బీహార్ సీఎం నితీశ్: నేడే రాజీనామా.. ప్రమాణ స్వీకారం!

బీజేపీ మద్దతుతో నితీశ్ 7వ సారి బీహార్ సీఎం అయ్యారు

అమిత్ షా, జేపీ నడ్డా హాజరయ్యే అవకాశం ఉంది

బీజేపీకి ఇద్దరు డిప్యూటీ సీఎంలు, స్పీకర్‌ పదవి

నితీష్‌ను అవమానించిన కాంగ్రెస్..

భారత కూటమితో పొత్తు: జేడీయూ

ఖర్గే ఫోన్ చేసినా నితీష్ మాట్లాడలేదు: జైరాం

న్యూఢిల్లీ, జనవరి 27 (ఆంధ్రజ్యోతి): ఆదివారం సాయంత్రం 4 గంటలకు బీజేపీ మద్దతుతో జేడీయూ అధ్యక్షుడు నితీష్ కుమార్ బీహార్ ముఖ్యమంత్రిగా ఏడోసారి ప్రమాణ స్వీకారం చేయనున్నట్లు సమాచారం. ఈ కార్యక్రమానికి కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షా, బీజేపీ జాతీయ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా హాజరు కావచ్చని తెలుస్తోంది. 2022 ఆగస్టులో బీజేపీని వీడి ఆర్జేడీతో చేతులు కలిపి సీఎం పగ్గాలు చేపట్టిన నితీశ్ కుమార్ ఇప్పుడు మళ్లీ ఆర్జేడీకి మొండి చేయి చూపి బీజేపీలో చేరనున్నారు. ఆదివారం ఉదయం ఆయన సీఎం పదవికి రాజీనామా చేసే అవకాశం ఉందని విశ్వసనీయ వర్గాల సమాచారం. బీహార్‌లో జేడీయూని చీల్చి ఆ పదవి నుంచి తప్పించేందుకు ప్రయత్నాలు జరుగుతున్నాయన్న సమాచారంతో ఆయన మళ్లీ బీజేపీలో చేరుతున్నట్లు సమాచారం. నితీష్ నేతృత్వంలో జేడీయూ ఎమ్మెల్యేలు పాట్నాలో సమావేశమయ్యారు. మరోవైపు బీజేపీ అధ్యక్షుడు జేపీ నడ్డా, లోక్ జనశక్తి పార్టీ (రామ్ విలాస్) అధ్యక్షుడు చిరాగ్ పాశ్వాన్ ఢిల్లీలోని కేంద్ర హోంమంత్రి అమిత్ షాను ఆయన నివాసంలో కలిశారు. నితీష్ నేతృత్వంలోని జేడీయూతో పాటు మాజీ సీఎం జితన్ రామ్ మాంఝీ నేతృత్వంలోని హిందుస్థానీ అవామీ మోర్చా కూడా బీజేపీకి మద్దతు ఇవ్వనున్నట్లు తెలుస్తోంది. బీజేపీకి రెండు డిప్యూటీ సీఎం పదవులు, అసెంబ్లీ స్పీకర్ పదవితో పాటు కేబినెట్‌లో ప్రాధాన్యం కల్పించేందుకు జేడీయూతో ఒప్పందం కుదిరినట్లు సమాచారం.

ఆదివారం ఉదయం బీజేపీ, జేడీయూ వేర్వేరుగా ఎమ్మెల్యేల సమావేశం నిర్వహించాయి. ఎమ్మెల్యేలతో భేటీ అనంతరం సీఎం పదవికి నితీశ్ రాజీనామా చేస్తారని, ఆ తర్వాత తనకు మద్దతిస్తున్న ఎమ్మెల్యేల జాబితాను గవర్నర్ కు సమర్పించి ముఖ్యమంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేస్తారని తెలుస్తోంది. ఈ నేపథ్యంలో ఆదివారం సెలవు అయినప్పటికీ సచివాలయం, ఇతర ముఖ్యమైన ప్రభుత్వ కార్యాలయాలు తెరిచే ఉంచాలని ఆదేశాలు జారీ చేశారు. కాగా, బీహార్‌లో జరుగుతున్న పరిణామాలపై జేడీయూ అధికార ప్రతినిధి కేసీ త్యాగి ఢిల్లీలో విలేకరులతో మాట్లాడుతూ.. కొందరు కాంగ్రెస్ నేతలు నితీశ్‌ను పలుమార్లు అవమానించారని ఆరోపించారు. బీహార్‌తో పాటు బెంగాల్, పంజాబ్‌లలో భారత కూటమి పార్టీల పొత్తు ముగుస్తుందని ఆయన అన్నారు. కాగా, జేడీయూ అధ్యక్షుడు నితీశ్ కుమార్ వైఖరి లౌకిక ప్రజాస్వామ్యానికి ప్రమాదకరమని సీపీఐ జాతీయ కార్యదర్శి కె.నారాయణ విమర్శించారు. అయోధ్యలో రామమందిరాన్ని ప్రారంభించిన తర్వాత, దేశవ్యాప్తంగా బీజేపీ తన ప్రత్యర్థి రాజకీయ పార్టీలను బెదిరిస్తోందని ఆరోపించారు.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *