భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్: తిప్పేసి.. దంచేసి

అద్భుతమైన స్పిన్ త్రయం

ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్ 246 ఆలౌట్

జైస్వాల్ పొంగిపోయాడు

భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్ 119/1

హైదరాబాద్: ఇంగ్లండ్ బేస్ బాల్ ఆట తారుమారైంది. భారత గడ్డపై స్పిన్‌పై ఎదురుదాడి చేయడం అంత సులువు కాదని స్టోక్స్ జట్టుకు తొలిరోజే తెలుసు. యువ ఓపెనర్ యశస్వి జైస్వాల్ (70 బంతుల్లో 9 ఫోర్లు, 3 సిక్సర్లతో 76 బ్యాటింగ్) ధనాధన్ గేమ్‌తో విరుచుకుపడ్డాడు. ఫలితంగా తొలిరోజు టీమిండియా ఆధిపత్యం ప్రదర్శించింది. స్పిన్ త్రయం అశ్విన్ (3/68), జడేజా (3/88), అక్షర్ (2/33), పేసర్ బుమ్రా (2/28) స్పిన్ త్రయం చేరడంతో ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 64.3 ఓవర్లలో 246 పరుగులకు ఆలౌటైంది. గురువారం నాడు. స్టోక్స్ (70), బెయిర్ స్టో (37), డకెట్ (35) రాణించారు. ఆ తర్వాత చివరి సెషన్‌లో బరిలోకి దిగిన భారత్ ఆట ముగిసే సమయానికి తొలి ఇన్నింగ్స్‌లో 23 ఓవర్లలో 119/1తో నిలిచింది. క్రీజులో జైస్వాల్‌తో పాటు గిల్ (14 బ్యాటింగ్) ఉన్నాడు.

మొదటి సెషన్ రెండూ: టాస్ గెలిచి బ్యాటింగ్‌కు దిగిన ఇంగ్లండ్ తొలుత ఎదురుదాడి వ్యూహాన్ని నమ్ముకుంది. ఓపెనర్లు పోటాపోటీగా బౌండరీలు బాది డకౌట్ కావడంతో ఆ జట్టు కేవలం 11 ఓవర్లలో 53 పరుగులు చేసింది. బేస్ బాల్ ఆట రుచి చూపుతున్నట్లు కనిపిస్తున్నా.. 12వ ఓవర్లో అశ్విన్ తొలి దెబ్బ కొట్టాడు. దూసుకెళ్తున్న డకెట్‌ను డకెట్‌ ఎల్బీ చేయడంతో తొలి వికెట్‌కు 54 పరుగుల భాగస్వామ్యం ముగిసింది. ఆ తర్వాత పోప్ (1)ను జడేజా, క్రేల్‌ను అశ్విన్ ఔట్ చేయడంతో స్కోరు 60/3. కానీ అనుభవజ్ఞులు రూట్ మరియు బెయిర్‌స్టో పరిస్థితిని మెరుగుపరిచారు. ఆరంభంలో జానీ స్పీడ్‌ని ప్రదర్శించినా ఆ తర్వాత నెమ్మదిగా ఆడాడు. దీంతో తొలి సెషన్ 108/3 వద్ద ముగిసింది.

ఐదు వికెట్ల ఆధిక్యం: రెండో సెషన్‌లో భారత బౌలర్లు రెచ్చిపోయారు. దీంతో ప్రత్యర్థి ఏకంగా మరో ఐదు వికెట్లు కోల్పోయింది. క్రీజులో బాగానే స్థిరపడిన బెయిర్ స్టో రూట్ ప్రారంభంలోనే పెవిలియన్ చేరాడు. అక్షర్ రిప్పర్ బౌలింగ్ లో బెయిర్ స్టో క్లీన్ బౌల్డ్ కావడంతో నాలుగో వికెట్ కు 61 పరుగుల భాగస్వామ్యం ముగిసింది. రూట్ స్వీప్ షాట్‌కు వెళ్లి షార్ట్ ఫైన్ లెగ్ వద్ద బుమ్రాకు క్యాచ్ ఇచ్చాడు. ఆ తర్వాత ఫుల్ డిఫెన్స్ మోడ్ లోకి దిగిన ఇంగ్లండ్ 20 ఓవర్లకు కనీసం ఒక్క ఫోర్ కూడా పడలేదు. కెప్టెన్ స్టోక్స్ నిలదొక్కుకోగా, టెయిలెండర్లు అతనికి కాస్త సహకరించారు. కాసేపు టామ్ హార్ట్లీ (23) వేగంగా ఆడి జడేజా ఓవర్లో బౌల్డ్ అయ్యాడు. 57వ ఓవర్‌లో స్టోక్స్ మూడు ఫోర్లు బాదడంతో ఈ సెషన్‌లో టీమిండియా 107 పరుగులు చేయగలిగింది. చివరి సెషన్‌లో బ్యాట్‌తో పనిచేసిన స్టోక్స్.. జడ్డూ వేసిన ఓవర్‌లో రెండు సిక్సర్లతో హాఫ్ సెంచరీ పూర్తి చేశాడు. ఆ తర్వాత మార్క్ వుడ్ (11)ను అశ్విన్, స్టోక్స్‌ను బుమ్రా ఔట్ చేయడంతో ఈ సెషన్‌లోని తొలి 39 బంతుల్లోనే ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్ ముగిసింది.

జైస్వాల్ బడు: ఓపెనర్ జైస్వాల్ ఇన్నింగ్స్ ప్రత్యర్థి బజ్ బాల్ ఆటకు సవాల్ విసురుతూనే సాగింది. స్పిన్నర్ జాక్ లీచ్ మాత్రమే పొదుపుగా బౌలింగ్ చేశాడు. తొలి బంతిని ఫోర్‌గా మలిచిన జైస్వాల్ రెండో ఓవర్‌లో రెండు సిక్సర్లతో అతనికి స్వాగతం పలికాడు. అతని టీ20 ఆటతీరుతో జట్టు కేవలం 39 బంతుల్లోనే 50 పరుగులకు చేరుకుంది. జైస్వాల్ కూడా 47 బంతుల్లో అర్ధ సెంచరీ పూర్తి చేసుకున్నాడు. అయితే 80 పరుగుల వద్ద కెప్టెన్ రోహిత్ (24) ఔటయ్యాడు. ఈ దశలో గిల్ వరుసగా నాలుగు ఓవర్లు బౌలింగ్ చేసి ఐదు పరుగులు చేశాడు. కానీ 19వ ఓవర్లో జైస్వాల్ ఫోర్ బాదడంతో జట్టు స్కోరు వందకు చేరింది. నాలుగు ఓవర్లు ముగిసేసరికి మరో వికెట్ నష్టపోకుండా వీరిద్దరూ తొలిరోజు ఆటను ముగించారు.

టెస్టుల్లో తొలిరోజు కనీసం పది వికెట్లు కోల్పోయి భారత్ ఎక్కువ పరుగులు (365) చేయడం ఇదే తొలిసారి.

జో రూట్ భారత్, ఇంగ్లండ్ మధ్య జరిగిన టెస్టుల్లో అత్యధిక పరుగులు (2,555) చేసిన బ్యాట్స్‌మెన్. సచిన్ (2,535)ను అధిగమించాడు. అలాగే, టెస్టు ఫార్మాట్‌లో భారత్‌పై అత్యధిక పరుగులు చేసినందుకు పాంటింగ్‌తో జతకట్టాడు.

టెస్టుల్లో అత్యధిక వికెట్లు (50 టెస్టుల్లో 504) తీసిన భారత జోడీ అశ్విన్-జడేజా. గతంలో కుంబ్లే-హర్భజన్ (54 టెస్టుల్లో 501) ఈ ఘనత సాధించారు.

కోహ్లీ.. కోహ్లీ

తొలిరోజు ఆట చూసేందుకు వచ్చిన ప్రేక్షకులు కోహ్లి పేరుకే ఊగిపోయారు. వ్యక్తిగత కారణాలతో కోహ్లీ రెండు టెస్టులకు దూరమైన సంగతి తెలిసిందే. దీంతో ‘వి మిస్ యూ విరాట్’ అంటూ కోహ్లి ఫొటోలతో కూడిన ప్లకార్డులు చాలా ఉన్నాయి. అలాగే యువత కోహ్లి, కోహ్లి అంటూ నినాదాలు చేస్తూ ఉప్పల్ స్టేడియంను హోరెత్తించారు. విరాట్‌ను ప్రత్యక్షంగా చూసేందుకు ఆసక్తిగా ఎదురుచూసిన వారికి ఆయన లేకపోవడం తీవ్ర నిరాశ కలిగించింది.

విరాట్ అభిమాని.. రోహిత్ కాళ్లు

ఉప్పల్ మైదానంలో తొలిరోజు భారత్ ఇన్నింగ్స్‌లో అనూహ్య ఘటన చోటుచేసుకుంది. విరాట్ కోహ్లి తన పేరుతో ఉన్న జెర్సీని ధరించిన అభిమాని భద్రతా సిబ్బంది కళ్లకు గంతలు కట్టుకుని మైదానంలోకి పరుగులు తీశాడు. క్రీజులో ఉన్న రోహిత్.. రోహిత్ కాళ్లను కౌగలించుకునేందుకు ప్రయత్నించడంతో సిబ్బంది అతడిని బయటకు తీశారు. దీంతో స్టేడియంలోని సెక్యూరిటీ లొసుగులు బయటపడ్డాయి.

స్కోర్‌బోర్డ్

ఇంగ్లండ్ తొలి ఇన్నింగ్స్: క్రాలీ (సి) సిరాజ్ (బి) అశ్విన్ 20; డకెట్ (ఎల్బీ) అశ్విన్ 35; పోప్ (సి) రోహిత్ (బి) జడేజా 1; రూట్ (సి) బుమ్రా (బి) జడేజా 29; బెయిర్‌స్టో (బి) అక్షరం 37; స్టోక్స్ (బి) బుమ్రా 70; ఫోక్స్ (సి) భరత్ (బి) అక్షర్ 4; రెహాన్ (సి) భరత్ (బి) బుమ్రా 13; హార్ట్లీ (బి) జడేజా 23; వుడ్ (బి) అశ్విన్ 11; లీచ్ (నాటౌట్) 0; ఎక్స్‌ట్రాలు: 3; మొత్తం: 64.3 ఓవర్లలో 246 ఆలౌట్; వికెట్ల పతనం: 1-55, 2-58, 3-60, 4-121, 5-125, 6-137, 7-155, 8-193, 9-234, 10-246; బౌలింగ్: బుమ్రా 8.3-1-28-2, సిరాజ్ 4-0-28-0, జడేజా 18- 4-88-3, అశ్విన్ 21-1-68-3, అక్షర్ 13-1- 33-2.

భారత్ తొలి ఇన్నింగ్స్: జైస్వాల్ (బ్యాటింగ్) 76; రోహిత్ (సి) స్టోక్స్ (బి) లీచ్ 24; గిల్ (బ్యాటింగ్) 14; ఎక్స్‌ట్రాలు: 5; మొత్తం: 23 ఓవర్లలో 119/1. వికెట్ల పతనం: 1-80. బౌలింగ్: వుడ్ 2-0-9-0; హార్ట్లీ 9-0-63-0; లీచ్ 9-2-24-1; రెహాన్ 3-0-22-0.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *