గిరిపుత్రుడు ఆర్థిక సహాయం కోసం ఎదురు చూస్తున్నాడు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 21, 2024 | 05:08 AM

అతని ఆశయం పర్వతం లాంటిది. అత్యున్నత లక్ష్యాన్ని కూడా గుండె ధైర్యంతో అధిగమించగల ఉక్కు సంకల్పం ఆ గిరిజన బిడ్డకు ఉంది. ఐదు శిఖరాలను విజయవంతంగా అధిరోహించిన ఆయనపై ఇప్పుడు దర్శనం

గిరిపుత్రుడు ఆర్థిక సహాయం కోసం ఎదురు చూస్తున్నాడు

అతని ఆశయం పర్వతం లాంటిది. అత్యున్నత లక్ష్యాన్ని కూడా గుండె ధైర్యంతో అధిగమించగల ఉక్కు సంకల్పం ఆ గిరిజన బిడ్డకు ఉంది. ఐదు శిఖరాలను విజయవంతంగా అధిరోహించిన అతను ఇప్పుడు ఎవరెస్ట్ శిఖరంపై దృష్టి పెట్టాడు. ఇది ఖరీదైన సాహసం కావడంతో నిరుపేద కుటుంబానికి చెందిన పర్వతారోహకుడు భూక్య యశ్వంత్ ప్రభుత్వం, దాతల సాయం కోసం ఎదురుచూస్తున్నాడు.

మహబూబాబాద్ జిల్లా మరిపెడ మండలం భూక్య తండాకు చెందిన పర్వతారోహకుడు భూక్య యశ్వంత్ (20). తండ్రి రామ్మూర్తి ప్రస్తుతం పనిచేస్తున్నారు. నిరుపేద కుటుంబానికి చెందిన యశ్వంత్‌కు 15 ఏళ్ల వయసులో పర్వతారోహణపై ఆసక్తి కలిగింది.అందుకే భువనగిరిలోని పర్వతారోహణ పాఠశాలలో చేరి కష్టమైన కొండలను అధిరోహించడంలో ప్రావీణ్యం సంపాదించాడు. ఆ తర్వాత సిక్కింలోని ఇండియన్ హిమాలయన్ సెంటర్ ఫర్ అడ్వెంచర్ అండ్ ఎకో టూరిజం (IHCAE)లో ప్రత్యేక శిక్షణ తీసుకున్నారు. ఇక్కడి నుంచి ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఎత్తైన ఏడు పర్వతాలను అధిరోహించాలనే లక్ష్యంతో యశ్వంత్ ముందుకు సాగుతున్నాడు. అతను 2020 నుండి మూడేళ్ల వ్యవధిలో కిలిమంజారో (5,895 మీటర్లు), ఎల్బెరస్ (5,645 మీటర్లు), స్టోక్ కాంగ్రీ (6,153 మీటర్లు) సహా ఐదు పర్వతాలను విజయవంతంగా అధిరోహించాడు. అనుమతి రుసుము, ఆక్సిజన్ పరికరాల కోసం దాదాపు రూ. 40 లక్షలు అవసరమవుతాయని యశ్వంత్ తెలిపారు. , వచ్చే ఏప్రిల్‌లో ప్రపంచంలోనే అత్యంత ఎత్తైన ఎవరెస్ట్ శిఖరాన్ని అధిరోహించేందుకు ప్రత్యేక దుస్తులు మరియు ఇతర పరికరాలు. ఇప్పటి వరకు రూ.15 లక్షలు విరాళాల రూపంలో వచ్చాయని, మిగిలిన మొత్తాన్ని ప్రభుత్వం లేదా ఎవరైనా దాతలు అందిస్తే ఎవరెస్టును అధిరోహించి రాష్ట్రానికి కీర్తి ప్రతిష్టలు తెస్తానని యశ్వంత్ హామీ ఇచ్చారు.

(ఆంధ్రజ్యోతి క్రీడా ప్రతినిధి-హైదరాబాద్)

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 21, 2024 | 05:08 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *