ఇండియా పార్టీ: భారతదేశంలో ఎడతెగని అగ్ని

యూపీలో 11 సీట్లు మాత్రమే ఇస్తాం: అఖిలేష్.. కాంగ్రెస్ సీట్ల కోసమే: డీఎంకే..

అధునాతన అంతర్గత రక్తస్రావం

ఐక్యత కోసం కృషి: ఖర్గే

బెంగళూరు, జనవరి 27 (ఆంధ్రజ్యోతి), న్యూఢిల్లీ:ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే.. భారత కూటమి పార్టీల ఐక్యతకు కృషి చేస్తానని చెబుతున్నా క్షేత్రస్థాయిలో మాత్రం కాంగ్రెస్‌పై మహాకూటమి పార్టీలు మండిపడుతున్నాయి. పంజాబ్‌లో అధికార ఆప్, పశ్చిమ బెంగాల్‌లో అధికార టీఎంసీ పార్లమెంట్ ఎన్నికల్లో ఒంటరిగానే పోటీ చేస్తామని ఇప్పటికే స్పష్టం చేశాయి. ఇప్పుడు మరెన్నో పార్టీలు దీనికి వ్యతిరేకంగా గళం విప్పుతున్నాయి. ఎన్నికల సమయంలో సీట్ల కోసం కాంగ్రెస్ పార్టీ వెంటబడుతోందని తమిళనాడు అధికార పార్టీ డీఎంకే విమర్శిస్తుండగా, యూపీ ప్రతిపక్ష సమాజ్ వాదీ పార్టీ అధినేత అఖిలేష్ యాదవ్ మాత్రం 11 సీట్లకు మించి ఇవ్వబోమని తేల్చేశారు. దీన్ని కాంగ్రెస్ పార్టీ తీవ్రంగా వ్యతిరేకిస్తోంది.

11తో ప్రారంభిద్దాం: Sp

‘మా కూటమికి నాయకత్వం వహిస్తున్న కాంగ్రెస్ పార్టీకి 11 సీట్లు ఇస్తున్నాం.. ఇక్కడి నుంచే యుద్ధం ప్రారంభిద్దాం.. విజయానికి ఇదే ఫార్ములా.. భారత కూటమి చరిత్రను మారుస్తుంది’ అని సమాజ్‌వాదీ పార్టీ అధినేత, మాజీ సీఎం అఖిలేష్‌ యాదవ్‌ అన్నారు. ఆ 11 స్థానాలు కూడా చాలా బలంగా ఉన్నాయి. అయితే దీనిపై కాంగ్రెస్ తీవ్ర అసంతృప్తిని వ్యక్తం చేసింది. అయితే ఇంతలోనే ఎస్పీ కార్యాలయం నుంచి ఓ ప్రకటన వచ్చింది. కాంగ్రెస్ పార్టీ గెలుపు గుర్రాలు చూపిస్తే ఎక్కువ సీట్లు ఇచ్చేందుకు సిద్ధమని అఖిలేష్ అన్నారు. మరోవైపు కాంగ్రెస్ పార్టీ కూడా మరో ప్రకటన విడుదల చేసింది. సీట్ల విషయంలో ఎస్పీ నేత అఖిలేష్‌తో చర్చలు జరుపుతున్నామని పార్టీ సీనియర్ నేత అశోక్ గెహ్లాట్ తెలిపారు. దీనిపై క్లారిటీ వచ్చిన తర్వాత వెల్లడిస్తామని వివరించారు. ఇదిలావుంటే, శనివారం మీడియాతో మాట్లాడిన అఖిలేష్.. కాంగ్రెస్ పార్టీపై విమర్శలు చేశారు. కూటమి పార్టీలతో చర్చలు జరుగుతున్నా.. అసలు చర్చించే ఆలోచన కూడా కాంగ్రెస్‌కు ఉన్నట్లు కనిపించడం లేదన్నారు.

కాంగ్రెస్‌కు బలం లేదు: డీఎంకే

ఇండియా కుటమి పార్టీ, తమిళనాడు అధికార పార్టీ డీఎంకే కూడా మిత్రపక్షమైన కాంగ్రెస్‌పై విమర్శలు గుప్పించింది. డీఎంకే నేత, మంత్రి రాజా కన్నప్పన్ మాట్లాడుతూ తమది సుదీర్ఘ చరిత్ర, అతిపెద్ద క్యాడర్ ఉన్న పార్టీ అయినప్పటికీ ఇప్పుడు ఆ పార్టీ బలం కోల్పోయిందని అన్నారు. వ చ్చే లోక్ స భ ఎన్నిక ల్లో సీట్ల కోస మే త మ వెంట ప డుతుంద ని దుయ్య బ ట్టారు. “కాంగ్రెస్‌ని చూస్తుంటే సీట్ల కోసమే పార్టీని నడుపుతున్నట్లు అనిపిస్తోంది.. కానీ, ఏం ప్రయోజనం.. కష్టపడి పని చేసి ప్రజలకు మేలు చేయాలనే ఉద్దేశంతో పార్టీని నడపడం లేదు. ఎన్నికలు దగ్గరపడుతున్నాయి.. ఇలాంటి ఆలోచనలు ప్రజల్లో పనిచేయవు’’ అని రాజా అన్నారు. ఈ నేపథ్యంలో బీజేపీ ప్రయత్నాలు ముమ్మరం చేస్తోందని, అయితే ఆ పార్టీని తరిమికొడతామన్నారు. ఇదిలావుంటే, పార్లమెంట్ ఎన్నికల్లో సీట్ల కేటాయింపుపై ఆదివారం డీఎంకే, కాంగ్రెస్ లు సమావేశం అవుతున్నాయి. ఈ నేపథ్యంలో రాజా వ్యాఖ్యలు కలకలం రేపుతున్నాయి.

కాంగ్రెస్ తొలగించబడింది: బీజేపీ

భారత కూటమి పార్టీల్లో కాంగ్రెస్‌పై వ్యతిరేకత వ్యక్తమవుతున్న నేపథ్యంలో బీజేపీ ఆసక్తికర వ్యాఖ్యలు చేసింది. ‘కూటమి పార్టీలన్నీ కలిసి కాంగ్రెస్‌ను ఓడించాయి’ అని తమిళనాడు బీజేపీ చీఫ్ కె. అన్నామలై ఫిర్యాదు చేశారు. డీఎంకే మంత్రి రాజా వ్యాఖ్యల వీడియోను ఎక్స్‌పై పోస్ట్ చేసిన ఆయన.. కూటమి పార్టీలు నిజాలు చెబుతున్నాయని అన్నారు. కాంగ్రెస్‌లో నాయకులు తప్ప క్యాడర్ లేదని విమర్శించారు.

ఖర్గే అంటే ఏమిటి?

శనివారం కలబురగి విమానాశ్రయంలో ఏఐసీసీ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే మీడియాతో మాట్లాడారు. భారత కూటమి ఐక్యత కోసం కలిసి పని చేయాలని కోరుతూ పశ్చిమ బెంగాల్ సీఎం మమతా బెనర్జీకి, కూటమిలోని పార్టీ నేతలకు లేఖలు రాశానని చెప్పారు. బీహార్ సీఎం నితీష్ కుమార్ తన పదవికి రాజీనామా చేసే విషయం తనకు తెలియదని, నితీష్ గవర్నర్‌ను కలిశారో కూడా తనకు తెలియదని అన్నారు. ప్రజాస్వామ్యం బతకాలంటే ఐక్యత ముఖ్యమన్నారు. కాగా, బీహార్‌లో జరుగుతున్న రాజకీయాలపై నితీష్‌ కుమార్‌తో మాట్లాడేందుకు కాంగ్రెస్‌ అధ్యక్షుడు మల్లికార్జున ఖర్గే పలుమార్లు ప్రయత్నించారని, అయితే ఆయన బిజీగా ఉండడంతో అది కుదరలేదని కాంగ్రెస్‌ ప్రధాన కార్యదర్శి జైరాం రమేష్‌ ‘ఎక్స్‌’లో వెల్లడించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *