లుగువారి దక్షిణ భారతదేశంలోని ఆరాధ్య నటుడు

చివరిగా నవీకరించబడింది:

లుగువారి ఆరాధ్య నటుడు, సౌత్ ఇండియా సూపర్ స్టార్… దశాబ్దాలుగా సామాజిక సేవ చేస్తున్న రియల్ హీరో… మెగాస్టార్ చిరంజీవికి మరో అరుదైన గౌరవం దక్కింది. కేంద్రం పద్మవిభూషణ్ అవార్డుతో సత్కరించింది. ప్రతి సంవత్సరం గణతంత్ర దినోత్సవానికి ఒకరోజు ముందుగా… అంటే జనవరి 25న పద్మ అవార్డులను ప్రకటిస్తారు.

మెగాస్టార్ చిరంజీవి: మెగాస్టార్ చిరంజీవికి పద్మవిభూషణ్

మెగాస్టార్ చిరంజీవి:తెలుగు ఆరాధ్య నటుడు, సౌత్ ఇండియా సూపర్ స్టార్… దశాబ్దాలుగా సామాజిక సేవ చేస్తున్న రియల్ హీరో… మెగాస్టార్ చిరంజీవికి మరో అరుదైన గౌరవం దక్కింది. కేంద్రం పద్మవిభూషణ్ అవార్డుతో సత్కరించింది. ప్రతి సంవత్సరం గణతంత్ర దినోత్సవానికి ఒకరోజు ముందుగా పద్మ అవార్డులు ప్రకటిస్తారు…అంటే జనవరి 25న.. అయితే ఈసారి ఈ అవార్డుల ప్రకటన తెలుగు సినీ ప్రేక్షకులకు ప్రత్యేకం. ఈ ఏడాది ప్రకటించనున్న పద్మ అవార్డుల్లో చిరంజీవికి దేశ రెండో అత్యున్నత పురస్కారం పద్మవిభూషణ్‌ను ప్రదానం చేయనున్నట్లు ప్రైమ్9 గతంలో పేర్కొంది.

మూడు సార్లు ఉత్తమ నటుడు..(మెగాస్టార్ చిరంజీవి)

155కి పైగా సినిమాల్లో నటించిన చిరంజీవి ఎందరికో రోల్ మోడల్ కూడా. 2006లో తెలుగు చలనచిత్ర పరిశ్రమకు, తెలుగు ప్రజలకు ఆయన చేసిన సేవలకు గుర్తింపుగా భారత ప్రభుత్వం పద్మభూషణ్ అవార్డుతో సత్కరించింది. ఇక ఇప్పుడు చిరంజీవిని పద్మవిభూషణ్ అవార్డుతో సత్కరించడంతో మెగా అభిమానులతో పాటు తెలుగు వారందరూ హర్షం వ్యక్తం చేస్తున్నారు. ప్రాణం ఖరీదు సినిమాతో టాలీవుడ్‌లోకి అడుగుపెట్టిన చిరంజీవి.. రీసెంట్‌గా ఎన్నో విభిన్నమైన పాత్రల్లో నటిస్తూ అభిమానుల గుండెల్లో మెగాస్టార్‌గా నిలిచారు. అతను మూడు సార్లు ఉత్తమ నటుడిగా నంది అవార్డును మరియు ఆంధ్రప్రదేశ్ ప్రభుత్వం నుండి 8 ఫిల్మ్‌ఫేర్ అవార్డులను అందుకున్నాడు. 2007లో కేంద్ర ప్రభుత్వం నుంచి పద్మభూషణ్, అదే ఏడాది ఆంధ్రా యూనివర్సిటీ నుంచి గౌరవ డాక్టరేట్ అందుకున్నారు.

దశాబ్దాలుగా సేవా కార్యక్రమాలు..

కోవిడ్ కాలంలో సామాన్యులతో పాటు సినీ కార్మికులను ఆదుకునేందుకు చిరంజీవి చేసిన సేవలకు గుర్తింపుగా మోడీ ప్రభుత్వం మెగాస్టార్‌ను పద్మవిభూషణ్‌తో సత్కరించింది. లాక్‌డౌన్‌ సమయంలో ఉపాధి కోల్పోయిన సినీ కార్మికులకు చిరంజీవి నిత్యవసర సరుకులు అందించారు. కోవిడ్ కారణంగా ఇబ్బందులు పడుతున్న సినీ కార్మికులతో పాటు సామాన్యులకు సహాయం చేయడానికి అంబులెన్స్ మరియు ఆక్సిజన్ సౌకర్యాలు ఉచితంగా అందించబడ్డాయి. కాంగ్రెస్ హయాంలో పద్మభూషణ్ అందుకున్న చిరంజీవిని ఇప్పుడు బీజేపీ ప్రభుత్వం పద్మవిభూషణ్‌తో సత్కరించింది.


ఇది కూడా చదవండి:

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *