పంచవటి నుండి ధనుష్కోటి వరకు పంచవటి నుండి ధనుష్కోట్ వరకు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 21, 2024 | 04:48 AM

అయోధ్యలోని రామ మందిర ప్రతిష్ఠా మహోత్సవాన్ని పురస్కరించుకుని ప్రధాని మోదీ ప్రత్యేక యాత్రకు శ్రీకారం చుట్టారు. రామాయణ ఘట్టాలకు సంబంధించిన ప్రసిద్ధ దేవాలయాలను సందర్శిస్తారు. నాలుగు రాష్ట్రాల్లో 11 రోజుల పాటు సాగే ప్రత్యేక యాత్ర ఈ నెల 12న జరగనుంది

పంచవటి నుండి ధనుష్కోట్ వరకు

అయోధ్య, జనవరి 20: అయోధ్యలోని రామ మందిర ప్రతిష్ఠా మహోత్సవాన్ని పురస్కరించుకుని ప్రధాని మోదీ ప్రత్యేక యాత్రకు శ్రీకారం చుట్టారు. రామాయణ ఘట్టాలకు సంబంధించిన ప్రసిద్ధ దేవాలయాలను సందర్శిస్తారు. నాలుగు రాష్ట్రాల్లో 11 రోజుల ప్రత్యేక యాత్ర ఈ నెల 12న ప్రారంభమైంది. మహారాష్ట్రలోని పంచవటి నుంచి ప్రారంభమైన యాత్ర ఆదివారం తమిళనాడులోని ధనుష్కోటి వద్ద ముగియనుంది. ప్రధానంగా ఆంధ్రప్రదేశ్‌తో పాటు దక్షిణాది రాష్ట్రాల్లో ఈ యాత్ర సాగుతోంది. ఈ నెల 12వ తేదీన యాత్ర తొలిరోజున మోదీ మహారాష్ట్రలోని పంచవటిలోని కాలారం ఆలయాన్ని సందర్శించి ప్రత్యేక పూజలు చేశారు. రాముడు, సీత మరియు లక్ష్మణులు వారి 14 సంవత్సరాల వనవాసంలో భాగంగా ఈ ప్రాంతంలో కొన్ని సంవత్సరాలు గడిపారని నమ్ముతారు. ఈ ప్రాంతం నుంచి రావణుడు సీతమ్మను అపహరించి లంకకు తీసుకెళ్లాడని చెబుతారు. అనంతరం ఈ నెల 16వ తేదీన ఏపీలోని లేపాక్షి వీరభద్రస్వామి ఆలయాన్ని మోదీ సందర్శించారు. రామాయణంలో లేకశికి ప్రత్యేక స్థానం ఉంది. రావణుడు సీతను లంకకు తీసుకెళ్తుండగా, ఈ ప్రాంతంలో జటాయు అనే పక్షి అతన్ని అడ్డుకున్నట్లు పురాణాలు చెబుతున్నాయి.

దక్షిణ ఆలయాలను సందర్శిస్తారు

లేపాక్షి పర్యటన అనంతరం మోదీ కేరళలోని త్రిసూర్ జిల్లా త్రిప్రయార్‌లోని శ్రీరామస్వామి ఆలయాన్ని సందర్శించారు. రామాయణంలో రాముడు హనుమంతుడిని కలుసుకున్నది ఈ ప్రాంతంలోనే. శనివారం తమిళనాడులోని శ్రీరంగంలోని శ్రీ రంగనాథ స్వామి ఆలయాన్ని మోదీ ఇటీవల సందర్శించారు. లంకలో రావణుడిని ఓడించిన తరువాత, రాముడు సీతతో భారతదేశానికి తిరిగి వచ్చారని మరియు మొదట ఈ ప్రాంతానికి వచ్చాడని భక్తులు నమ్ముతారు. ఆదివారం రామేశ్వరం సమీపంలోని ధనుష్కోటిలోని కోదండరామస్వామి ఆలయాన్ని సందర్శించడంతో మోదీ యాత్ర ముగియనుంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 21, 2024 | 04:48 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *