రామ సుందరం | రాముడు అందంగా ఉన్నాడు

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 23, 2024 | 03:58 AM

రామభక్తులంతా ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూసిన బలరాముడు ప్రాణ ప్రతిష్ఠ కార్యక్రమం అంతరాయం లేకుండా విజయవంతంగా జరిగింది! ఎడమచేతిలో బంగారు ధనుస్సు, కుడిచేతిలో బాణం పట్టుకుని ఉన్నాడు

రాముడు అందంగా ఉన్నాడు

రామభక్తులంతా ఎంతో ఆసక్తిగా ఎదురుచూసిన బలరాముడు ప్రాణ ప్రతిష్ఠ కార్యక్రమం అంతరాయం లేకుండా విజయవంతంగా జరిగింది! ఎడమచేతిలో బంగారు ధనుస్సు, కుడిచేతిలో బాణం పట్టుకున్న ఆ బాల రాముడిని చూసేందుకు భక్తులకు రెండు కళ్లు లేవంటే అతిశయోక్తి కాదు. ఈ ఘట్టం చారిత్రాత్మకమైతే… బలరాముడి విగ్రహం చాలా అద్భుతం. 4.25 అడుగుల విగ్రహం బరువు 150 నుంచి 200 కిలోలు ఉంటుందని అంచనా. విగ్రహాల నిర్మాణానికి ఉపయోగించే శిల. నల్ల శిల శిల్పకళకు అత్యంత అనుకూలమైనది. కర్నాటక రాష్ట్రం మైసూరు జిల్లా జయపుర హోబ్లీలోని గుజ్జేగౌడనపుర వద్ద వ్యవసాయ భూమి నుంచి ఈ శిల తవ్వబడింది. పొలంలో కొంత భాగం పొడుచుకు రావడంతో రామదాసు అనే వ్యక్తి ఈ రాయిని తొలగించి చదును చేసేందుకు ప్రయత్నించాడు. మీరు మట్టిని తొలగించడం ప్రారంభిస్తే, భారీ నల్ల రాయి బహిర్గతమైంది. ఆ నోటు పడిపోవడంతో విషయం అయోధ్య ట్రస్టుకు చేరింది. కాబట్టి ఈ శిల విగ్రహాన్ని నిర్మించడానికి ఉపయోగించబడింది.

బట్టలు వేసుకొని

స్వామివారి విగ్రహానికి అలంకరించే కిరీటాన్ని లక్నోకు చెందిన హర్షహైమల్ శ్యామ్‌లాల్ జ్యువెలర్స్ తయారు చేశారు. 1.7 కిలోల బంగారంతో చేసిన ఆ కిరీటంలో 75 క్యారెట్ల వజ్రాలు, 135 క్యారెట్ల పచ్చలు, 262 క్యారెట్ల కెంపులు ఉపయోగించారు. ఆ వజ్రాలు, పచ్చలు మరియు కెంపులు అన్నీ ఇంటర్నేషనల్ జెమోలాజికల్ ఇన్‌స్టిట్యూట్ ద్వారా ధృవీకరించబడ్డాయి. స్వచ్ఛంగా ఉంటాయి. జాగ్రత్తగా పరిశీలిస్తే.. కిరీటం మధ్యలో సూర్యుడి బొమ్మ కనిపిస్తుంది. ఆ విధంగా రాముడు రవికుల తిలకుడని చెప్పడానికి సూర్యుడు చేర్చబడ్డాడు. ఇక.. రాముడికి ఇచ్చే తిలకం కూడా బంగారమే. ఈ తిలకం తయారీలో 16 గ్రాముల బంగారం, 3 క్యారెట్ల వజ్రం ఉపయోగించారు. 3 క్యారెట్ల వజ్రం చుట్టూ 10 క్యారెట్ల చిన్న వజ్రాలు మరియు బర్మీస్ కెంపులు ఉన్నాయి. ఇక బలరాముడి కుడి చేతి బొటన వేలికి అమర్చిన ఉంగరం బరువు 65 గ్రాములు. మధ్యలో పొందుపరిచిన పెద్ద పచ్చ జాంబియన్ ఎమరాల్డ్. ఎడమ చేతి రూబీ రింగ్ బరువు 26 గ్రాములు. అందమైన కంఠసీమ నెక్లెస్ సుమారు 100 కిలోల బరువు ఉంటుంది. స్వామివారి వక్షస్థలంపై అలంకరించిన పంచలాడ బరువు 660 గ్రాములు. అలాగే.. రెండు కేజీల బరువున్న విజయమాల.. 3.5 కేజీల బరువున్న కడియం (70 క్యారెట్ల వజ్రాలు, 850 క్యారెట్ల కెంపులు, పచ్చలు).. వడ్డాణం 400 గ్రాములు.. 850 గ్రాముల హ్యాండ్ పీస్ (100 క్యారెట్ల వజ్రాలు, ఎమ్మార్పీలు, 320 క్యారెట్లు, 320 క్యారెట్లు, .. స్వామివారికి 400 గ్రాముల పాద మంజీరాలను అలంకరించారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 23, 2024 | 03:58 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *