ఇండియా ఓపెన్: సాత్విక్/చిరాగ్ రన్నరప్‌తో టైగా నిలిచారు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 22, 2024 | 05:12 AM

స్వదేశంలో టైటిల్ ఫేవరెట్‌గా బరిలోకి దిగిన స్టార్ ద్వయం సాత్విక్ సాయిరాజ్/చిరాగ్ శెట్టి.. ఇండియా ఓపెన్ సూపర్ 750 టోర్నీలో రన్నరప్‌గా నిలిచారు. కానీ ఆదివారం జరిగిన పురుషుల డబుల్స్ ఫైనల్లో

    ఇండియా ఓపెన్: సాత్విక్/చిరాగ్ రన్నరప్‌తో టైగా నిలిచారు

కొరియన్ జోడీకి టైటిల్

సింగిల్స్ విజేతలు

షి యు కి, తై జు యింగ్

ఇండియా ఓపెన్

న్యూఢిల్లీ: స్వదేశంలో టైటిల్ ఫేవరెట్‌గా బరిలోకి దిగిన స్టార్ ద్వయం సాత్విక్ సాయిరాజ్/చిరాగ్ శెట్టి.. ఇండియా ఓపెన్ సూపర్ 750 టోర్నీలో రన్నరప్‌గా నిలిచారు. అయితే ఆదివారం జరిగిన పురుషుల డబుల్స్ ఫైనల్లో భారత జోడీ ప్రత్యర్థి ద్వయం ప్రపంచ చాంపియన్స్ కాంగ్ మిన్-యుక్/సో సెయుంగ్-జే (కొరియా) జోడీకి అంత తేలిగ్గా లొంగలేదు. 65 నిమిషాలపాటు హోరాహోరీగా సాగిన టైటిల్ పోరులో సాత్విక్/చిరాగ్ 21-15, 11-21, 18-21తో కొరియా జోడీ చేతిలో ఓడిపోయారు. ఈ సీజన్‌లో రెండో టోర్నీలో భారత జోడీ రన్నరప్‌గా నిలిచింది. గతవారం జరిగిన మలేషియా ఓపెన్ సూపర్ 1000 టోర్నీ ఫైనల్లో సాత్విక్/చిరాగ్ ఓడిపోయిన సంగతి తెలిసిందే. మరోవైపు, కొరియా జోడీ ఎప్పుడూ భారత జోడీకి చెడ్డ పోటీనే. రెండు జోడీలు ఐదుసార్లు తలపడగా, మనోళ్లు ఒకసారి గెలుపొందడం గమనార్హం. ఇక..ఈ ఫైనల్ తొలి గేమ్ లో అద్భుతమైన నెట్ గేమ్ తో ప్రత్యర్థికి షాకిచ్చిన సాత్విక్/చిరాగ్ 11-9తో ఆధిక్యంలోకి వెళ్లి ఆ తర్వాత 19-13తో ఆధిక్యంలోకి వెళ్లి అదే ఊపులో గేమ్ ను కైవసం చేసుకున్నారు. కానీ రెండో గేమ్‌లో భారత జోడీ ఆట కాస్త దిగజారింది. నిర్ణయాత్మక గేమ్ పుంజుకున్న భారత జోడీ ప్రత్యర్థిని ముప్పుతిప్పలు పెట్టింది. విరామం తర్వాత, రెండు జోడీలు తగ్గడంతో ఆధిక్యం తరచుగా చేతులు మారుతోంది. చివరికి కొరియా జోడీ సత్తా చాటింది. మహిళల సింగిల్స్‌లో తై జు యింగ్ విజేతగా నిలిచింది. ఫైనల్లో తైపీ అమ్మాయి తై ఝూ 21-16, 21-12తో రెండో సీడ్ చెన్ యుఫీ (చైనా)పై విజయం సాధించింది. పురుషుల సింగిల్స్ ఫైనల్లో ప్రపంచ 2వ ర్యాంకర్ షి యు కి 23-21, 21-17తో లీ చుక్ యూ (హాంకాంగ్)ను ఓడించి టైటిల్‌ను కైవసం చేసుకున్నాడు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 22, 2024 | 05:12 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *