రామమందిరం: రియల్ శ్రీరాముని సేవలో రీల్ రామ

అయోధ్య: అయోధ్య ఆధ్యాత్మిక సౌందర్యాన్ని సంతరించుకుంది. రామ నామ స్మరణతో అయోధ్య వీధులు మారుమోగుతున్నాయి. రామ్ లల్లా ప్రతిష్ఠాపనకు ప్రముఖులు తరలివచ్చారు. హిందీ సీరియల్ ‘రామాయణం’లో నటించిన నటీనటులు కనిపించారు. బలరాం ప్రతిష్ఠాపన కార్యక్రమంలో పాల్గొంటున్నారు. రామాయణం సీరియల్ దూరదర్శన్‌లో 1987-88లో ప్రసారం చేయబడింది. అప్పట్లో ఆ సీరియల్ బాగా పాపులర్. సాయంత్రం కాగానే చాలా మంది టీవీలకు అతుక్కుపోయారు.

రాముడిగా అరుణ్

రామాయణం సీరియల్‌లో శ్రీరాముడిగా అరుణ్ తన నటనతో మెప్పించాడు. ప్రధాన పాత్రలో నటించి మెప్పించింది. సీతాదేవిగా దీపికా చికాలియా ఆకట్టుకుంది. లక్ష్మణుడి పాత్రలో నటించిన సునీల్ తన సొంత తమ్ముడిలా కనిపించాడు. హనుమంతుడిగా లేట్ దారా సింగ్, రావణుడిగా అరవింద్ త్రివేది తమ పాత్రల మేరకు నటించారు. రామాయణం నేపథ్యంలో సాగే ఈ సీరియల్‌ని కోట్లాది మంది వీక్షించారు. సీరియల్‌లో ప్రధాన పాత్రలు పోషించిన వారు ఇప్పుడు అయోధ్యలో రామ్ లల్లా ప్రాణ ప్రతిష్ఠ కార్యక్రమానికి హాజరయ్యారు. ఆ ఫోటోలు సోషల్ మీడియాలో పోస్ట్ చేయడంతో హల్ చల్ చేస్తున్నాయి. రాములోరి సేవలో నటీనటులు భాగస్వాములయ్యారని వ్యాఖ్యానించారు.

రీల్ రామ

శ్రీరాముడు ఉత్తమ పాలకుడిగా పేరుగాంచాడు. ఆదర్శ వ్యక్తిగా చరిత్రలో నిలిచిపోయాడు. శ్రీరాముని ఆదర్శాల గురించి ప్రజలకు తెలియజేయడానికి రామాయణం సీరియల్ నిర్మించబడింది మరియు దూరదర్శన్‌లో ప్రసారం చేయబడింది. రామాయణం సీరియల్‌కి ప్రజల నుంచి మంచి స్పందన వచ్చింది. ఆ తర్వాత ఈ సీరియల్ మరోసారి ప్రసారం అయింది. సరిహద్దులు దాటి రామాయణం సీరియల్ ప్రసారం. అప్పట్లో అరుణ్‌ని రాముడిగా ఊహించుకున్నారు. ఆ సీరియల్ ప్రజలను ఎంతగానో ఆకట్టుకుంది.

మళ్లీ ప్రసారం

రామాయణం సీరియల్ అలోక్ కుమార్ రాశారు. రవీంద్ర జైన్ సంగీతం అందించారు. రామానంద్ సాగర్ దర్శకత్వం వహించారు. రామాయణం సీరియల్ మరోసారి రీ-టెలికాస్ట్ అయింది. 5 ఖండాల్లోని 17 దేశాలలో 20 ఛానెల్‌లలో ప్రసారం. BBC ప్రకారం, 650 మిలియన్ల మంది రామాయణం సీరియల్‌ని వీక్షించారు. ఈ సిరీస్‌లోని ఒక్కో ఎపిసోడ్ నుండి దూరదర్శన్ రూ. 40 లక్షలు సంపాదించింది.

మరిన్ని జాతీయ వార్తల కోసం ఈ లింక్ క్లిక్ చేయండి చేయండి

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 22, 2024 | 10:46 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *