చిరంజీవి: స్వయంకృషికి పద్మవిభూషణ్! | ఆ తర్వాత చిరంజీవికి పద్మవిభూషణ్ వచ్చింది

గణతంత్ర దినోత్సవం సందర్భంగా కేంద్రం ప్రతిష్టాత్మక పద్మ అవార్డులను ప్రకటించింది. వివిధ రంగాల్లో అందించిన సేవలకు కేంద్ర ప్రభుత్వం కూడా ఈ గౌరవాన్ని అందజేస్తుంది. ఇటీవల ప్రకటించిన అవార్డుల్లో టాలీవుడ్ మెగాస్టార్ చిరంజీవికి దేశంలోనే రెండో అత్యున్నత పురస్కారం పద్మవిభూషణ్ లభించింది. చిరంజీవి స్వయం కృషికి దక్కిన ఈ అవార్డు అని సినీ ప్రేమికులు, అభిమానులు కొనియాడుతున్నారు.

కానీ తెలుగు సినిమా చరిత్రలో పద్మవిభూషణ్ (పద్మవిభూషణ్) కేవలం ఇద్దరికి మాత్రమే దక్కింది. మొదటగా 2011లో నటుడు అక్కినేని నాగేశ్వరరావుకు ఇచ్చారు. అక్కినేని నాగేశ్వరరావు (ANR) టాలీవుడ్‌లో తన పేరును చిరస్థాయిగా నిలిపిన మహోన్నత వ్యక్తి. అతను జాతీయ స్థాయిలో మధ్యప్రదేశ్ ప్రభుత్వం నుండి దాదా సాహెబ్ ఫాల్కే అవార్డు, పద్మ విభూషణ్, పద్మశ్రీ, కలైమామణి, రఘుపతి వెంకయ్య అవార్డు, ఏడు ఫిల్మ్‌ఫేర్ అవార్డులు, కాళిదాస అందుకున్నారు. తాజాగా మెగాస్టార్ చిరంజీవికి మాత్రమే ఆ గౌరవం దక్కింది. అక్కినేని నాగేశ్వరరావు తర్వాత తెలుగు చిత్ర పరిశ్రమలో ఆ గౌరవం పొందిన నటుడు చిరంజీవి. దక్షిణాది కళారంగంలో తమిళనాడు SP బాలసుబ్రహ్మణ్యం (2021), ఇళయరాజా (2018), KJయేసుదాసు (2017) మరియు రజనీకాంత్ (2016)లకు పద్మవిభూషణ్ లభించింది. తెలుగు ఇండస్ట్రీలో ఈ అవార్డు అక్కినేని నాగేశ్వరరావుకు, ఆ తర్వాత చిరంజీవికి దక్కింది.

చిరంజీవి 2.jfif

మెగాస్టార్ చిరు సినీ రంగానికి చేసిన సేవలకు గాను 2006లో అప్పటి కేంద్ర ప్రభుత్వం పద్మభూషణ్ అవార్డుతో సత్కరించింది. అతను 1987లో స్వయం కృషి, 1992లో ఆపద్బాంధవు మరియు 2002లో ఇంద్ర చిత్రాలకు ఉత్తమ నటుడిగా చిరు నంది అవార్డులను అందుకున్నాడు. MBBS చిత్రాలకు శుభలేఖ, విజేత, ఆపద్బాంధవుడు, ముఠామేస్త్రి, స్నేహమాంక, ఇంద్ర మరియు MBBS చిత్రాలకు ఉత్తమ నటుడిగా ఫిల్మ్‌ఫేర్ అవార్డులను అందుకున్నాడు. 2006లో, ఫిల్మ్‌ఫేర్ అవార్డ్స్‌లో భాగంగా చిరంజీవి సౌత్ గౌరవ లెజెండరీ యాక్టింగ్ కెరీర్ స్పెషల్ అవార్డును అందుకున్నారు. అంతే కాకుండా 2010లో ఫిల్మ్‌ఫేర్ లైఫ్‌టైమ్ అచీవ్‌మెంట్ అవార్డును, 2016లో రఘుపతి వెంకయ్య అవార్డును అందుకున్నారు.2006లో చిరంజీవికి ఆంధ్రా యూనివర్సిటీ గౌరవ డాక్టరేట్‌ను ప్రదానం చేసింది. అంతే కాకుండా, 1987లో, ప్రముఖ ఆస్కార్ అవార్డుల వేడుకకు దక్షిణ భారతదేశం నుండి హాజరైన ఏకైక నటుడు చిరంజీవి. గోవాలో జరిగిన 2022 ఫిల్మ్ ఫెస్టివల్ (ఐఎఫ్‌ఐ)లో చిరు ఇండియన్ ఫిల్మ్ పర్సనాలిటీ ఆఫ్ ది ఇయర్ అవార్డును అందుకున్నారు.

చిరంజీవి.jpg

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 26, 2024 | 02:02 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *