సేల్స్ ఫోర్స్: మరో టెక్ కంపెనీ 700 మంది ఉద్యోగులను తొలగించింది..కారణం ఏమిటి?

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 26, 2024 | 04:30 PM

ఐటీ కంపెనీల్లో తొలగింపుల పరంపర కొనసాగుతుండగా.. మరో కంపెనీ తమ ఉద్యోగులకు షాకిచ్చింది. ప్రముఖ ప్రపంచ సాంకేతిక సంస్థ సేల్స్‌ఫోర్స్ దాదాపు 700 మంది ఉద్యోగులను తొలగించినట్లు సమాచారం.

సేల్స్ ఫోర్స్: మరో టెక్ కంపెనీ 700 మంది ఉద్యోగులను తొలగించింది..కారణం ఏమిటి?

ఐటీ కంపెనీల్లో తొలగింపుల పరంపర కొనసాగుతుండగా.. మరో కంపెనీ తమ ఉద్యోగులకు షాకిచ్చింది. ప్రముఖ ప్రపంచ సాంకేతిక సంస్థ సేల్స్‌ఫోర్స్ దాదాపు 700 మంది ఉద్యోగులను తొలగించినట్లు సమాచారం. 2024లో ఉద్యోగాలను తగ్గించే కంపెనీల జాబితాలో ఈ కంపెనీ కూడా చేరింది. ప్రస్తుతం ఈ కంపెనీలో 70,000 మంది ఉద్యోగులు పనిచేస్తున్నారు, అయితే వారిలో ఒక శాతం మందిని తొలగించారు. అదనంగా, ఈ కంపెనీ ఇప్పటికే గూగుల్, ట్విచ్ మరియు అమెజాన్ తర్వాత 2024లో తన ఉద్యోగులను తగ్గించిన నాల్గవ టెక్ కంపెనీగా అవతరించింది. మరోవైపు, 2023లో, ఈ కంపెనీ తన ఉద్యోగులలో 10 శాతం మందిని తొలగించింది.

మరిన్ని తాజా వార్తల కోసం ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి: బడ్జెట్ 2024: ఈ స్టాక్స్ పెరుగుతాయా…పెట్టుబడుతాయా లేదా?

WSJ ప్రకారం, సేల్స్‌ఫోర్స్ గత సంవత్సరం చాలా సమస్యలను ఎదుర్కొంది. కోవిడ్ మహమ్మారి తరువాత మాంద్యం కారణంగా దీని అమ్మకాలు ప్రభావితమయ్యాయి. ఇలియట్ మేనేజ్‌మెంట్‌తో సహా అనేక మంది పెట్టుబడిదారులు కంపెనీలో వాటాలను కొనుగోలు చేశారు. మార్జిన్‌లను వేగంగా మెరుగుపరచడానికి కంపెనీ మేనేజ్‌మెంట్‌పై ఒత్తిడి ఉంటుంది. లక్ష్యాన్ని సాధించేందుకు సేల్స్‌ఫోర్స్ అనేక చర్యలు చేపట్టింది. అందులో భాగంగానే ఉద్యోగుల తొలగింపు, స్కేలింగ్ బ్యాక్, ఖర్చు తగ్గింపు వంటి చర్యలు చేపడుతున్నట్లు తెలుస్తోంది.

12,000 మందిని తొలగించాలని కంపెనీ నిర్ణయించినట్లు ఈ నెల ప్రారంభంలో గూగుల్ ప్రకటించింది. అమెజాన్ తన బై విత్ ప్రైమ్ యూనిట్ నుండి 30 మంది ఉద్యోగులను తొలగిస్తున్నట్లు తెలిపింది. ఇది కాకుండా, ఇప్పటికే 500 మందికి పైగా ఉద్యోగులను తొలగిస్తున్నట్లు ట్విచ్ తెలిపింది. ఈ నేపథ్యంలో ప్రస్తుతం పనిచేస్తున్న ఐటీ ఉద్యోగుల్లో మరింత భయాందోళనలు మొదలయ్యాయి. వీరికి ఉద్యోగాలు ఉంటాయా లేదా అనే సందేహంలో ఉన్నారు.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 26, 2024 | 04:30 PM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *