు డాక్టర్ అనిల్ మిశ్రా దంపతులు పూజలో పాల్గొంటున్నారు. 22న ప్రాణప్రతిష్ఠలో భాగంగా శ్రీరాముడి విగ్రహం కళ్లను ప్రధాని విప్పనున్నారు. ఆ తర్వాత మోదీ స్వామివారిని దర్శించుకుని హారతి చేస్తారని ఆలయ వర్గాలు తెలిపాయి. పద్మ పీఠంపై నిలబడి ఐదేళ్ల బాలుడి రూపంలో ఉన్న 51 అంగుళాల రాముడి విగ్రహాన్ని మైసూర్‌కు చెందిన శిల్పి అరుణ్ యోగిరాజ్ చెక్కారు.

విచారించండి!

శ్రీ రామ జన్మభూమి ఆలయ ప్రధాన అర్చకుడు సత్యేంద్ర దాస్ అయోధ్యలో బలరాముడి విగ్రహం ప్రతిష్ఠాపనకు ముందు కళ్లు తెరిచి ఉంచడంపై ఆగ్రహం వ్యక్తం చేశారు. కళ్లకు గుడ్డ లేకుండా విగ్రహాన్ని ఫొటోలు తీసి వైరల్ చేయడం ఎంతమాత్రం సమంజసం కాదన్నారు. ప్రధాని చేతుల మీదుగా పట్టాభిషేకం జరిగే వరకు బాల రాముడి కళ్లు ప్రజలకు కనిపించకుండా ఉండేందుకు శ్రీరాముడి విగ్రహం మొత్తాన్ని గుడ్డలో చుట్టి ఉంచారు. ఎవరో దాన్ని తీసివేసి ఫోటోలు తీశారు. ఈ పని ఎవరు చేశారో విచారణ జరిపించాలని రాష్ట్ర ప్రభుత్వాన్ని డిమాండ్ చేశారు. ఫోటోలు చూస్తుంటే అది గర్భ గుడిలో తీశారని స్పష్టమవుతోంది.

2rice-rama.jpg

జగిత్యాల జిల్లా కేంద్రంలోని తులసీనగర్‌కు చెందిన గుర్రం దయాకర్ 16 వేలకు పైగా బియ్యాన్ని ఉపయోగించి అయోధ్య రామమందిర నమూనాను తయారు చేసి 60 గంటల పాటు శ్రమించారు.

– జగిత్యాల టౌన్

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 21, 2024 | 04:42 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *