ప్రపంచవ్యాప్తంగా వేడుకలు

న్యూయార్క్‌లోని ప్రసిద్ధ టైమ్స్ స్క్వేర్‌లో లడ్డూల పంపిణీ

వాషింగ్టన్/పోర్ట్ ఆఫ్ స్పెయిన్: అయోధ్యలో రామ మందిర ప్రారంభోత్సవం సందర్భంగా ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఉన్న రామభక్తులు సంబరాలు చేసుకున్నారు. పూజలు, ఇతర మతపరమైన కార్యక్రమాలు, కార్ల ర్యాలీలు నిర్వహించారు. సోమవారం న్యూయార్క్‌లోని ప్రసిద్ధ టైమ్ స్క్వేర్‌లో రామమందిర దృశ్యాలు తెరపై ప్రదర్శించబడ్డాయి. భజనలు, భక్తిగీతాల ఆలాపన, నృత్య ప్రదర్శనలు, సాంస్కృతిక కార్యక్రమాలు నిర్వహించారు. లడ్డూలు పంపిణీ చేశారు. వాషింగ్టన్ డీసీ శివారులోని వర్జీనియాలోని ఫెయిర్‌ఫాక్స్ కౌంటీలోని ఎస్వీ లోటస్ టెంపుల్ ఆదివారం నాస్‌డాక్ స్క్రీన్‌పై రామమందిర ఫోటోలను ప్రదర్శించింది. ఈ వేడుకల్లో సిక్కులు, ముస్లింలు, పాకిస్థానీ అమెరికన్లు సహా 2,500 మంది వరకు పాల్గొన్నారు. దాదాపు 250 కార్లతో లాస్ ఏంజెల్స్ లో ర్యాలీ నిర్వహించారు. మార్చి 25 నుంచి రామమందిర యాత్ర పేరుతో అమెరికా, కెనడాలోని 1,000 దేవాలయాలను సందర్శిస్తామని వీహెచ్‌పీఏ (వరల్డ్ హిందూ కౌన్సిల్ ఆఫ్ అమెరికా), వీహెచ్‌పీసీ (విశ్వ హిందూ పరిషత్ ఆఫ్ కెనడా) ప్రకటించాయి. సీతారామ, లక్ష్మణ, హనుమ విగ్రహాలు ఈ యాత్రలో వాహనంపై ఊరేగించి, అయోధ్య నుంచి తీసుకొచ్చిన అక్షింతలను భక్తులకు పంపిణీ చేస్తారు. అయోధ్య రామమందిర ప్రతిష్ఠాపన సందర్భంగా కరీబియన్ దీవుల్లోని ట్రినిడాడ్ మరియు టొబాగోలో కూడా వేడుకలు జరిగాయి. అయోధ్య రామ మందిరం ప్రాణ ప్రతిష్ట సందర్భంలో, మారిషస్ ప్రభుత్వం హిందువులకు పూజలు చేయడానికి ఇప్పటికే రెండు గంటల అనుమతిని మంజూరు చేసింది. పసిఫిక్ దీవుల్లోని ఫిజీ దేశంలో ఈ నెల 18 నుంచి 22 వరకు అయోధ్య రామమందిర ప్రతిష్ఠాపన కార్యక్రమం జరిగింది. అయోధ్యలో రామమందిర ప్రతిష్ఠాపన సందర్భంగా, మెక్సికోలోని మొదటి రామమందిరాన్ని సోమవారం క్యూరాటెరో నగరంలో ప్రారంభించారు. మెక్సికో యొక్క మొదటి హనుమాన్ దేవాలయం కూడా ఈ నగరంలో తెరవబడింది. అయోధ్య రామమందిర ప్రారంభోత్సవం సందర్భంగా భారత్‌కు రావడం సంతోషంగా ఉందని ఐక్యరాజ్యసమితి జనరల్ అసెంబ్లీ అధ్యక్షుడు డెనిస్ ఫ్రాన్సిస్ సంతోషం వ్యక్తం చేశారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *