కోట: ఈ విద్యార్థులకు జరిగింది.. కోటాలో నీట్‌ అభ్యర్థి ఆత్మహత్యకు పాల్పడ్డాడు

ABN
, ప్రచురించిన తేదీ – జనవరి 24, 2024 | 11:34 AM

ఇది విద్యార్థులకు ఉన్నత స్థాయి శిక్షణనిచ్చే ప్రదేశం. అయితే అనేక కారణాల వల్ల దశాబ్ద కాలంగా వార్తల్లో నిలుస్తోంది. ఈ వార్త రాజస్థాన్‌లోని కోట గురించి. తాజాగా అక్కడ కోచింగ్ తీసుకుంటున్న మరో విద్యార్థి ఆత్మహత్య చేసుకున్నాడు. ఫలితంగా 2024లో కోటాలో ఆత్మహత్య చేసుకున్న మొదటి విద్యార్థిగా నిలిచాడు

కోట: ఈ విద్యార్థులకు జరిగింది.. కోటాలో నీట్‌ అభ్యర్థి ఆత్మహత్యకు పాల్పడ్డాడు

జైపూర్: ఇది విద్యార్థులకు ఉన్నత స్థాయి శిక్షణనిచ్చే ప్రదేశం. అయితే అనేక కారణాల వల్ల దశాబ్ద కాలంగా వార్తల్లో నిలుస్తోంది. ఈ వార్త రాజస్థాన్‌లోని కోట గురించి. తాజాగా అక్కడ కోచింగ్ తీసుకుంటున్న మరో విద్యార్థి ఆత్మహత్య చేసుకున్నాడు. దీంతో 2024లో కోటాలో ఆత్మహత్యకు పాల్పడిన మొదటి విద్యార్థిగా నిలిచాడు.కోటాకు కేరాఫ్ సూసైడ్ లుగా పరిస్థితి మారింది. ఉత్తరప్రదేశ్‌లోని మొరాదాబాద్‌కు చెందిన మహ్మద్ జైద్ వైద్య కళాశాల ప్రవేశ పరీక్ష అయిన నీట్‌కు సిద్ధమవుతున్నాడు.

జవహర్‌నగర్‌ హాస్టల్‌లో కోచింగ్‌ తీసుకుంటున్నాడు. ఈ క్రమంలో మంగళవారం రాత్రి తన గదిలో ఉరివేసుకున్నాడు. గతంలో ఒకసారి నీట్‌లో విఫలమైన ఆయన.. రెండోసారి కూడా సిద్ధమవుతున్నట్లు తెలుస్తోంది. ఆత్మహత్యకు గల కారణాలు తెలియరాలేదు. ఒత్తిడి కారణంగానే విద్యార్థిని ఆత్మహత్యకు పాల్పడినట్లు పోలీసులు అనుమానిస్తున్నారు. అతని మృతదేహాన్ని కుటుంబ సభ్యులకు అప్పగించారు.

కోటా కేరాఫ్ ఆత్మహత్యలు

మహ్మద్ ఆత్మహత్యకు గల కారణాలపై పోలీసులు ఆరా తీస్తుండగా.. ఆత్మహత్యలను ఆపడం అధికారులకు పెద్ద పనిగా మారింది. 2023లో 26 మంది ఆత్మహత్యలు చేసుకోగా.. వారిలో చాలా మంది ఒత్తిడితో ఆత్మహత్యలు చేసుకున్నట్లు ప్రభుత్వం గుర్తించింది. డిప్రెషన్ తగ్గించేందుకు అప్పటి కాంగ్రెస్ ప్రభుత్వం మార్గదర్శకాలు జారీ చేసింది. కేంద్రం కూడా పలు సూచనలు చేసింది. వీటిలో 16 ఏళ్లలోపు విద్యార్థులు కోచింగ్‌లో చేరకుండా నిషేధం విధించి వారికి వినోదం అందించేలా చర్యలు తీసుకోవాలని ఆదేశించారు.

NEET, JEE లలో అత్యున్నత ప్రమాణాలతో కూడిన శిక్షణను అందించడంలో కోట ప్రసిద్ధి చెందింది. దేశం నలుమూలల నుంచి వందలాది మంది విద్యార్థులు శిక్షణ కోసం ఇక్కడికి వస్తుంటారు. వారంతా అక్కడ హాస్టళ్లలో ఉంటున్నారు. అయితే చదువులో ఒత్తిడి, ఇతర కారణాలతో కోటాలో కొన్నేళ్లుగా విద్యార్థులు ఆత్మహత్యలకు పాల్పడుతున్నారు. 2024లో కూడా ఆత్మహత్యలు ఆగకపోవడం పరిస్థితి తీవ్రతకు అద్దం పడుతోంది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 24, 2024 | 11:35 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *