భూకంపం: ఢిల్లీలో భూకంపం.. చైనాలో భూకంపం

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 23, 2024 | 07:47 AM

సోమవారం అర్ధరాత్రి దాటిన తర్వాత చైనాలో భూకంపం సంభవించింది. చైనాలోని దక్షిణ జింజియాంగ్ ప్రాంతంలో భూకంపం తీవ్రత రిక్టర్ స్కేలుపై 7.2గా నమోదైంది. భూకంప కేంద్రం 80 కిలోమీటర్ల లోతులో ఉన్నట్లు నేషనల్ సెంటర్ ఆఫ్ సిస్మోలజీ వెల్లడించింది.

భూకంపం: ఢిల్లీలో భూకంపం.. చైనాలో భూకంపం

సోమవారం అర్ధరాత్రి దాటిన తర్వాత చైనాలో భూకంపం సంభవించింది. చైనాలోని దక్షిణ జింజియాంగ్ ప్రాంతంలో భూకంపం తీవ్రత రిక్టర్ స్కేలుపై 7.2గా నమోదైంది. భూకంప కేంద్రం 80 కిలోమీటర్ల లోతులో ఉన్నట్లు నేషనల్ సెంటర్ ఆఫ్ సిస్మోలజీ వెల్లడించింది. ఉదయం 2 గంటల 9 నిమిషాలకు తొలి భూకంపం సంభవించింది. ఆ తర్వాత 2 గంటల్లోనే భూమి 14 సార్లు కంపించింది. అయితే ఈ భూకంపం తీవ్రత మన దేశ రాజధాని ఢిల్లీని కూడా తాకింది. ఢిల్లీ మరియు దాని పరిసర ప్రాంతాల్లో బలమైన భూకంపాలు సంభవించాయి. దీంతో ప్రజలు భయాందోళనకు గురయ్యారు. పొరుగు దేశంలో భూకంపం వచ్చినప్పుడు దాని తీవ్రత ఢిల్లీని తాకడం కొత్త కాదు. ఈ ఏడాది జనవరి 11న ఆఫ్ఘనిస్థాన్‌లో 6.1 తీవ్రతతో భూకంపం సంభవించింది. అప్పుడు కూడా ఢిల్లీలో భూకంపాలు వచ్చాయి. నేపాల్‌లో భూకంపం వచ్చినా దాని తీవ్రత ఢిల్లీపైనే పడుతుంది.

ప్రస్తుతం చైనాలో సంభవించిన భూకంపం కారణంగా కిర్గిజ్‌స్థాన్‌-జిన్‌జియాంగ్‌ సరిహద్దుల్లో పలువురు గాయపడ్డారని, కొన్ని ఇళ్లు కూలిపోయాయని అధికారులు తెలిపారు. భూకంపం కారణంగా రైళ్ల రాకపోకలకు అంతరాయం ఏర్పడింది. జింజియాంగ్ రైల్వే శాఖ పరిధిలోని 27 రైళ్ల రాకపోకలను నిలిపివేశారు. భూకంప ప్రభావిత ప్రాంతాల్లో అధికారులు సహాయక చర్యలు చేపట్టారు. కజకిస్థాన్‌లో సంభవించిన భూకంప తీవ్రత రిక్టర్ స్కేలుపై 6.7గా నమోదైనట్లు మంత్రిత్వ శాఖ వెల్లడించింది. కజకిస్థాన్‌లోని అతిపెద్ద నగరమైన అల్మాటీలో సంభవించిన భూకంపంతో ప్రజలు భయంతో ఇళ్ల నుంచి బయటకు పరుగులు తీశారు. ఆ తర్వాత ఉజ్బెకిస్థాన్‌లోనూ భూకంపం వచ్చింది. అయితే, కజకిస్థాన్ మరియు ఉజ్బెకిస్థాన్‌లలో సంభవించిన భూకంపం కారణంగా ఇప్పటివరకు ఎటువంటి గాయాలు లేదా ఆస్తి నష్టం జరగలేదు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 23, 2024 | 07:47 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *