నైట్రోజన్ వాయువుతో మరణశిక్ష! | నైట్రోజన్ వాయువుతో మరణశిక్ష!

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 27, 2024 | 04:03 AM

అమెరికాలో ఒక ఖైదీకి నైట్రోజన్ వాయువుతో మరణశిక్ష విధించారు. మరణశిక్షను అమలు చేయడం ఇదే తొలిసారి. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి.

నైట్రోజన్ వాయువుతో మరణశిక్ష!

మొదట అమెరికాలో అమలు చేశారు

ఎట్మోర్, జనవరి 26: అమెరికాలో ఒక ఖైదీకి నైట్రోజన్ వాయువుతో మరణశిక్ష విధించారు. మరణశిక్షను అమలు చేయడం ఇదే తొలిసారి. ప్రపంచ వ్యాప్తంగా విమర్శలు వెల్లువెత్తుతున్నాయి. అలబామా జైలు అధికారులు గురువారం ప్రకటించారు, కెన్నెత్ స్మిత్, 58, ఒక బోధకుడి భార్యను హత్య చేసినందుకు ఫేస్ మాస్క్‌ను అమర్చిన తర్వాత స్వచ్ఛమైన నైట్రోజన్‌ను పీల్చుకుని మరణించాడు. 7 నిమిషాల్లో మరణశిక్షను అమలు చేశామన్నారు. అలబామా గవర్నర్ కే ఐవీ స్మిత్ మరణాన్ని ధృవీకరించారు. సిస్టమ్‌లో పాలను అడ్డం పెట్టుకుని స్మిత్ 30 ఏళ్ల పాటు తప్పించుకున్నాడని చెప్పాడు. ప్రయోగాత్మక మరణశిక్ష పద్ధతుల్లో తనను పావుగా వాడుకుంటున్నారని ఆరోపిస్తూ స్మిత్ అక్కడి సుప్రీంకోర్టును ఆశ్రయించాడు. కానీ ప్రయోజనం లేకపోయింది. అలబామాకు చెందిన పాస్టర్ చార్లెస్ సెనెట్ చాలా అప్పుల్లో ఉన్నాడు. భార్య చనిపోతే ఆమె పేరు మీద ఇన్సూరెన్స్ డబ్బులు వస్తాయని భావించాడు. సెనెట్ తన భార్యను చంపడానికి గ్రే విలియమ్స్‌తో ఒప్పందం చేసుకున్నాడు. విలియమ్స్ కొన్ని తమలపాకులు ఇచ్చాడు మరియు అతని స్నేహితులు కెన్నెత్ స్మిత్ మరియు జాన్ ప్రోస్ట్ ఫార్కర్‌లను నియమించాడు. వారు మార్చి 1988లో సెనెట్ భార్యను కత్తితో పొడిచి చంపారు. ఘటన తర్వాత సెన్నెట్‌ను అధికారులు ప్రశ్నించారు. తాను పట్టుబడతానని భావించిన సెనెట్ ఆత్మహత్య చేసుకున్నాడు. ఈ కేసులో గ్రావెల్లియమ్స్‌కు జీవిత ఖైదు విధించబడింది మరియు జైలులో మరణించాడు. జాన్ ప్రౌస్ట్ 2010లో ఉరితీయబడ్డాడు. మరో నిందితుడు స్మిత్ ఈ హత్యలో నిర్దోషి అని అంగీకరించాడు. అన్ని ఆధారాలు స్పష్టంగా ఉండడంతో అతడిని దోషిగా తేల్చారు. 2022లో స్మిత్‌కు ప్రాణాంతక ఇంజక్షన్ ద్వారా మరణశిక్ష విధించాలని కోర్టు తీర్పునిచ్చింది.కానీ ఆ ఇంజెక్షన్ తయారీలో జాప్యం జరిగింది. డెత్ వారెంట్ కూడా ముగిసింది. మరేదైనా పద్దతిలో మరణశిక్ష విధించాలని ఆదేశించిన న్యాయమూర్తి చివరకు నైట్రోజన్ వాయువుతో మరణశిక్షను విధించారు. మరణశిక్ష అమలుపై యూరోపియన్ యూనియన్ మరియు ఐక్యరాజ్యసమితి మానవ హక్కుల కార్యాలయం విచారం వ్యక్తం చేశాయి.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 27, 2024 | 04:03 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *