మోడీ భేష్ | మోడీ భేష్

ABN
, ప్రచురణ తేదీ – జనవరి 27, 2024 | 03:50 AM

ప్రధాని మోదీపై రష్యా అధ్యక్షుడు పుతిన్ మరోసారి ప్రశంసల వర్షం కురిపించారు. భారతదేశ స్వతంత్ర విదేశాంగ విధానం నేటి ప్రపంచంలో సాధించడం కష్టమని అన్నారు.

మోడీ భేష్

జాతి వ్యతిరేక నిర్ణయాలు తీసుకోవాలన్నారు

అతన్ని ఎవరూ బలవంతం చేయలేరు

భారతదేశానికి స్వతంత్ర విదేశాంగ విధానం ఉంది

మనం ఆ దేశంపై ఆధారపడవచ్చు

మేక్ ఇన్ ఇండియా అనేది గొప్ప నినాదం

రష్యా అధ్యక్షుడు పుతిన్‌పై ప్రశంసల వర్షం కురిపించారు

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 26: ప్రధాని మోదీపై రష్యా అధ్యక్షుడు పుతిన్ మరోసారి ప్రశంసల వర్షం కురిపించారు. భారతదేశ స్వతంత్ర విదేశాంగ విధానం నేటి ప్రపంచంలో సాధించడం కష్టమని అన్నారు. భారతదేశం సాధిస్తున్న ఆర్థికాభివృద్ధి, ప్రగతి ప్రధాని మోదీ నాయకత్వం వల్లనే సాధ్యమైందని కొనియాడారు. ప్రపంచంలోనే అత్యంత వేగంగా అభివృద్ధి చెందుతున్న దేశం భారత్ అని అన్నారు. ప్రధాని మోదీ నాయకత్వం వల్లే ఈ స్థాయికి చేరుకోగలిగామన్నారు. కళింగ్రాడ్ ప్రాంతంలోని ఓ యూనివర్సిటీ విద్యార్థులతో మాట్లాడుతూ ఈ విషయాన్ని వివరించారు. మాస్కో, న్యూఢిల్లీ, భారత్ లపై ఆధారపడవచ్చని స్పష్టం చేశారు. ఎందుకంటే అంతర్జాతీయంగా రష్యాకు వ్యతిరేకంగా భారత్ వ్యవహరించదు. 150 కోట్ల జనాభా ఉన్న భారత్‌కు స్వతంత్ర విదేశాంగ విధానం హక్కు ఉందని వ్యాఖ్యానించారు. ప్రధాని నరేంద్ర మోదీ నేతృత్వంలో ఈ హక్కును గుర్తించామన్నారు. మోదీ నాయకత్వంలో భారతదేశం అభివృద్ధిలో ఎంతో ముందడుగు వేసిందని, భారత్ చేపట్టిన “మేక్ ఇన్ ఇండియా” కార్యక్రమాన్ని ప్రపంచ దేశాలతో పాటు రష్యా కూడా గుర్తించాయని అన్నారు. భారత్‌లో అత్యధిక విదేశీ పెట్టుబడులు రష్యా నుంచి వస్తున్నాయని వివరిస్తూ.. ఆయిల్ రిఫైనరీ, గ్యాస్ స్టేషన్లు, ఓడరేవు తదితర రంగాల్లో రష్యాకు చెందిన రోస్ నెఫ్ట్ 23 బిలియన్ డాలర్ల పెట్టుబడులు పెట్టిందని.. రష్యాలో భారతీయ సినిమాలకు లభిస్తున్న ఆదరణను పుతిన్ ప్రస్తావిస్తూ.. జాతీయ టీవీ ఛానెల్‌లలో భారతీయ చలనచిత్రాలను ప్రసారం చేసే కొన్ని దేశాలలో ఒకటి.

నవీకరించబడిన తేదీ – జనవరి 27, 2024 | 03:50 AM

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *