అల్కరాజ్ అలా.. జూ అజరెంకా తొలిసారి క్వార్టర్స్‌కు దూరమయ్యాడు

ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్

మెల్బోర్న్: ప్రపంచ రెండో ర్యాంకర్ కార్లోస్ అల్కరాజ్ తొలిసారి ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌లో క్వార్టర్స్‌లోకి ప్రవేశించాడు. రౌండ్-8లో ఈ స్పానిష్ స్టార్ ఒలింపిక్ ఛాంపియన్ అలెగ్జాండర్ జ్వెరెవ్‌తో తలపడనున్నాడు. 20 ఏళ్ల వింబుల్డన్ ఛాంపియన్ కార్లోస్ గాయం కారణంగా గతేడాది ఈ టోర్నీలో ఆడలేకపోయాడు. సోమవారం జరిగిన ప్రిక్వార్టర్ ఫైనల్లో అల్కరాజ్ 6-4, 6-4, 6-0తో మోమిర్ కెక్‌మనోవిచ్ (సెర్బియా)పై సునాయాసంగా గెలిచాడు. క్వార్టర్స్‌కు చేరుకునే సమయంలో ఒక్క సెట్‌ను మాత్రమే కోల్పోవడం గమనార్హం. మరోవైపు 6వ సీడ్ జ్వెరెవ్ (జర్మనీ) ప్రిక్వార్టర్ ఫైనల్లో 19వ సీడ్ బ్రిటన్ ఆటగాడు కెమరూన్ నోరీతో ఐదు సెట్ల పాటు పోరాడాల్సి వచ్చింది. నాలుగు గంటలపాటు జరిగిన ఈ మ్యాచ్‌లో జ్వెరెవ్ 7-5, 3-6, 6-3, 4-6, 7-6 (3)తో గెలిచి మూడోసారి ఇక్కడ క్వార్టర్స్‌కు చేరుకున్నాడు. ఈసారి ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌లో జ్వెరెవ్-నోరీ మ్యాచ్ ఐదు సెట్ల 32వ మ్యాచ్. ఓపెన్ ఎరాలో ఈ టోర్నీలో కూడా ఇదే రికార్డు. మరో ప్రిక్వార్టర్ ఫైనల్లో మూడో సీడ్ డానిల్ మెద్వెదేవ్ (రష్యా) 6-3, 7-6 (4), 5-7, 6-1తో 69వ ర్యాంకర్ నునో బోర్జెస్ (పోర్చుగల్)పై గెలిచాడు. 9వ సీడ్ హుబెర్ట్ హుర్కాజ్ (పోలాండ్) 7-6 (6), 7-6 (3), 6-4తో ఫ్రెంచ్ సంచలనం ఆర్థర్ కజాక్స్‌పై విజయం సాధించాడు.

ఆహా.. అజరెంకా: పురుషుల్లో టాప్‌ ర్యాంక్‌ ఆటగాళ్లందరూ ముందంజ వేయగా, మహిళల్లో సీడెడ్‌ ఆటగాళ్లు ఓడిపోతూనే ఉన్నారు. అన్ సీడెడ్ డయానా యాస్ట్రెమ్స్కా (ఉక్రెయిన్) నాలుగో రౌండ్‌లో 7-6 (6), 6-4తో 18వ ర్యాంకర్, రెండుసార్లు ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ ఛాంపియన్ విక్టోరియా అజరెంకా (బెలారస్)కు షాకిచ్చింది. మరో ప్రిక్వార్టర్స్‌లో 23వ సీడ్ ఎలినా స్విటోలినా (ఉక్రెయిన్) 0-3తో లిండా నోస్కోవా (చెక్ రిపబ్లిక్)పై వెనుకబడి ఉండగా గాయంతో మ్యాచ్‌ నుంచి వైదొలిగింది. ఇతర నాలుగో రౌండ్ మ్యాచ్‌ల్లో అన్‌సీడెడ్ అనా కలిన్‌స్కాయా (రష్యా) 6-4, 6-2తో 26వ సీడ్ జాస్మిన్ పౌలిని (ఇటలీ)పై, 12వ సీడ్ జెంగ్ (చైనా) 6-0, 6-3తో డోడిన్ (ఇటలీ)పై గెలిచి క్వార్టర్స్‌లోకి ప్రవేశించారు. . కాగా, ఈ వేదికపై డయానా, లిండా, జాస్మిన్, జెంగ్ క్వార్టర్స్ చేరడం ఇదే తొలిసారి.

బోపన్న జోడీ పెరుగుతోంది

పురుషుల డబుల్స్‌లో భారత స్టార్ రోహన్ బోపన్న/మాథ్యూ ఎడ్బెన్ (ఆస్ట్రేలియా) జోరు కొనసాగించి రౌండ్-8కి చేరుకుంది. మూడో రౌండ్‌లో బోపన్న ద్వయం 7-6 (6), 7-6 (4)తో వెస్లీ (హాలండ్)/నికోలా (క్రొయేషియా) జోడీని ఓడించింది.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *