బీహార్‌లో రాజకీయ గందరగోళం! | బీహార్‌లో రాజకీయ గందరగోళం

‘భారత్’ కూటమిలో వణుకు.. జేడీయూ నేతలతో నితీశ్ భేటీ అయ్యారు

ఆర్జేడీతో సమస్య లేదు

జేడీయూ సీనియర్ నేత కేసీ త్యాగి వెల్లడించారు

పాట్నా, జనవరి 25: లోక్‌సభ ఎన్నికలకు ముందు బీహార్ రాజకీయాల్లో వేగంగా మార్పులు చోటుచేసుకుంటున్నాయి. మిత్రపక్షాల మధ్య మాటల యుద్ధం మొదలవడంతో రాష్ట్ర రాజకీయాల్లో చుక్కెదురైంది. తాజా పరిణామాలతో ఎన్నికల్లో పొత్తుల్లో మార్పులు తప్పవనే వాదనలు వినిపిస్తున్నాయి. బీహార్ నేత కర్పూరి ఠాకూర్‌కు కేంద్రం భారతరత్న ప్రకటించినప్పటి నుంచి ‘మహాగత్‌బంధన్’ (జేడీయూ, కాంగ్రెస్, ఆర్జేడీ) ప్రభుత్వానికి కష్టాలు మొదలయ్యాయని స్థానిక వార్తా ఛానెల్‌లు గురువారం కథనాలు ప్రసారం చేశాయి. వాటికి బలం చేకూర్చేలా పరిణామాలు మారుతున్నాయి.

మొదలైన మాటల యుద్ధం

కర్పూరి ఠాకూర్ శతజయంతి వేడుకలపై సీఎం నితీశ్ కుమార్ చేసిన వ్యాఖ్యలపై రాజకీయ దుమారం చెలరేగుతోంది. కుటుంబ రాజకీయాలపై ఆయన స్పందిస్తూ.. ‘‘కర్పూరి ఠాకూర్ లాగా నేను కూడా కుటుంబ రాజకీయాలకు పాల్పడను.. లాలూ గురువారం ఎక్స్‌లో చేసిన వ్యాఖ్యలపై లాలూ కుమార్తె రోహిణి ఆచార్య ఘాటుగా స్పందించారు. ప్రజలు తమ తప్పులను మరచిపోయి ఇతరులపై బురద జల్లుతున్నారు. అర్హత లేని వ్యక్తికి ప్రాధాన్యత ఇస్తే ఫలితాలా?.. వ్యక్తి మనసులో కపటత్వం ఉన్నప్పుడు పద్ధతులను ఎవరు ప్రశ్నిస్తారు?’’ అని నితీశ్‌ను ఉద్దేశించి సోషల్ మీడియాలో చర్చ జరగడంతో, ఆ పోస్ట్‌ను తొలగించారు. దీనిపై ఆమె మాజీ స్పందిస్తూ.. రోహిణి నితీష్‌ను అవమానించారని, ఆమె బహిరంగంగా క్షమాపణలు చెప్పాలని డిమాండ్‌ చేశారు.అయితే నితీశ్‌ వ్యాఖ్యలు ఆర్జేడీని ఉద్దేశించి చేశాయని జేడీయూ సీనియర్‌ నేత, అధికార ప్రతినిధి కేసీ త్యాగి అన్నారు. బీహార్‌లో జేడీయూ-ఆర్జేడీ మధ్య సీట్ల పంపకాలు.. ఇదిలా ఉండగా, లాలూ గురువారం నితీశ్‌కు ఫోన్ చేసిన సంగతి తెలిసిందే.

మళ్లీ ఎన్డీయే వైపు నితీష్?

గతంలో బీజేపీతో విభేదించిన నితీశ్ మరోసారి ఆర్జేడీని వీడి బీజేపీలో చేరనున్నట్టు బీహార్ మీడియాలో వార్తలు వస్తున్నాయి. భారత కూటమికి చైర్మన్‌గా ఖర్గేను ప్రకటించినప్పటి నుంచి జేడీయూ కాంగ్రెస్‌కు వ్యతిరేకంగా పోరాడుతోంది. కూటమి కన్వీనర్ పదవి నితీశ్ కు ఇస్తారా.. అంటూ సున్నితంగా తిరస్కరించారు. ఆ తర్వాత పొత్తుతో విభేదిస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. తాజాగా కర్పూరీ ఠాకూర్‌ను భారతరత్నగా ప్రకటించి.. మళ్లీ ఎన్డీయే వైపు చూస్తున్నట్లు తెలుస్తోంది. అయితే.. “లాలూను భయపెట్టాలని నితీశ్ ఎప్పుడు అనుకున్నా బీజేపీ వైపు చూస్తారు. కానీ ఇప్పుడు ఆయనకు ఎన్డీయే తలుపులు తెరవడం లేదు’’ అని బీహార్ బీజేపీ నేత, కేంద్ర మంత్రి గిరిరాజ్ సింగ్ అన్నారు.

అధీర్ రంజన్ వల్లే లుకలుకులు: టీఎంసీ

కోల్‌కతా: బెంగాల్‌లో పొత్తుల వైఫల్యానికి కాంగ్రెస్ నేత అధీర్ రంజన్ చౌదరి కారణమని టీఎంసీ ఎంపీ డెరెక్ ఓబ్రెయిన్ ఆరోపించారు. బీజేపీ భాషలో మాట్లాడుతున్నారని విమర్శించారు.

అటువంటి ఉన్నత స్థాయి సమావేశాలు

గురువారం సాయంత్రం వరకు వాదనలు, వివరణలతో హోరెత్తిన పరిస్థితి.. ఆ తర్వాత ఇరువర్గాలు వేర్వేరుగా తమ తమ ముఖ్య నేతలతో సమావేశాలు ఏర్పాటు చేశాయి. పాట్నాలో అందుబాటులో ఉన్న జేడీయూ కీలక నేతలతో నితీశ్ కుమార్ భేటీ అయ్యారు. అయితే.. ఎజెండా మాత్రం వెల్లడి కాలేదు. దీంతో నితీష్ మళ్లీ ఎన్డీయేలో చేరాలని నిర్ణయించుకున్నారనే ఊహాగానాలు వెలువడ్డాయి. అదే సమయంలో ఆర్జేడీ అధినేత లాలూ ప్రసాద్ యాదవ్ కూడా కీలక నేతలతో భేటీ అయ్యారు..! నితీష్ మొండిచేయి చూపితే.. సొంతంగా ప్రభుత్వాన్ని ఏర్పాటు చేసేందుకు 8 మంది ఎమ్మెల్యేలు అవసరమని ఆర్జేడీ లెక్కలు వేస్తోందని కొన్ని ఇంగ్లిష్ న్యూస్ ఛానళ్లు తెలిపాయి. మరోవైపు వీలైనంత త్వరగా ఢిల్లీకి రావాలని బీహార్ నేతలకు కూడా బీజేపీ అధిష్టానం ఆదేశాలు జారీ చేసింది.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 26, 2024 | 04:53 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *