ప్రధాని మోదీ: కొత్త శకానికి నాంది పలుకుతోంది

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 23, 2024 | 04:15 AM

అయోధ్యలో రామ మందిర ప్రారంభోత్సవం కొత్త శకానికి నాంది పలికిందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. ప్రగతిశీల, ప్రగతిశీల భారతదేశానికి నిదర్శనంగా నిలుస్తుందని అన్నారు. సోమవారం అయోధ్యలో బలరాం ప్రతిష్ఠించిన అనంతరం సాధువులు, రాజకీయ నేతలు, పారిశ్రామికవేత్తలు, కవులు ఆయనను దర్శించుకున్నారు.

    ప్రధాని మోదీ: కొత్త శకానికి నాంది పలుకుతోంది

రామ్ వెళ్లిపోయాడు.. ఇక డేరాలో ఉండాలనుకోలేదు

కర్తవ్యమే గొప్ప భారతదేశానికి పునాది

అయోధ్యపై ప్రధాని మోదీ దృష్టి

అయోధ్య, జనవరి 22: అయోధ్యలో రామ మందిర ప్రారంభోత్సవం కొత్త శకానికి నాంది పలికిందని ప్రధాని మోదీ అన్నారు. ప్రగతిశీల, ప్రగతిశీల భారతదేశానికి నిదర్శనంగా నిలుస్తుందని అన్నారు. సోమవారం అయోధ్యలో బలరాం పట్టాభిషేకం అనంతరం సాధువులు, రాజకీయ నేతలు, పారిశ్రామికవేత్తలు, కవులు, కళాకారులు, సినీ నటులు, సాహితీవేత్తలను ఉద్దేశించి ఆయన ప్రసంగించారు. జనవరి 22, 2024 అనేది క్యాలెండర్‌లో ఒక తేదీ మాత్రమే కాదు, ఇది కొత్త శకానికి నాంది అని చెప్పబడింది. రామాలయ ప్రతిష్ఠ విజయమే కాదు వినయానికి సంకేతం. ఆలయ నిర్మాణ సమస్యను అధిగమించాలని ఆయన సూచించారు. ఈ శుభ క్షణం నుండి, రాబోయే వెయ్యి సంవత్సరాల పాటు బలమైన, సుసంపన్నమైన మరియు ఆధ్యాత్మిక భారతదేశానికి పునాది వేయాలని ఆయన పిలుపునిచ్చారు. తరాల పోరాటాల తర్వాత ఈరోజు మన రాముడు వచ్చాడు… ఇక డేరాల్లో ఉండడు… అద్భుతమైన గుడిలో నివసిస్తాడు. ఆలయ నిర్మాణం ప్రజల్లో కొత్త ఆలోచనలను నింపింది. గర్భగుడిలో ప్రాణప్రతిష్ఠ సమయంలో నేను అనుభవించిన దివ్య ప్రకంపనలు ఇప్పటికీ ఉన్నాయి. వేల సంవత్సరాల తర్వాత కూడా ప్రజలు ఈ తేదీని మరియు ఈ క్షణాలను గుర్తుంచుకుంటారు. రాముడి ఆశీస్సుల వల్లనే మనం ఈ అద్భుతమైన క్షణాన్ని చూడగలుగుతున్నాం. చాలా కాలంగా నిర్మాణాన్ని పూర్తి చేయలేకపోయాం. మా తపస్సులో లోటుపాట్లకు శ్రీరాముడిని క్షమాపణలు కోరుతున్నాను. ఆయన తప్పకుండా క్షమిస్తారని ఆశిస్తున్నాను. ప్రాణ ప్రతిష్ఠా కార్యక్రమంతో ప్రపంచం మొత్తం మాట్లాడాం. అయోధ్యలో జరిగే ఉత్సవాలు ఇతర దేశాలలో కూడా జరిగాయి. రాముడు భారతీయుల విశ్వాసం. ఆయన ఈ దేశానికి ఆధారం.. భారతదేశంలో నియమ నిబంధనలను నెలకొల్పాడు.. భారతీయ విజ్ఞత, గర్వం.. ఆయన వైభవం. అతనే విశ్వరూపుడు.. మనం పూజలు చేస్తుంటే.. దాని ప్రభావం కొన్నేళ్లపాటు ఉండదు… వందలు, వేల ఏళ్లపాటు ఉంటుంది. మా తరం వారు యుగ సంధి రూపకర్తలుగా ఎంపిక కావడం సంతోషకరమైన యాదృచ్ఛికం. వెయ్యేళ్ల తర్వాత కూడా దేశ నిర్మాణంలో మనం చేస్తున్న కృషిని అప్పటి తరం గుర్తుంచుకుంటుంది’’ అని అన్నారు.అంతకుముందు అయోధ్యలోని కుబేర్ టీలలో శివునికి పూజలు చేసి.. జటాయువు విగ్రహాన్ని ఆవిష్కరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 23, 2024 | 04:17 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *