105 నిమిషాల సినిమా రివ్యూ : 105 నిమిషాల రివ్యూ.. ఒకే పాత్రతో రెండు గంటలు..

హన్సిక 105 నిమిషాల్లో ఒక్క పాత్రతో మనల్ని భయపెడుతుంది.

105 నిమిషాల సినిమా రివ్యూ : 105 నిమిషాల రివ్యూ.. ఒకే పాత్రతో రెండు గంటలు..

హన్సిక మోత్వాని సింగిల్ క్యారెక్టర్ మూవీ 105 నిమిషాల రివ్యూ మరియు రేటింగ్

105 నిమిషాల సినిమా రివ్యూ: హన్సిక మెయిన్ లీడ్‌గా ఒకే ఒక్క క్యారెక్టర్‌తో తెరకెక్కిన ఈ సినిమా 105 నిమిషాలు. 105 నిమిషాల నిడివిగల ఈ చిత్రానికి నూతన దర్శకుడు రాజు దుస్సా దర్శకత్వం వహించారు మరియు రుద్రాంశ్ సెల్యులాయిడ్స్ బ్యానర్‌పై బొమ్మక్ శివ నిర్మించారు. ఈరోజు రిపబ్లిక్ డే సందర్భంగా ఈ సినిమా థియేటర్లలో విడుదలైంది.

కథ విషయానికొస్తే.. సినిమా మొత్తం ఒక పాత్ర చుట్టూనే తిరుగుతుంది. జాను(హన్సిక) రాత్రి ఇంటికి తిరిగి వస్తుంది. ఆ సమయంలో జానుకి కారులో భయం వేస్తుంది. ఇంటికి వెళ్లిన తర్వాత ఇంట్లో ఎవరో ఉన్నారని, తనని ఎవరో భయపెడుతున్నారని జానుకి అనిపిస్తుంది. ప్రియుడికి ఫోన్ చేసినా కలవదు. మీరు విశ్రాంతి తీసుకోవడానికి బాత్‌టబ్‌లో పడుకుంటే, మీరు అకస్మాత్తుగా అడవిలో కనిపిస్తారు. అక్కడి నుంచి ఆమెను ఎవరో టార్చర్ పెట్టడం, వాయిస్ ఓవర్ తో స్పిరిట్ అని చెప్పి హన్సికను ఇనుప సంకెళ్లతో కట్టేసి ఇంటికి, అడవికి తరలించే సన్నివేశాన్ని చూపిస్తారు. సినిమా అంతా హన్సిక తన చుట్టూ ఏం జరుగుతుందో తెలియక నిస్సహాయంగా ఉండి ఆత్మహత్యకు కూడా సిద్ధపడుతుంది. హన్సికను అలా బంధించింది ఎవరు? హన్సికతో మాట్లాడుతున్న ఆత్మ ఎవరు? హన్సిక తన చుట్టూ ఉన్న సంఘటనలను ఎలా తట్టుకుని నిలబడింది అనేది తెలియాలంటే తెరపై చూడాల్సిందే.

సినిమా విశ్లేషణ సినిమా మొదలైనప్పటి నుంచి సింగిల్ క్యారెక్టర్, సింగిల్ షాట్ అంటూ ప్రచారం చేస్తూనే ఉన్నారు. ఒక్క పాత్ర సినిమాని రెండు గంటల పాటు నడిపించడం అంత ఈజీ కాదు. కానీ హన్సిక మాత్రం సినిమాను తన భుజాలపై వేసుకుంది. భయపడి నిస్సహాయంగా ఉండే అమ్మాయిగా హన్సిక బాగా నటించింది. సినిమా ప్రారంభం నుంచి చివరి వరకు ఒకే విధంగా నడుస్తుంది. ఇది అక్కడ మరియు ఇక్కడ కొద్దిగా బోరింగ్ చేయవచ్చు. అయితే హారర్ సినిమా కాకపోయినా ప్రేక్షకులను ఆ రేంజ్ లో భయపెడుతుంది. దీని వల్ల బోరింగ్ ఉండదు. అడవిలోకి, ఇంట్లోకి వచ్చే సన్నివేశాలను మార్చి కథను ఆసక్తికరంగా నడిపించారు.

నటీనటులు, సాంకేతిక విషయాలు.. సినిమా అంతా హన్సిక అలాగే ఉంటుంది. ఇప్పటికే చాలా సినిమాల్లో నటించిన హన్సిక పెళ్లి తర్వాత ఎక్కువగా ఫిమేల్ ఓరియెంటెడ్ సినిమాలే చేస్తుంది. ఈ నేపథ్యంలో 105 నిమిషాల నిడివిగల ఈ సినిమాలో సింగిల్‌గా నటించి సినిమాను నడిపిస్తూ ప్రేక్షకులను మెప్పించింది. ఇలాంటి ప్రయోగాత్మక చిత్రానికి అంగీకరించినందుకు హన్సికకు హ్యాట్సాఫ్ చెప్పాలి.

ఇలాంటి సినిమాకి కెమెరా విజువల్స్ చాలా ముఖ్యం. కిషోర్ బోయిదాపు తన కెమెరా పనితనాన్ని, కొత్త షాట్‌లను అద్భుతంగా చూపించాడు. సామ్ నేపథ్య సంగీతం కూడా ఆకట్టుకుంది. ఆర్ట్ డైరెక్టర్ బ్రహ్మ కడలి అడవిలోకి, ఇంట్లోకి మారే అన్ని సన్నివేశాలకూ సెట్ వర్క్ పర్ఫెక్ట్ గా తీర్చిదిద్దారు. సినిమాలో దర్శకుడు పెద్దగా కథనం లేకపోయినా.. ఆసక్తికరమైన కథనంతో ఒకే క్యారెక్టర్‌ని రెండు గంటల పాటు నడిపించి సరికొత్త ప్రయోగం చేశాడని చెప్పొచ్చు.

ఓవరాల్ గా ఒక్క క్యారెక్టర్ తో హన్సిక మనల్ని భయపెడుతుంది. కొత్త ప్రయోగాత్మక సినిమా చూసేవారు ఈ సినిమాని తప్పకుండా థియేటర్‌లో చూడాలి. ఈ సినిమాకు 2.5 రేటింగ్ ఇవ్వొచ్చు.

గమనిక : ఈ సినిమా రివ్యూ & రేటింగ్ కేవలం విశ్లేషకుడి వ్యక్తిగత అభిప్రాయం మాత్రమే..

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *