అయోధ్య: కోట్లాది మంది హిందువుల కల సాకారమవుతున్న వేళ.. అయోధ్యలో పండుగ వాతావరణం నెలకొంది

అయోధ్య

అయోధ్య: శ్రీరాముని వర్థంతి సందర్భంగా.. అయోధ్యలో పండుగ వాతావరణం నెలకొంది. మరికొద్ది గంటల్లో శ్రీరాముని విగ్రహానికి వేదపండితులు నివాళులర్పిస్తారు. ప్రధాని మోదీ, యూపీ సీఎం యోగి ఆదిత్యనాథ్‌, ఆర్‌ఎస్‌ఎస్‌ చీఫ్‌ మోహన్‌ భగవత్‌తో పాటు దాదాపు 7 వేల మంది అతిథులు ఈ గ్రాండ్‌ ఫంక్షన్‌కు హాజరుకానున్నారు. మొత్తం అయోధ్యను భద్రతా బలగాలు అదుపులోకి తీసుకున్నాయి. మైసూరుకు చెందిన అరుణ్ యోగిరాజా.. బలరాముడి విగ్రహాన్ని తయారు చేశారు. గర్భగుడిలో 51 అంగుళాల ఎత్తుతో 5 ఏళ్ల బాలుడు రాముడి విగ్రహాన్ని ఏర్పాటు చేశారు. శ్రీరాముడి విగ్రహాన్ని ప్రతిష్ఠించేందుకు 8 అడుగుల ఎత్తు, 4 అడుగుల వెడల్పుతో పాలరాతి సింహాసనాన్ని ఏర్పాటు చేశారు. అతిరథ మహారథులతో పాటు వేలాది మంది సాధువులు, భక్తులు తరలిరానున్నారు. ఇందుకోసం దేశవ్యాప్తంగా వెయ్యి రైళ్లను అందుబాటులోకి తెచ్చారు.

తెలుగు రాష్ట్రాల చిన్న బహుమతులు..(అయోధ్య)

అయోధ్య రామమందిరాన్ని నగర శైలిలో నిర్మించారు. మందిరాన్ని 380 అడుగుల పొడవు, 250 అడుగుల వెడల్పు మరియు 161 అడుగుల ఎత్తుతో నిర్మించారు. ఆలయ నిర్మాణానికి 392 స్తంభాలు, 44 ద్వారాలను ఉపయోగించారు. 70 ఎకరాల విస్తీర్ణంలో అయోధ్య ఆలయ నిర్మాణం చేపట్టారు. తెలుగు రాష్ట్రాలకు చెందిన భక్తులు అయోధ్యరామయ్యకు చిరు కానుకలు పంపారు. టీటీడీ నుంచి అయోధ్యకు లక్ష లడ్డూలు పంపగా, సిరిసిల్లకు భక్తులు బంగారు చీరను సమర్పించారు. 8 గ్రాముల బంగారం, 210 గ్రాముల వెండితో చీరను తయారు చేశారు. హైదరాబాద్ నుంచి 12 వందల 65 కిలోల భారీ లడ్డూను అయోధ్యకు పంపగా, భక్తులు వడోదర నుంచి 108 అడుగుల అగరబత్తిని పంపారు.

ప్రాణ ప్రతిష్ట సందర్భంగా అయోధ్యలో భారీ బందోబస్తు ఏర్పాటు చేశారు. 12 వేల మందితో పోలీసులు కాపలా కాస్తున్నారు. మరోవైపు ఆర్టిఫిషియల్ ఇంటెలిజెన్స్ సాయంతో అధికారులు పర్యవేక్షిస్తున్నారు. సైబర్ నేరగాళ్ల కదలికలపైనా అధికారులు నిఘా పెట్టారు. అయోధ్య నగరంలో దాదాపు 10,000 సిసి కెమెరాలను ఏర్పాటు చేశారు. ఒక్క రామమందిరం ఆవరణలోనే 400 సీసీ కెమెరాలు ఏర్పాటు చేశారు. మరోవైపు సోషల్ మీడియాలో పోస్టులపై కూడా అధికారులు నిఘా పెట్టారు.

రేపటి నుంచి దర్శనం..

రేపటి నుంచి భక్తులకు దర్శనం కల్పిస్తామని అధికారులు ప్రకటించారు. దర్శన సమయాలను రెండు స్లాట్లుగా విభజించారు. ఉదయం 7 గంటల నుంచి 11.30 గంటల వరకు ఒక స్లాట్‌లో, మధ్యాహ్నం 2 గంటల నుంచి రాత్రి 7 గంటల వరకు మరో స్లాట్‌లో దర్శనం కల్పించనున్నారు. సూర్యకిరణాలు శ్రీరాముడి నుదుటిపై పడేలా ఈ ఆలయాన్ని నిర్మించారు. బలరాముడి నుదుటిపై 6 నిమిషాల పాటు తిలకం పెట్టినట్లు అధికారులు ప్రకటించారు. సంవత్సరానికి ఒకసారి నుదుటిపై సూర్యకిరణాలు పడేలా తీర్చిదిద్దుతారు.

UP వార్తలు |  శ్రీరాముని స్వాగతించడానికి అయోధ్య ప్రజలు వచ్చారు, అవధ్‌పురి వీధులు రామనవభారతంతో నిండిపోయాయి (नवभारत)

 

అదానీ, బచ్చన్‌లలో 8,000 మందిని రామ మందిర ప్రతిష్టకు ఆహ్వానించారు

పోస్ట్ అయోధ్య: కోట్లాది మంది హిందువుల కల సాకారమవుతున్న వేళ.. అయోధ్యలో పండుగ వాతావరణం నెలకొంది మొదట కనిపించింది ప్రైమ్9.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *