ఆస్ట్రేలియన్‌ ఓపెన్‌: జకోవిచ్‌ ఓడిపోయాడు

ఛాంపియన్‌ను ఓడించిన పాపం

ఫైనల్లో మెద్వెదేవ్‌తో అమీతుమీ తేల్చుకుంది

ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్

నేడు మహిళల సింగిల్స్ ఫైనల్

సబాలెంకా కిన్వెన్ జెంగ్

పురుషుల డబుల్స్ టైటిల్ పోరు

రోహన్ బోపన్న/ఎబ్డెన్

సోనీ నెట్‌వర్క్‌లో ప్రత్యక్ష ప్రసారం

మెల్బోర్న్: చిరకాల ప్రత్యర్థి నాదల్ టోర్నీలో లేడు.. అతడితో పోటీ పడాలనుకున్న యువ కెరటం వెనుదిరిగింది.. పైగా ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ తనదే. అంతేకాదు ఇక్కడ సెమీస్ కు చేరి పదిసార్లు టైటిల్ నెగ్గిన ఘన చరిత్ర అతడిది.. ఇలా ఎన్నో సానుకూలాంశాలతో కోర్టులో అడుగుపెట్టిన డిఫెండింగ్ చాంపియన్ నొవాక్ జకోవిచ్ కు ఇటలీ ఊహించని రీతిలో షాకిచ్చింది. అబ్బాయి జాన్ సిన్నర్. రికార్డు స్థాయిలో 25వ గ్రాండ్‌స్లామ్ టైటిల్‌ను ఛేదిస్తున్న ప్రపంచ నంబర్ వన్ జకోవిచ్.. 33 మ్యాచ్‌ల పరంపరను బ్రేక్ చేసి తొలిసారిగా ఓ మేజర్ టోర్నీలో ఫైనల్‌కు చేరాడు. శుక్రవారం ఇక్కడ జరిగిన పురుషుల సింగిల్స్ సెమీఫైనల్లో 22 ఏళ్ల సిన్నర్ 6-1, 6-2, 6-7(6), 6-3తో 36 ఏళ్ల జొకోవిచ్‌ను ఓడించాడు. నేరుగా వింబుల్డన్ సెమీస్ చేరడం గ్రాండ్ స్లామ్‌లో సిన్నర్ అత్యుత్తమ ప్రదర్శన. అంతేకాదు.. ఆ రోజు సెమీస్ లో జొకో చేతిలో ఎదురైన ఓటమికి తాజా విజయంతో ప్రతీకారం తీర్చుకున్నట్లే. 3 గంటల 22 నిమిషాల పాటు సాగిన పోరులో మూడో సెట్ మినహా జొకో.. ఏ దశలోనూ పాపికి పోటీ ఇవ్వలేకపోయాడు.

జోకో 4 డబుల్ ఫాల్ట్స్.. 54 అనవసర తప్పిదాలు చేసి మూల్యం చెల్లించుకున్నాడు. జోకో 7 ఏస్‌లు, 32 విన్నర్లు కొట్టగా, సిన్నర్ 9 ఏస్‌లు, 31 విన్నర్లు కొట్టాడు. 2018లో నాలుగో రౌండ్ ఓటమి తర్వాత, జొకోవిచ్ ఇప్పటివరకు ఆడిన ప్రతిసారీ ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్‌ను గెలుచుకున్నాడు. కానీ, ఈసారి పాప చేతిలో ఓటమితో జొకో పాదయాత్రకు బ్రేక్ పడింది. ఆదివారం జరిగే ఫైనల్లో రష్యా స్టార్ డేనియల్ మెద్వెదేవ్‌తో పాప తలపడనుంది. మరో సెమీస్‌లో మూడో సీడ్ మెద్వెదేవ్ 5-7, 3-6, 7-6 (4), 7-6 (5), 6-3తో టాప్ సీడ్ అలెగ్జాండర్ జ్వెరెవ్ (జర్మనీ)పై గెలిచాడు. ఇదిలా ఉండగా, జొకోవిచ్ (2008) తర్వాత, ఆస్ట్రేలియన్ ఓపెన్ ఫైనల్ ఆడిన అతి పిన్న వయస్కుడైన ఆటగాడిగా సిన్నేర్ నిలిచాడు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *